• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

hac_y_nhan

Bác này củng vui quá ... biết rỏ nguyên nhân là từ Thẻ mà đi "Hard Reset lại máy"
Thế cái thẻ để nguyên vậy hóa ra bạn bệnh mà đi mua thuốc cho người khác uống rùi !!!

Bác này củng vui quá ... biết rỏ nguyên nhân là từ Thẻ mà đi "Hard Reset lại máy"
Thế cái thẻ để nguyên vậy hóa ra bạn bệnh mà đi mua thuốc cho người khác uống rùi !!!
Vâng bác nói đúng quá!Vi thẻ nhiều thứ quá nên e lười ko Format! E vừa thử tháo thẻ ra thì vẫn cài đc các thứ bình thường ạ! 8-|
Thui đành format lại thẻ vậy hixx hixx!
Cảm ơn mọi người rất nhiều!:)

hac_y_nhan

Không nên Format thẻ đâu bạn ... Xóa 2 thự mục Hệ Thống của thẻ là xong rồi ...
Priavte và Réouce

Không nên Format thẻ đâu bạn ... Xóa 2 thự mục Hệ Thống của thẻ là xong rồi ...
Priavte và Réouce

Bác ko nói sớm! E format! Rồi cop lại các thứ cuối cùng chiếc thẻ nhớ 1G của e đã vĩnh viễn ra đi huhuhuhuhuhu,bị mua fai thẻ đểu rùi hix!
Có cách nào cài đc font tiếng Việt mà ko cần đến thẻ nhớ ko ạ?E đang đọc truyện dở giờ ko có tiếng Việt toàn thấy ô vuông thui :((

phuongicb

Bác ko nói sớm! E format! Rồi cop lại các thứ cuối cùng chiếc thẻ nhớ 1G của e đã vĩnh viễn ra đi huhuhuhuhuhu,bị mua fai thẻ đểu rùi hix!
Có cách nào cài đc font tiếng Việt mà ko cần đến thẻ nhớ ko ạ?E đang đọc truyện dở giờ ko có tiếng Việt toàn thấy ô vuông thui :((

Bạn thử chép vô resource\fonts trên main memory xem sao? giờ mình ko còn máy nên ko test được. chúc thành công

Son_Do

Well-Known Member
Của tớ là 162007/5 thì là GW5 phải ko bác??? Loại này có tốt ko ạ?:-?

Chỉ có GW1 và GW2 thôi bạn ạ. Máy của bạn là 162007/5 tức là CDA của Hongkong, loại này chắc bàn phím ảo lại có tiếng Hoa xài hơi khó chịu mà lại tốn ram. Theo mình thì CDA Hongkong cũng chỉ hơi khó chịu khi sử dụng(nhưng lại hữu dụng với những người học tiếng Trung)còn đã là hàng SE thì CDA nào chẳng tốt.

nheem

Xin chỉ giáo - SE P990i bị Hư Flip

Cho em hỏi. Cái P990i của em cái Flip nó bị hư rồi thế có Update Filmware được ko vậy. Tại em thấy hướng dẫn là phải bấm nút C trên đó. À nếu mình muốn thay cái Flip này thì thay ở đâu và giá khoảng bao nhiêu vậy ? Em ở Sài Gòn nhen.
Tình hình thứ 2 là em muốn gỡ luôn cái Flip ra nhưng lại ko có cái miếng chụp ở dưới thế có bác nào có dư ko thì bán lại cho em với ^^
Thank ^^

tinh_la_gi

Administrator
Không có Flip thì ấn nút @ ...trong phần Update FW đã có nói rồi bạn à !!

Còn vấn đề "mua bán" thì potay để thành viên khác hổ trợ vậy

CongVoi

Super V.I.P
Cho em hỏi. Cái P990i của em cái Flip nó bị hư rồi thế có Update Filmware được ko vậy. Tại em thấy hướng dẫn là phải bấm nút C trên đó. À nếu mình muốn thay cái Flip này thì thay ở đâu và giá khoảng bao nhiêu vậy ? Em ở Sài Gòn nhen.
Tình hình thứ 2 là em muốn gỡ luôn cái Flip ra nhưng lại ko có cái miếng chụp ở dưới thế có bác nào có dư ko thì bán lại cho em với ^^
Thank ^^

Không có Flip thì vẫn Updata được,bạn nên đem ra những cửa hàng lớn có uy tín,vì up nàu độ rủi ro cũng hơi cao,giá cả khỏang 50.000 đồng.(Mình hok ở SG nên cũng hok nắm rõ địa chỉ).Cái Flip cũng khá đắt đấy bạn à,mình tìm hiểu giá ở China bây giờ là 800.000 đồng,ở VN là 1 triệu hơn đấy (phụ kiên của SE nổi tiếng đắt nhất trong tất cả mà).Thui dùng phím trần cũng được bạn à,mình cũng đg dùng nè,nhìn nó gọn và đẹp hơn đấy.Thân

kietpacific

p1i cự tuyệt mobifone

em mới update fw, ko hiểu sao ở sài gòn thì xài mobifone ngon lành. Nhưng khi ra khỏi trung tâm sài gòn là nó roarming qua vinaphone (em xài trả sau). Nếu thử gắn sim mobi trả trước thì vẫn có sóng gió bao la nhưng ko gọi và nhận cuộc gọi được (nhắn tin thì được). Bác nào có gặp hiện tượng quái lạ này ko? (nếu dùng sim vina or viettel thì bình thường) :-??

CongVoi

Super V.I.P
p1i lùi fw bằng cách nào có ai bít ko vậy :(

Nâng lên thì dễ,nhưng hạ xuông thì rất nguy hiểm trừ khi biết rõ Flimware cũ của máy,nếu không thành công thì con máy của bạn sẽ "Ngủ"vĩnh viễn đó.Thân

dinhsam772000

hix hix. tôi up cái P990i ngon lành. tính ra cũng dễ quá trời luôn. tuy nhiên FM mới hình như tốn ram hơn. khi chua uP, tôi sử dụng swiss xem thấy thường là 20-23% ram free, sau khi up là 18-19% ram free. chạy thì cũng tương đối nhanh. nhưng ram như vậy không đủ để chạy đa ứng dụng như trước nữa. bạn nào có cách khắc phục dùm tôi không?thanks! :-?

dinhsam772000

khi tôi chưa up fm mới thì dùng worldmate ngon lành. sau thì nó cứ đòi đăng ký hoài. update cũng không được. tôi dùng mạng viettel. mong các bạn chỉ giáo.

baovyhtv

em mới update fw, ko hiểu sao ở sài gòn thì xài mobifone ngon lành. Nhưng khi ra khỏi trung tâm sài gòn là nó roarming qua vinaphone (em xài trả sau). Nếu thử gắn sim mobi trả trước thì vẫn có sóng gió bao la nhưng ko gọi và nhận cuộc gọi được (nhắn tin thì được). Bác nào có gặp hiện tượng quái lạ này ko? (nếu dùng sim vina or viettel thì bình thường) :-??

Bạn thử đổi CDA thành GW/2 rồi update firmware xem sao nhé !

darkgamer

Ai biết cách cài ứng dụng java mà không bị Untrusted không , mỗi lần khởi động là cứ bị thằng Midlet báo phiền phức quá .