• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

baovyhtv

Cho mình hỏi các bác bác xài P1i hàng chính hãng không up firmware mới có bị mất sóng khi đi xa không vậy ? Mất sóng ở đây không phải là không còn cột sóng nào, vẫn hiện đủ 5 vạch nhưng không gọi được đó, ý mình là vậy. Theo mình thấy thì hàng xách tay bị trường hợp này nhiều đấy, không biết hàng chính hãng ra sao nhỉ !!! Các bác cho ý kiến nhé, nếu không bị thì chắc mình đổi sang P1i chính hãng quá !!!! Hu, Hu nhưng mà chưa có tiền !!!

baovyhtv

Mình xài P1i không hề vọc vào máy cã phần mềm lẫn phần cứng
Sáng hôm qua mình ra sân bay , trước lúc tắt máy vẫn gọi đc cho người thân ,đến khi lên máy bay phãi tắt máy - mình tắt bình thường rồi bõ vào túi quần không biết khi ngồi nó có bị cấn vào tay vịn cũa ghế hay không ( có khi cấn cấn nhìu giờ máy nó có vấn đề , đụng phãi phần cứng - hy vọng không đến mức đó đâu :( ) vậy mà đến khi xuống mỡ máy lại thì gọi không đc , nhận cuộc gọi không đc :(( ( ng ta gọi đến mình vẫn biết ai gọi -máy hiện lên bình thường nhưng khi nhấn nút trã lời thì không thấy chuyển màn hình sang chế độ trã lời như bình thường , không nghe bên kia nói ,mình nói cũng không nghe ). cứ nghĩ do sóng yếu nhưng chuyển qua nhắn SMS thì hoàn toàn bình thường nên chắc không phãi do hư anten hay sóng yếu. :-S . Đang ỡ tỉnh xa nhưng lúc nào cũng thấy 5 cột sóng
Mình đã thữ MASTER RESET nhưng không thấy gì , bạn TLG khuyên nên up FW mới nhưng ỡ chỗ mình đường truyền ADSL chập chờn chưa dám up online
TOÀN BỘ CÁC CHỨC NĂNG CÒN LẠI CŨA MÁY VẪN CHẠY BÌNH THƯỜNG. chĩ có gọi - nhận cuộc gọi như đã nói là không đc
KHông biết có ai gặp tình trạng như mình không , bạn nào biết cách khắc phục làm ơn chĩ giùm . Mình đang ỡ tỉnh không mang ra điểm bảo hành đc , mang ra tiệm sữa có khi hư thêm :( nên chưa dám
+++++++++++++++++++++
Mình quên cái này , không nghĩ là nó quan trọng nhưng thôi cứ post
Phone : 162037 R9j005
Bluetooth: 162143 R1D
Organizer: 162156 R6F41
CDA: 162024/74 R10A ===> hàng HK :(( mà chắc mua hàng xách tay ỡ VN thì không HK cũng singapore thôi

Thao mình nghĩ chắc là P1i không sử dụng được với MOBIFONE rồi, tại vì có bạn nói là VINA xài bình thường. Mình cũng đang sở hữu 1 em P1i hàng xách tay đây, cũng gặp trường hợp như bạn, khi mình đi công tác ở Vũng Tàu. Mình cũng đã chuyển sang CDA GW/2 và up firmware mới nhất rồi, nhưng mà không khắc phục được gì. Chỗ gần nhất để thử là bạn vào khu du lịch Bình Quới là biết liền !!!! Điện thoại câm như hến !!!

nheem

Help - P990i Coi Smartmovie cũng bị Tắt Màn Hình

Tình hình là em mới cài Smartmovie V3.40 vào máy. Nhưng nó lại bị cái bệnh giống như Divx vậy. Coi được 1 phút là phải chọt nó 1 cái nếu không nó lại đứng im . Hix, ko biết nó bị lỗi gì mong các Sư Huynh giúp đỡ. Thank

gtx

cám ơn bạn , hy vọng mong manh , vậy là không phãi do hỏng hóc gì cũa máy . P1i xài ỡ tỉnh không đc :(( , biết trước đã không sờ tới em này :(
Theo như bạn nói thì chĩ còn cách kiếm cái sim Viettel or vina thôi , cạch mặt em mobifone luôn .
====================
Cám ơn rất nhiều

casanova_zyyn

Em dùng P990i, hôm qua nhét cái thẻ 1G mới tinh vào, nó cứ báo lỗi Corrupted, cho vào đầu đọc thẻ format lại, đút vào máy vẫn bị cái lỗi đấy, format trong máy thì ko được, nó báo failed. Vậy là bị làm sao hả các bác ?
À cho em hỏi kiểm tra cục sạc bằng cách nào luôn nữa ?
Mới dùng còn nhiều cái chưa biết quá .

Gozilla85

Em dùng P990i, hôm qua nhét cái thẻ 1G mới tinh vào, nó cứ báo lỗi Corrupted, cho vào đầu đọc thẻ format lại, đút vào máy vẫn bị cái lỗi đấy, format trong máy thì ko được, nó báo failed. Vậy là bị làm sao hả các bác ?
À cho em hỏi kiểm tra cục sạc bằng cách nào luôn nữa ?
Mới dùng còn nhiều cái chưa biết quá .

Thế thì bạn đem cái thẻ 1gb đó ra chỗ bán kêu KTV test lại hay đổi cái khác. Bạn muốn kiểm tra sạc để làm gì? Sạc zin của S.E thì trên thân cục sạc có chữ Sony Ericsson đó

nguyenhoang

hehehe đó là lỗi tiết kiệm điện của sony, mình cũng bị như thế thôi mà coi hình còn không đẹp nữa chứ. Bực mình đổi wa chạy bằng wmv cho sướng khỏi mất công chọt chọt

gtx

To CASANOVA : cục sạc nào cũng gia công ỡ TQ thôi bạn ơi . còn nếu bạn muốn kt nó có vào điện không thì chĩ có cách là đem cắm thữ vào máy khác

casanova_zyyn

Hơ, hôm nay vừa mới kiểm tra, thấy cắm sạc khác vào cũng vậy, sạc dây vẫn bình thường, nhg mà ko hiểu sao cắm vào máy ko sạc được :| Thế là nó bị làm sao nhỉ, chắc là do máy :| Bác nào cao thủ vào phán giúp tớ 1 câu cái
Mà muốn xóa 1 chương trình đã cài trong thẻ thì xóa kiểu gì nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

gtx

sạc = cable usb thì dc , sạc = cable thường thì không :-?. Vậy thì thay cái cục sạc khác hoặc đem cục sạc đó đi cắm máy khác thữ , không đc nữa thì hết thuốc :|

doananh

Hơ, hôm nay vừa mới kiểm tra, thấy cắm sạc khác vào cũng vậy, sạc dây vẫn bình thường, nhg mà ko hiểu sao cắm vào máy ko sạc được :| Thế là nó bị làm sao nhỉ, chắc là do máy :| Bác nào cao thủ vào phán giúp tớ 1 câu cái
Mà muốn xóa 1 chương trình đã cài trong thẻ thì xóa kiểu gì nhỉ ?

Bạn thử hơi hơi lay lay bẻ cái đầu sạc xuống dưới một chút xem sao? Máy mình thỉnh thoảng cũng bị sạc không vào nhưng hơi bẻ đầu sạc xuống phía dưới là ok.

Chúc bạn thành công và không phải đi sửa máy:O:O:O

tmk234

Em copy đè mấy cái icon iPhone chết tiệt vào resources ở Flash 4GB của w950i, giờ muốn format cái Flash4G này nó cứ báo là chương trình đang chạy,ko cho format,làm sao bjo?

tmk234

hồi cài cũng lâu lâu rùi,giờ cũng ko nhớ là cài đè những file nào nữa. Bác chỉ jup e fai xóa nhưng cái file nào với
Cũng thắc mắc thêm cái nữa là tai HBH - DS 970 không biết cắm sak thế nào,e dùng CST 13 đi kèm nhưng chấn cắm thấy khác hẳn nhau.Bác nào j up với.hx

tinh_la_gi

Administrator
hồi cài cũng lâu lâu rùi,giờ cũng ko nhớ là cài đè những file nào nữa. Bác chỉ jup e fai xóa nhưng cái file nào với
Cũng thắc mắc thêm cái nữa là tai HBH - DS 970 không biết cắm sak thế nào,e dùng CST 13 đi kèm nhưng chấn cắm thấy khác hẳn nhau.Bác nào j up với.hx
Cái này thì mở file old xem gồm file gì rồi theo đó mà xóa thôi

baovyhtv

Cho mình hỏi có bạn nào ở TPHCM xài P1i hàng chính hãng không vậy ? Nếu có thì cho mình hỏi thêm là các bạn vào khu du lịch Bình Quới có bị mất sóng MOBIFONE không, mặc dù sóng vẫn đủ 5 vạch.

demonntl

Active Member
hỏi cái này hơi gà 1 tí ,nhưng cái file cer mà cái anh cho em , phải bò vào đâu ? làm cái gì với nó để cài dc ứng dụng ?

demonntl

Active Member
p1i nó kị mobifone
em o trong tp mà song van chập chờn lắm
co điều nghe gọi bt
còn dụ có sóng mà ko gọi dc thì bác wa trung tâm bao hành dc gòi