• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

gtx

:)) . Giúp đc ai thì ráng giúp ( mặc dù biết chưa chắc gì đã đúng + được ) , ko đc thì thôi , sẽ có ng khác giúp hehehehe
============
Thanks bác congvoi , mới quất cái themes blue apple , nhìn mặt em nó sáng sủa lên hẳn hehehehehe.

thichchi123

giúp em vơi vấn đề tuy ko lớn nhưng khi dùng máy rất bất tiện

em mới sắm con p990i ko hiểu sao thường ngày em dùng bản IM plus 3.72 lên yahoo bình thường hôm nay lại ko lên đc để mấy hôm cũng ko lên đc nó thông báo lỗi ko kết nối đc yahoo bảo em kiểm tra lại ID với pass nhưng nó vẫn bt có ai giúp em ko hay do mạng yahoo hỗ trợ cho máy mobile đang chập cheng với lại bt em bật wifi lên thương ấn vào biểu tượng wifi đi là nó check cho mình dis or setting nhưng ko hiểu em nghịch gì nó vô thẳng lại setting luôn ko cho mình chọn cái dis luôn nữa và máy của em ko cài đc Jzip v2.01 có tiện trả lời em luôn thể các vấn đề này luôn thanks

batanguyen

Mình muốn chuyển cái W950i_R9F011_R6A03_R6A16_CDA162014_1(GW1)_R6A13 thành GW2 thì làm sao xin chỉ mình với.
Code của nó nè:
;Created Tue Apr 10 15:28:02 CEST 2007 by GDFtoEMMA 1.31
;User: 23000582
;Host: sekiw539
;Exclude sim lock: No,
;Check CDA: No
begin;
encryption on;
gdfswrite:00 02 07 9E 01 08 00 00 4B 01 09 43 58 43 31 36
32 30 33 37 02 06 52 39 46 30 31 31 03 09 43 58
43 31 36 32 30 39 38 04 05 52 36 41 30 33 09 09
43 58 43 31 36 32 30 38 38 0A 05 52 36 41 31 36
0B 0B 43 44 41 31 36 32 30 31 34 2F 32 0C 05 52
36 41 31 33 00 0D F1
gdfswrite:000206D600
gdfswrite:000206D4573935306900
gdfswrite:000206D34641442D333032323031332D425600
gdfswrite:0000009403
end;

Xin cảm ơn các anh trước
Có gì xin mail cho em nghen
Vì em đi làm suốt không có thời gian lên mạng nhiều.....

Email của mình nè:bachnguyen212@yahoo.com

Last edited by a moderator:

vandunga3

bác nói thế này em chẳng hiều gì cả! thứ nhất bác cho em link down phần mềm để chỉnh lại cda thứ 2 máy em ko có phần mềm VEDIT vậy có cách nào chuyển cda dễ hơn ko ạ ?

cugieo

Với P1i bạn chuyển GW1, GW2 hay GW3 sài được cả 3 mạng mobifone, vinaphone và viettel ngon. vì GW1, GW2 hay GW3 đêu được sony ericsson update FW nhanh hơn các GW khác.

dinhsam772000

tớ cũng p990i nhưng ko phải france mà Ireland. ở trong buồng thang máy mà tớ vẫn còn 2 cục đấy thôi. nokia thì quên luôn đi chứ đừng nói samsung nhé. khổ mỗi 1 chuyện máy mình bắn bluetooth qua máy ngta thì được. chứ người ta bắn qua máy mình thì ko vì ko tìm thấy mới đau chứ. mặc dù đã mở bluetooth rồi. ai có kinh nghiệm giúp mình với

máy ở đau thì cũng vậy thôi. Trong mục của Bluetooth, bạn phải đánh dấu chọn vào mục "Visit to orther devices" thì máy khác mới thấy bạn. nếu không được thì bạn phải update lại pm của máy thôi. chúc bạn may mắn.:|

vandunga3

mấy bác cho em hỏi pin của p1i giống với pin của con nào ạ ? m600 hay w gì á ? với lại cho em hỏi một quả pin ngon của p1i giờ là bao nhiêu ?

vandunga3

giúp em với! máy thế này có phải do lỗi phần cứng hay lỗi gì ko ?

chẳng là em mới mua con p1i nhưng mua về dùng được 1 ngày trong lúc đang nghe nhạc em vào phần chụp ảnh để chụp thì nó bị đơ ! em tắt máy ko tắt được thế là đành phải tháo pin ra và lắp lại. đến lúc lắp lại thì ôi thôi thẻ nhớ memory corrupt. thế là đi toi 1 cái thẻ! em đem thẻ đó đi đổi và em update FW mới nhất của GW2 . Dùng được 2 ngày đang cơ nghe nhạc rồi em tắt cái chương trình nghe nhạc được một lúc sau đó em nhắn tin thế là nó bị treo ở phần nhắn tin! ko viết được một chữ nào để nhắn tin. lần này em tắt được máy bằng nút power . nhưng khi bật lên thì lại bị memory corrupt . lại đi 1 cái thẻ nữa! mà 2 thẻ này giống hệt nhau nhé! em cũng chẳng biết là thẻ xịn or thẻ đểu nữa! vậy ko biết là do máy lỗi hay là do thẻ lỗi ạ ? có cách nào để kiểm tra xem máy nó lỗi gì ko ? trong quá trình dùng lúc thẻ bt thì em dùng mọi thứ đều ok vậy mà tự nhiên nó lại dở chứng thế chứ! các bác giúp em với. ko biết mấy dòng máy p1 này có bị mấy bệnh lỗi phần cứng linh tinh kjo ? em đang lo quá! nếu lỗi phần cứng thì em đi .

hailuavietnam

Cho mình hỏi sao kìh ko nghe nhạc hay radio được bằng tai nghe Nokia Hs-26w trên máy P990i, măc dù đã vẫn nghe gọi bình thường ?

hailuavietnam

cứu em với, máy em giờ lên net ( bằng wifi ) là báo lỗi rồi tự restart lại. Ai có kinh nghiệm vụ này giúp giùm gắp với.

Gozilla85

mấy bác cho em hỏi pin của p1i giống với pin của con nào ạ ? m600 hay w gì á ? với lại cho em hỏi một quả pin ngon của p1i giờ là bao nhiêu ?

Pin P1i là BST - 40, giá bây giờ khoảng 500k (mua trên ebay):p, còn chính hãng chắc khoảng gần 1 chai :|

chẳng là em mới mua con p1i nhưng mua về dùng được 1 ngày trong lúc đang nghe nhạc em vào phần chụp ảnh để chụp thì nó bị đơ ! em tắt máy ko tắt được thế là đành phải tháo pin ra và lắp lại. đến lúc lắp lại thì ôi thôi thẻ nhớ memory corrupt. thế là đi toi 1 cái thẻ! em đem thẻ đó đi đổi và em update FW mới nhất của GW2 . Dùng được 2 ngày đang cơ nghe nhạc rồi em tắt cái chương trình nghe nhạc được một lúc sau đó em nhắn tin thế là nó bị treo ở phần nhắn tin! ko viết được một chữ nào để nhắn tin. lần này em tắt được máy bằng nút power . nhưng khi bật lên thì lại bị memory corrupt . lại đi 1 cái thẻ nữa! mà 2 thẻ này giống hệt nhau nhé! em cũng chẳng biết là thẻ xịn or thẻ đểu nữa! vậy ko biết là do máy lỗi hay là do thẻ lỗi ạ ? có cách nào để kiểm tra xem máy nó lỗi gì ko ? trong quá trình dùng lúc thẻ bt thì em dùng mọi thứ đều ok vậy mà tự nhiên nó lại dở chứng thế chứ! các bác giúp em với. ko biết mấy dòng máy p1 này có bị mấy bệnh lỗi phần cứng linh tinh kjo ? em đang lo quá! nếu lỗi phần cứng thì em đi .

Bạn dùng FW bi nhiêu? Nếu FW cũ thì nên up lên cho fix các lỗi phần mềm. Bạn nên đem ra chỗ bán để service nó xem lại máy :D

Cho mình hỏi sao kìh ko nghe nhạc hay radio được bằng tai nghe Nokia Hs-26w trên máy P990i, măc dù đã vẫn nghe gọi bình thường ?

Hình như muốn nghe nhạc thì phải cài thêm soft quản lý audio bluetooth gì đó vào máy. Hì, mình chưa có tai nghe bluetooth nên ko check được :|

cứu em với, máy em giờ lên net ( bằng wifi ) là báo lỗi rồi tự restart lại. Ai có kinh nghiệm vụ này giúp giùm gắp với.

Có thể bị lỗi "Tràn bộ nhớ" (Full Memory) :D, bạn vào clear cache và delete private data nhé

darkstar

@vandunga2: Vấn đề nằm ở chỗ cái thẻ bạn ơi. Chịu tốn 1 lần, mua cái thẻ xịn của Sony cho chắc ăn. Thẻ mua ngoài lúc gần đây hình như có vẻ hên-xui. Cái chạy ngon, cái lại bị như bạn.

@hailuavietnam: Bác định nghe nhạc chỉ 1 bên à? :p

cnt1909

Tui cũng mua ở ngoài mà chạy cũng khá ổn đó.Thực ra hên xui thì cũng không phải.Bởi vì nhiều cái dung lượng thực của nó ít hơn trên thực tế.Bằng cách can thiệp vào firmware để điều chỉnh dung lượng hiển thị.Nhưng bằng cách đơn giản là bạn copy một file vào cho gần đầy cái thẻ rồi copy trở lại máy tính.Nếu nó vẫn có thể chạy được là ổn còn không thì nội dung đã bị thay rồi.Chúc thành công...

vandunga3

em đã up FW mới nhất rồi mà! tổng cộng em đã chết 3 cái thẻ rồi ( 3 thẻ này như nhau nhé! chẳng biết thẻ đểu hay thẻ xịn nữa! ) cứ lắp vào dùng 1 2 hôm là nó die thẻ! tháo thẻ ra máy chạy phe phé nhanh vù vù chẳng bị lỗi hay treo gì cả! vậy là sao nhỉ ! em đang định mua thử cái thẻ xịn xem dùng nhwu thế nào! để kiểm tra xem có phải do thẻ ko ? với lại cho em hỏi là thẻ công ty theo máy có phải thẻ xịn ko

CongVoi

Super V.I.P
em đã up FW mới nhất rồi mà! tổng cộng em đã chết 3 cái thẻ rồi ( 3 thẻ này như nhau nhé! chẳng biết thẻ đểu hay thẻ xịn nữa! ) cứ lắp vào dùng 1 2 hôm là nó die thẻ! tháo thẻ ra máy chạy phe phé nhanh vù vù chẳng bị lỗi hay treo gì cả! vậy là sao nhỉ ! em đang định mua thử cái thẻ xịn xem dùng nhwu thế nào! để kiểm tra xem có phải do thẻ ko ? với lại cho em hỏi là thẻ công ty theo máy có phải thẻ xịn ko

Mình nghĩ bạn nên mua ở chỗ uy tín và quen biết thì càng tốt.Nên mua thẻ xịn,chứ cứ chơi thẻ lởm là mất công lắm,hỏng suốt ngày à.Thẻ theo công ty thì có lẽ là thẻ xịn.:D:D

vandunga3

vậy vấn đề là do thẻ chứ ko phải do máy hả các bác ? em chỉ sợ do máy thôi! thẻ xịn thì nó có đặc điểm gì ạ ? và giá bao nhiêu ? với lại khi mấy cái thẻ kia chưa chết lắp thẻ vào thì dùng được một thời gian rồi máy bị đơ thế là phải tắt máy! tắt xong bật lên thì ngóm cái thẻ luôn!

Caramen

Sao thẻ các bác dùng chết nhanh vậy,em dùng con thẻ 4gb cho máy psp lắp vào p990i chạy ngon lành cành đào,thẻ em mua 600k :D

vandunga3

có bao giờ có trường hợp máy ăn thẻ ko hả các bác ? em chưa mua thẻ xịn dùng nên hơi lo lo nhỡ mua thẻ xịn mà lại chết nữa thì die

Caramen

có bao giờ có trường hợp máy ăn thẻ ko hả các bác ? em chưa mua thẻ xịn dùng nên hơi lo lo nhỡ mua thẻ xịn mà lại chết nữa thì die

Ko phải máy ăn thẻ đâu bác,theo em biết thẻ nhớ thường là về dùng trong khoảng vài ngày đầu nếu có vấn đề gì sẽ hỏng luôn còn ko thì dùng cả năm trời ko sao