• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THẢO LUẬN VỀ CÁC PHẦN MỀM GỬI, NHẬN MAIL TRÊN PPC

Bạn thích dùng chương trình quản lý email nào?

• Lonelycatgames Profimail

Votes: 46 30.3%
  • Webis FlexMail

Votes: 25 16.4%
  • Messaging mặc định

Votes: 69 45.4%
  • Qmai

Votes: 9 5.9%
  • nPOP

Votes: 3 2.0%

• Total voters
    152
ProfiMail 2.74
Ứng dụng về email ProfiMail đã được giới thiệu ra phiên bản mới 2.74 (04-05-2007)
- Tham khảo thêm tại đây.

Tải phần mềm tại đây, và sử dụng CR kèm theo.
phần mềm này mình cài vào nó báo lỗi thế này:

Mình đã vào trang chủ tải về thử vẫn báo lỗi như vậy! :-??

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã sửa lại CR, bạn tải lại dùng thử nhé!
nó vẫn báo lỗi y như cũ MOD ơi, có thể là do nó bị lỗi ngay ở bản gốc trên trang chủ rồi, vì mình tải bản trên trang chủ về cài vô rồi chạy thử là nó báo lỗi vậy liền, đè file của MOD lên vẫn báo y vậy :-??

ThaiKien

Super V.I.P
nó vẫn báo lỗi y như cũ MOD ơi, có thể là do nó bị lỗi ngay ở bản gốc trên trang chủ rồi, vì mình tải bản trên trang chủ về cài vô rồi chạy thử là nó báo lỗi vậy liền, đè file của MOD lên vẫn báo y vậy :-??

Mình đã sửa lại và test thử, ok rồi. Bạn tải cả file cài đặt và chạy nhé, sau đó chép lại file CR vào, phiên bản trước (được cung cấp ở trang chủ) lại là phiên bản dành cho SP, bây giờ mới là phiên bản dành cho PPC, xin lỗi nhé.

chatchiet

QMAIL v2.9.33 (Freeware)
Phần mềm nhận và gửi mail trên ppc, phiên bản 2.9.33
Hổ trợ WM2005

ti9_037

Mình thử cài Gmail trên WM5 nhưng không được, hình như Gmail không hỗ trỡ Outlook trên WM5 phải không các bác?

Nguyenson318

Các bác giúp em với: Khi em gửi mail bằng chương trình ProfiMail 2.74 từ PPC (Xda Atom) thì nó báo lỗi như sau "Error 535 authorization failed (#5.7.0)".
Hướng dẫn cụ thể giúp em nhé. Thanks

Mình thử cài Gmail trên WM5 nhưng không được, hình như Gmail không hỗ trỡ Outlook trên WM5 phải không các bác?
Gmail chek tốt trên Outlook của WM5 đó bạn! Nhưng theo mình thì bạn nên dùng Profimail đi, hay hơn nhiều!

Azumy

Profimail v2.76

Profimail v2.76

soft quá quen thuộc với mọi người, bản nâng cấp
Hỗ trợ tốt cho ai thích dùng mail,tốt trên WM03 và WM05

HERE

dienht

Active Member
Profimail v2.76

soft quá quen thuộc với mọi người, bản nâng cấp
Hỗ trợ tốt cho ai thích dùng mail,tốt trên WM03 và WM05

Các bạn ơi cho mình hỏi, hình như ct này ko hỗ trợ đọc mail tiếng việt có dấu đúng ko vậy. vì mình thấy khi nhận thư bằng ct này thì ko đọc được còn khi mình vào thẳng trang chủ gmail load thư về thì đọc được (máy mình đã cài đầy đủ font)

Các bạn ơi cho mình hỏi, hình như ct này ko hỗ trợ đọc mail tiếng việt có dấu đúng ko vậy. vì mình thấy khi nhận thư bằng ct này thì ko đọc được còn khi mình vào thẳng trang chủ gmail load thư về thì đọc được (máy mình đã cài đầy đủ font)

Profimail bản mới đã có hỗ trợ unicode mà.

Last edited by a moderator:

Azumy

QMail v3.0.0 (Freeware)

QMail v3.0.0

Phiên bản update của phần mềm miễn phí hỗ trợ các bạn có nhu cầu dùng email trên máy của mình
Hỗ trợ tốt các giao thức sau: POP3, IMAP4, NNTP & RSS protocols
Hỗ trợ tốt cho các HDH
Tham khảo và Download ở ĐÂY
Chọn HDH mình sử dụng và tiến hành download dễ dàng

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Bác nào hướng dẫn lại cách cài đặt Profimail cho anh em với. Tui cài đặt theo hướng dẫn ở những trang trước nhưng vẫn không được (truy cập bằng GPRS), đồng thời vào trang yahoo.com.vn từ PPC (Xda Atom - GPRS) cũng không vào được Email của mình. Híc híc...

Bác nào hướng dẫn lại cách cài đặt Profimail cho anh em với. Tui cài đặt theo hướng dẫn ở những trang trước nhưng vẫn không được (truy cập bằng GPRS), đồng thời vào trang yahoo.com.vn từ PPC (Xda Atom - GPRS) cũng không vào được Email của mình. Híc híc...
Ko biết bạn muốn cấu hình để gửi/nhận mail hay là để Profimail có thể chekmail qua GPRS? Nếu chek mail qua GPRS thì bạn chỉ cần cấu hình GPRS trên PPC rồi vào Profimail, trong phần Connection bạn để là The Internet thì khi bạn chọn Update Mail Box nó sẽ tự động kết nối GPRS rồi chek luôn cho bạn!

Nguyenson318

Ko biết bạn muốn cấu hình để gửi/nhận mail hay là để Profimail có thể chekmail qua GPRS? Nếu chek mail qua GPRS thì bạn chỉ cần cấu hình GPRS trên PPC rồi vào Profimail, trong phần Connection bạn để là The Internet thì khi bạn chọn Update Mail Box nó sẽ tự động kết nối GPRS rồi chek luôn cho bạn!

Tui muốn cấu hình để nhận và gửi mail, đồng thời check mail luôn, bạn giúp mình nhé. Thanks=D>

Azumy

HTTPMail Provider v1.5(hotmail,msn)

HTTPMail Provider v1.5

Một soft hỗ trợ gửi và nhận mail trên PDA
Hỗ trợ tốt cho hotmail và msn
Hỗ trợ tốt cho các HDH từ WM02 trở lên

Tham khảo thêm ở đây
Tải về, chép đè khóa lên và đăng ký với 5 số bất kỳ
HERE

Azumy

Flexmail 2007 version 3.1 (build 1704)

Flexmail 2007 version 3.1 (build 1704)

Một phần mềm hỗ trợ nhận mail trên PPC khá nổi tiếng
- Ưu điểm là hỗ trợ giao thức POP3/IMAP4
- Hỗ trợ tính năng Direct Email Push
- Hỗ trợ các HDH từ WM03 trở lên kể cả WM06

Tham khảo thêm ở đây
Tải về cài đặt với khóa:G6C69-AYE6R-EAKYC-6QEEC-UASUA

tanlinhub

Super V.I.P
LCG Profimail v2.78

LCG Profimail v2.78

Ứng dụng gửi nhận mail khá quen thuộc trên PPC, hỗ trợ HĐH WM 2003 trở lên.

Soft tại đây

savut

Các pro cho cài đặt thông số thế nào để Check đc Gmail trong Profimail vậy ! Mình pó tay roài !:-/