• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ancola66

Super V.I.P
hình như phần mềm weather panel khi cài vào máy chạy trên màn hình today làm máy tốn pin hơn rất nhiều phải ko các bạn,,mình thấy máy của mình để chế độ flight mode ma` 2 ngày là hết pin rồi trong khi trước kia dể chế độ fligh mode phải gần 2 tuần máy mình mới hết pin,ko biết do rom (mình xài bản rom chính hãng mới vừa cập nhật trên website cingular)hay phần mềm nữa,
.
Bái phục ,bái phục :)):-? PPC pin dùng được hơn 2 ngày đã là hạnh phúc lắm ròi=D>. Bạn dùng 2 tuần thiết nghĩ không có gì phải phàn nàn cả:-??

bkav3003

.
Bái phục ,bái phục :)):-? PPC pin dùng được hơn 2 ngày đã là hạnh phúc lắm ròi=D>. Bạn dùng 2 tuần thiết nghĩ không có gì phải phàn nàn cả:-??

mình để chế độ flight mode nên rất ít tốn pin,nên mới xài được 2 gần 2 tuần nhưng từ khi cài weather panel cũng để chế độ flight mode nhưng lại xài được có 2 ngày nên mới ko biết là do software hay do rom nữa

DOP

mình để chế độ flight mode nên rất ít tốn pin,nên mới xài được 2 gần 2 tuần nhưng từ khi cài weather panel cũng để chế độ flight mode nhưng lại xài được có 2 ngày nên mới ko biết là do software hay do rom nữa

Đúng là phải bái phục bác này xài PCC với pin 2 tuần. DOP xài cứ chưa đến 1 ngày phải xạc rồi :D>:) (Do game tốn wá). Còn bác, khi cài WP chưa chắc đã làm hao pin (dĩ nhiên, nếu bác đồng ý còn cái nào "động đậy" trên màn hình thì phải chịu tốn pin) Xin giải thích thêm, nếu bác xài theme của WP mà "động đậy" thì ... ;;) Rom thì không có ảnh hưởng đến pin nhiều đâu bác àh
Chúc vui!

m600

Thông Báo Khẩn Cấp !

Mến chào các anh trong diễn đàn PDA việt !Sáng nay em vừa update WP được nhưng đến 10h52' PM 12/10/2007 thì WP lại báo : Connection : SUCCESS ==> Auth : FAIL.:(Mong các anh em help dùm.Chân trọng mến chào!:)

Chỉnh sửa cuối:

lamcuong

Mến chào các anh trong diễn đàn PDA việt !Sáng nay em vừa update WP được nhưng đến 10h52' PM 12/10/2007 thì WP lại báo : Connection : SUCCESS ==> Auth : FAIL.:(Mong các anh em help dùm.Chân trọng mến chào!:)

Mình vẫn up được mà :-/? Hình mình mới up sáng nay 11:26 AM.
Chúc vui! :)

cuongking

cho mình hỏi hinh như dùng Wp tốn pin lắm phải kô?từ khi gỡ bỏ Wp máy mình dùng pin tới 2 ngày trong khi trước đó chỉ dùng trong vòng 1 ngày

cyrusvn

Các pác xem giùm m sao cái Moon percent của m kì quá.

ancola66

Super V.I.P
@: Syrusvn : Nếu đúng thì hôm nay Moon phải là 5%. Bạn thử chạy Run Diagnostics và updata lại xem sao. Chạy Run Diagnostics mà có thông báo như hình của bạn Lam Cường bên trên thì mới OK .Mà mình cảm giác bạn chưa chép đè file *.dll triall08 thì phải

cyrusvn

@: Syrusvn : Nếu đúng thì hôm nay Moon phải là 5%. Bạn thử chạy Run Diagnostics và updata lại xem sao. Chạy Run Diagnostics mà có thông báo như hình của bạn Lam Cường bên trên thì mới OK .Mà mình cảm giác bạn chưa chép đè file *.dll triall08 thì phải

Đúng là mình chưa chép đè file trial08 thật :mad:)

Chép xong cái măt trăng okay rồi. Thnx nhìu =D>

holitraco

Lời nói đầu Phần mềm WeatherPanel là một phần mềm cập nhật thời tiết rất được những người dùng PPC trên khắp thế giới yêu thích.Nhiều diễn đàn nước ngoài cũng có riêng Topic thảo luận về phần mềm này.Cho đến nay thì phiên bản 2.51 là phiên bản mới nhất và đặc biệt hơn các phần mềm về thời tiết khác là có lịch mặt trăng (Biến đổi từng ngày)

Cách cài đặt:
Các bạn có thể tải phần mềm WeatherPanel 2.51 tại đây:

http://www.4shared.com/file/20621708/c6ecca7/Weather_Panel__2151.html

Sau khi giải nén, bạn kết nối PPC với PC để cài đặt theo các bước sau:

1. Bạn có thể cài phần mềm này vào bộ nhớ trong của máy hay lên thẻ nhớ đều được (Tôi và các bạn Trần Tuấn ,Phạm Việt Quang ...đã cài lên thẻ và phần mềm vẫn chạy tốt)
2. Khi cài đặt xong phần mềm sẽ hiện Logo và dòng chữ yêu cầu táp vào đó để đăng kí. Nhưng bạn không táp vào đó mà vào Settings/Personal/Today/item để tắt phần mềm này bằng cách bỏ dấu kiểm ở mục WeatherPanel.
3. Bạn copy file .dll đính kèm vào thư mục My device/Program file/MarsWave/WeatherPanel. Lưu ý là dù bạn cài phần mềm ở trong Main hay trên thẻ nhớ thì bạn vẫn phải chép đè file .dll vào thư mục nói trên thì mới đăng kí được.
4. Bây giờ bạn lại vào Settings/Personal/Today/item để khởi động lại phần mềm bằng cách tích vào ô kiểm WeatherPanel.
5. Phần mềm lại hiện Logo và dòng chữ yêu cầu táp vào để đăng kí.Bạn táp vào đó và đăng kí với code là :

i love 4pda!

Lưu ý đúng kí tự và khoảng trống . rất nhiệu bạn mắc lỗi thiếu dấu chấm than hay là có dấu cách giữa chữ 4pda và dấu chấm than (!)

Đến đây bạn đã hoàn thành phần cài đặt cơ bản cho WeatherPanel.
Đầu tiên mình làm theo đúng hưỡng dẫn, update ngon lành. Sau khi uprom lai, cài lại từ đầu, đến khi nhập series vào nó nói Invalid series with name owner.
Ai giúp mình với, name owner của mình: Vu Hong Khoa.
Mình thích cái soft update thời tiết này quá.
Thank trước nha!

ancola66

Super V.I.P
Đầu tiên mình làm theo đúng hưỡng dẫn, update ngon lành. Sau khi uprom lai, cài lại từ đầu, đến khi nhập series vào nó nói Invalid series with name owner.
Ai giúp mình với, name owner của mình: Vu Hong Khoa.
Mình thích cái soft update thời tiết này quá.
Thank trước nha!

Bạn cài trên thẻ hay cài ở Main?. Nếu cài trên thẻ bạn vẫn phải chép đè file *.dll vào thư mục sau (Ở trong MAIN) : Mydevice/Program File/ MarsWare/Weather Panel và đăng kí với code i love 4pda!

bkav3003

tại sao cả ngày lẫn đêm máy mình nó đều hiện mặt trăng vậy bạn,,ban ngày nó cũng hiện mặt trăng ko thấy hiện mặt trời

ancola66

Super V.I.P
tại sao cả ngày lẫn đêm máy mình nó đều hiện mặt trăng vậy bạn,,ban ngày nó cũng hiện mặt trăng ko thấy hiện mặt trời
.
Bạn cài bộ theme nào vậy? Trong các bộ theme có những bộ không cài lẫn cho nhau được đâu ( Ví dụ theme này mà lại dùng icon hay Backgroud của bộ khác > Sẽ hiển thị không đúng ).Mình đã khuyến cáo rồi mà .
* Tuy nhiên bạn vẫn có thể dùng theme của bộ này với icon và va Backgroud của bộ khác với điều kiện bạn đọc những bài mình hướng dẫn chỉnh sửa Theme ở đầu Topic va hiểu được chức năng của các thành phần cấu thành bộ theme Weather Panel.

Chỉnh sửa cuối:

DOP

Thế bác đã chép đè file giúp hiển thị mặt trăng vào program chưa nhỉ? Trường hợp bác chắc chưa copi file đó vào.
Chúc vui!

ancola66

Super V.I.P
Các bạn dùng WEATHER PANEL lưu ý :

Gần đây có nhiều bạn thắc mắc là sao không updata được và chạy Diagnostics thì bị báo là Auth :Fail
Vậy các bạn kiểm tra lại xem là đã cài đè file *.dll nào ( *.dll triall08 hay WP_Auth_Moon_TRIAL08_DLL ) Nếu bạn thấy khó updata thì bạn nên chọn WP_Auth_Moon_TRIAL08_DLL . Các Bạn có thể vào đây để tham khảo lại :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11274&page=16

Tuy nhiên mình và một số bạn dùng *.dll triall08 vẫn updata tốt. Vậy nên khi các bạn down 2 file này xuống thì để riêng và đặt tên rõ ràng ( Vì khi đã giải nén ra thì 2 file này giống hệt về tên cũng như kích thươc nhưng lại có tác dụng khác nhau) Để khi không dùng đuợc file này thì lại dùng file kia
Cách nhận biết khi đã cài vào máy :

Run Diagnostics thấy hiện Auth : SUCSCCES thì đang là file *.dlltriall08
Run Diagnostics thấy hiện Auth : UBETCHA thì đang là file WP_Auth_Moon_TRIAL08_DLL

212

Em mới cài xong , update ngon , mặt trăng cũng hiện rồi , có điều em muốn tạo đường link để gán cho Icon weather nhưng tìm mãi mà không thấy cái file chạy (exe) nằm ở đâu cả , bác nào biết thì chỉ cho em với .

ancola66

Super V.I.P
Em mới cài xong , update ngon , mặt trăng cũng hiện rồi , có điều em muốn tạo đường link để gán cho Icon weather nhưng tìm mãi mà không thấy cái file chạy (exe) nằm ở đâu cả , bác nào biết thì chỉ cho em với .
Mình vẫn chưa hiểu ý bạn lắm:-?Bạn có thể nói rõ hơn được không?:-/

212

Dạ , em đang dùng một ct giả lập giao diện Iphone ( trên Xda forum ) , nó cho phép thiết lập , chỉnh sửa cho từng Icon .
Ví dụ như em muốn gán vào Icon Weather khi nhấn vào sẽ ra Weather Panel , vấn đề là em không biết đường dẫn tới file chạy weather panel là thế nào , em đã tìm hết trong program files , Windows mà không thấy .
Cách duy nhất để cho nó chạy là vào Today rồi cho nó hiển thị ra thôi .