• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

bshieu2005

P1i FW mới, CDA GW1, GW2 mới bị vấn đề với mobifone_ có thể sóng gió bao la nhưng vẫn không nghe gọi được ở 1 số nơi nhất là các vùng nằm ngoài TP HCM, không phải tại máy bị hư gì đó mà phải đi bảo hành đâu bạn ạ.

tmk234

Các bác cứu với, W950i của em chạy cái MMS có lẽ nặng quá nên nó bị đơ,thế là em tắt máy bật lại luôn,từ lúc đó thì nó chỉ hiện lên logo Walkman và load đc 1/4 thì nó tự khởi động lại,lần nào cũng thế, làm sao bjo

cugieo

Bạn tinh_la_gi cho tôi hỏi về P1i nhé.Khi chụp ảnh thì bật được đèn flash còn khi quay phim muốn bật đèn flash thì làm như thế nào? Tôi đang dùng P1i với FW mới nhất R6F41. Thanks. Chúc mọi người một năm mới an khang thịnh vượng...

demonntl

Active Member
Bạn tinh_la_gi cho tôi hỏi về P1i nhé.Khi chụp ảnh thì bật được đèn flash còn khi quay phim muốn bật đèn flash thì làm như thế nào? Tôi đang dùng P1i với FW mới nhất R6F41. Thanks. Chúc mọi người một năm mới an khang thịnh vượng...

p1i ko mở đèn khi way film
, có lẽ nên tìm 1 soft có chức năng biến flash thành đèn pin gòi way film ,hoac chờ SE cho FW mới
tạm thời 2 cách trên đều chưa là dc :)

bác nào cho em hỏi tí
con p1i của em , lúc đầu em chọn backlight là auto thì 1 lúc sao ,cái màn hình nó tắt lun
em nghịch ,bậy giờ thì để 1 lúc ,nó chỉ giam độ sáng đến 5% gòi ,cứ thế ,ko tắt mà hình
có cách nào backlight auto mà nó vẩn tắt lun màn hình sau 1 thời gian ko dùng ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

doananh

Bạn thử như này xem sao. Bạn để chế độ chụp ảnh có bật Flash rồi bạn nhấn nhẹ phím chụp hình để Flash sáng lên, sau đó bạn quay phím Joytick cho chuyển sang quay phim thế là đèn Flash sáng hoài lun ;)

Mình thử làm vậy trên P990i rồi, bạn thử làm trên P1i xem sao, mình không có máy để test nhưng nghĩ nó cũng giống nhau thui:D

Chúc bạn vuib-)

cugieo

Với P990i bạn làm được như vậy nhưng với P1i thì không làm được. Đành chờ Sony Ericsson ra bản FW khác vậy. Nếu có phần mềm hỗ trợ thì ngon.

duytnguyen

w950i help me

chào anh em! xin a e giúp đỡ.
Tôi đang xài W950i, tôi cài lộn font vào folder resource trên flash disk, bây giờ máy không khởi động được, chỉ vào tới logo thì tắt. tôi đã sử dụng update servise roi mà cũng không sữa được bây giờ tôi không thể conect với PC để xóa font. bó tay mong được giúp đỡ

trunght_hn

Thế làm thế nào để ghi âm cuộc gọi ạ ? có ai biết chỉ cho em được không? cho máy p990i ấy. cám ơn nhiều

doananh

Thế làm thế nào để ghi âm cuộc gọi ạ ? có ai biết chỉ cho em được không? cho máy p990i ấy. cám ơn nhiều

Ghi âm cuộc gọi là ghi lại cuộc nói chuyện điện thoại của mình khi mình nói chuyện với người khác.

P990i ko ghi âm được cuộc gọi và cũng chưa có soft để ghi âm bạn ah.

Chúc bạn vui vẻ;;);;)

gtx

alo , mới ăn tết xong lên lại thấy se cho ra FW mới R6G04 . Không biết đã ai up chưa , up rồi thì cho hõi P1 sim mobile up lên R6G04 về tĩnh có điếc đặt như cũ không
=============
tình hình mày mò từ nhiều nguồn như tinhte , handheldvn , pdaviet .... thấy có người nói :
1. mua máy P1i đễ nguyên CDA HK về tĩnh khi có khi không ( nghĩa là vẫn có ) nếu up lên GW1-2-3 thì tắt ( bản thân tui về tỉnh tắt đái 100% )
2. mua máy CDA HK về tĩnh gọi không đc thì up lên GW 2 là đc
không hiểu sao 2 ý kiến trên hoàn toàn trái ngược nhau . ai biết chính xác thì chĩ rõ giùm mình 1 tiếng
==============
Đang hi vọng FW mới cũa SE bẽ cổ được thằng mobi cũa vn đây :(

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

chào anh em! xin a e giúp đỡ.
Tôi đang xài W950i, tôi cài lộn font vào folder resource trên flash disk, bây giờ máy không khởi động được, chỉ vào tới logo thì tắt. tôi đã sử dụng update servise roi mà cũng không sữa được bây giờ tôi không thể conect với PC để xóa font. bó tay mong được giúp đỡ

update đâu phải mở máy đâu bạn,thử xóa SEUS cài lại và update lại xem sao nhé.

cugieo

bạn GTX : Với máy P1i bạn chuyển CDA về GW1, GW2 hay GW3 và update FW mới nhất sài cả 3 mạng vinaphone, mobifone, viettel vô tư luôn, Dòng Sony Ericsson sóng khỏe lắm, không sợ mất sóng khi về tỉnh đâu. Tôi sài P1i đi tỉnh vô tư. Bạn cứ thử đi sẽ thấy.

gtx

:D mình xài P1i chưa up gì cã về tỉnh sóng gió bao la ( lúc nào cũng 5 cột - trong nhà lẫn ngoài phố ) thế mà đố có gọi đc. Vậy là hiểu rồi , cám ơn bạn , ít bữa rảnh rảnh làm thịt nó .

cugieo

Sài tốt nếu update FW mới mà P1i không gọi được thì update làm gì cho mệt.FW R6G04 khắc phục được nhiều lỗi đó. Thử đi sẽ thấy.

pdavna

Bạn thử như này xem sao. Bạn để chế độ chụp ảnh có bật Flash rồi bạn nhấn nhẹ phím chụp hình để Flash sáng lên, sau đó bạn quay phím Joytick cho chuyển sang quay phim thế là đèn Flash sáng hoài lun

Mình thử làm vậy trên P990i rồi, bạn thử làm trên P1i xem sao, mình không có máy để test nhưng nghĩ nó cũng giống nhau thui

Chúc bạn vui
===================================
cái này tôi thấy hay hay--> làm thử-->vừa dùng nút joytick chuyển sang chế độ quay phim===> treo may :( (màn hình vẫn hiển thị những j camera thấy đc)
Khi turn off thì em nó hiển thị doạn demo của SE khi tắt máy trong khi màn hình vẫn hiển thị những gì mà camera thấy đc.( vì camera vẫn mở, doan demo chay trên nền là hiển thị của cam chu ko fải nền trắng bình thường)

pdavna

Chào cả nhà!

Tôi mới cưới một em P990i. CDA/2 R6D23 / EMEI 35959300-893417-7
Mấy hôm nay lên fdaviet thường xuyên và thấy rằng tôi còn rất nhiều điều phải tìm hiểu và phải làm với em nó trong tuần trăng mật này.:p
Vậy nhờ các bác Pro tư vấn giúp tôi câu hỏi này nhé:

Với một em p990i còn trinh nguyên (tôi mới chỉ cài pm Swiss mng Pro 1.6 thôi) thì trước tiên các bác sẽ làm gì, trang bị j, mua sắm gì thêm cho em nó. (vui lòng cho tôi biết trình tự những việc phải làm nhé.)

Many Tks!
Ah! Chúc bác TLG mau mau khỏi bệnh để còn coffee.=))

cugieo

FW của bạn đã cũ, nên update FW mới đi.Sau khi update xong làm gì thì làm. FW mới khắc phục được nhiều nhược điểm của FW cũ lắm.

tinh_la_gi

Administrator
Mới cưới em nó về thì chắc "tuần trăng mật" phải ngọt ngào và nhẹ nhàn với em nó chứ!!! Sau tuần trăng mật thì mới "hành hạ" chứ đúng ko?! và nâng cấp cho em nó thêm pro !

+ Cài thêm các soft cơ bản { X-plore [Quản ly file pro nhất], SmartMovie, Swiss mgr[Đa chức năng] , Gỏ TV của D.A.T, LGG jukebox 2.14 TV[Trình nghe nhạc tuyệt vời], Lunar Calender [Âm lịch], Info VN (chờ 2 tuần nửa có ver mới cài luôn), Dictionary EV [Từ điển anh việt], AutoCam [chụp màn hình để post bài lên PV hỏi những cái hỏng biết dùng !!].....nhớ chép Font TV vào để hổ trợ đoc word và lướt net nhé]
Điều quan trọng của việc cài soft không phải ở chổ cài nhiều là hay là tốt ... điều quan trọng là phải biết chức năng của Soft đó làm gì và nó thực hiện chức năng đó tốt đến mức nào để so sánh với soft cùng chức năng khác...cài soft sao cho các chức năng của nó không chòng chéo nhau... vấn để này cần có nhiều thời gian và net hơn để thảo luận đấy !!

+ Tinh chỉnh lại hệ thống để máy ít tốn pin và vận hành tốt nhất [ cài này thì cần xem lại từ đầu topic vì thảo luận là vậy mà]

+ Gở bỏ các thứ rác theo máy [nếu có]

Bây giờ mạnh tay hơn đây:

+ Tháo bàn phím ra sẽ thấy cá tính hơn [tùy sở thích mõi người]

+ Mua pin p1 gắn vào [nghe mấy bác dùng quản cáo tăng thêm được 1 ~ 1,5 ngày

+ Mua 1 cái tay nghe BT phú hợp để nghe nhạc và alo tạo phong cách Pro ! [ Iteach gì đó nghe hay lém đấy - có topic nói về vấn đề này đấy]

+ Củng không quên cái báo da bảo vệ em nó trước các chấn động ngoài ý muốn [cái này chắc ai củng có]

+ 1 vĩ ghép sim không cắt để cho em P990 có thể dùng 2 Sim ! [Cho mấy bác thích chơi Sim rẻ]

+ Update FW mới nhất để máy hoạt động tốt hơn củng như hổ trợ nhiều chuẩn file hơn !

+ Nâng cấp thẻ nhớ lên 4Gb để có thể nghe nhạc xem phim cả tháng mà không phải chép xóa và củng tương đương với việc bạn có 1 cái USB 4Gb đấy ! [Giá chừng 600k cái 4Gb màu xanh ]

Sơ sơ vậy là em nó củng mệt rùi đấy...