• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

212

Em cài cái theme TsClub , phải copy gần 4 MB vào thẳng main , tiếc không chịu được .
Em cài WP trên main , chẳng lẽ mỗi khi muốn thay theme em lại phải copy cả vào main hay sao ạ ? vậy thì chết thì có mấy cái em down về toàn ngót 20 ,30 MB cả . Có cách nào khác không ạ .
Các bác xem hình máy em rồi góp ý cho em với , em mới cài WP chưa biết gì cả .
PS : Không bác nào giúp em cái vụ file chạy của WP à .
Giờ em nhấn vào cài Icon Weather chẳng ra gì cả , vì không biết được đường dẫn tới file chạy Weather Panel.Huhu ..:((

Chỉnh sửa cuối:

langtuthl

ancola66 cho mình hỏi một chút,mình đã chép đè file .dlltrial08 để hiển thị mặt trăng và mình đang dùng bộ theme Bliss Alive mà bạn đưa lên ở trang 2.Mà sao ngày cũng như đêm chẳng thấy mặt trăng đâu hết,mặc dù vẫn hiển thị số % mặt trăng.Bạn chỉ giúp mình với nhé,mình cám ơn nhiều.

ancola66

Super V.I.P
ancola66 cho mình hỏi một chút,mình đã chép đè file .dlltrial08 để hiển thị mặt trăng và mình đang dùng bộ theme Bliss Alive mà bạn đưa lên ở trang 2.Mà sao ngày cũng như đêm chẳng thấy mặt trăng đâu hết,mặc dù vẫn hiển thị số % mặt trăng.Bạn chỉ giúp mình với nhé,mình cám ơn nhiều.
Đã hiển thị số mặt trăng là OK roài .Bạn kiểm tra các bước sau nhé
*Bạn xem trong folder ICON/LARGE đã có folder MOON chưa?
*Nếu có folder MOON rồi thì xem có còn file interval-8 trong folder MOON không?

ancola66

Super V.I.P
Em cài cái theme TsClub , phải copy gần 4 MB vào thẳng main , tiếc không chịu được .
Em cài WP trên main , chẳng lẽ mỗi khi muốn thay theme em lại phải copy cả vào main hay sao ạ ? vậy thì chết thì có mấy cái em down về toàn ngót 20 ,30 MB cả . Có cách nào khác không ạ .
Các bác xem hình máy em rồi góp ý cho em với , em mới cài WP chưa biết gì cả .
PS : Không bác nào giúp em cái vụ file chạy của WP à .
Giờ em nhấn vào cài Icon Weather chẳng ra gì cả , vì không biết được đường dẫn tới file chạy Weather Panel.Huhu ..:((
*Thứ nhất Bạn muốn đẹp thì phải tốn tài nguyên rồi:D.Bạn thử cài WP lên thẻ xem sao. Mình và rất nhiều bạn đã cài lên thẻ và chạy vô tư > Thoải mái dùng Theme cả 100M cũng được :))vì trên thẻ mà
*Thứ hai mình không dùng cái giao diện IPHONE đó nên không tư vấn cho bạn được.

ppcboy

Cần các Bác giúp đỡ

em đang dùng WEATHER PANEL 2.51. em ở Buôn Ma Thuột, muốn update thời tiết nhưng không biêt CODE của Buôn Ma thuôt. Bác nào biết giúp em với, xin cảm ơn trước!

ancola66

Super V.I.P
em đang dùng WEATHER PANEL 2.51. em ở Buôn Ma Thuột, muốn update thời tiết nhưng không biêt CODE của Buôn Ma thuôt. Bác nào biết giúp em với, xin cảm ơn trước!
Mình đã đưa một bảng những thành phố và vùng của VIỆT NAM mà Kênh thời tiết Weather Chanel hỗ trợ updata thời tiết ở trong chủ đề này rồi bạn quay lại tìm nhé. Bạn tìm trong bảng nếu không có thì tìm vùng nào gần để lấy dữ liệu nhé.

hoangkimlong

cho minh hoi,co phai cài wp là bắt phải truy cập gprs thường suyên ko vậy,mình cài vào thấy nó tự động truy câp hoài,hiccc

ancola66

Super V.I.P
cho minh hoi,co phai cài wp là bắt phải truy cập gprs thường suyên ko vậy,mình cài vào thấy nó tự động truy câp hoài,hiccc
Bạn vào Weather Panel/Settings/connection
Bạn bỏ dấu ở 2 ô Auto Update Data và Establish connection .Bây giờ thì bao giờ bạn chí vào Update nó mới update:))

hoangkimlong

thanks ban,nhung minh cung dã thử rồi nó vẫn tự đong truy cập gprs.:((,minh gỡ wp thi nó mới thôi.:((,xem còn cách nào ko bạn.hiccc

ancola66

Super V.I.P
thanks ban,nhung minh cung dã thử rồi nó vẫn tự đong truy cập gprs.:((,minh gỡ wp thi nó mới thôi.:((,xem còn cách nào ko bạn.hiccc
Chắc do đụng soft rồi .Bạn kiểm tra lại xem sao nhé. Trường hợp như bạn mình mới thấy lần đầu đó.

hoangkimlong

thanks,ko phai do thang wp ma do thang activesync.hiccc,hen gi ma chinh mai ko duoc,cam on nha.ma chi minh cach crack soft ilauncher duoc ko ban?thanks nha.

ancola66

Super V.I.P
ENERGY QVGA

Link :http://www.4shared.com/file/27401755/fd0788ba/Energy-QVGA.html

ancola66

Super V.I.P
WEATHER PANEL FULL INSTALL

Vừa sưu tầm được cái này dành cho những ai yêu thích phần mềm WP :WEATHER PANEL FULL INSTALL

Các bạn DOWN file CAB wp_auth_moon_trial08_cab theo đường link dưới đây về và cài đặt chỉ bằng một cái chí màn hình :)). Không cần chép đè *.dll, Không cần chép đè *.dlltrial 08, Không cần gõ i love 4pda!:)) Tóm lại là KHÔNG CÂN REGISTRATION và vấn đề cơ bản là : AUTH : UBETCHA và vẫn đầy đủ mặt trăng:)).
Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ

Link :http://www.4shared.com/file/27486156/cd24d6ca/WP_Auth_Moon_TRIAL08.html

Chỉnh sửa cuối:

duybao

Mình đang dùng Bliss Alive Lular theme mà làm sao bộ báo nhiệt độ (HCM) chỉ như sau:
Mostly Cloudy
92*/70*
88*
Wind: S 4 mph
Hum: 66%
Tomrrow
90* 71*
Hiện tại ngoài trời sắp có cơn mưa, không hiểu làm sao mà nhiệt độ trên PPC lại lên cao quá vậy và mình muốn có cái đồng hồ kim ở ngoài màn hình thì làm như thế nào.Các bạn giúp mình nhé.
Cám ơn nhiều......

ssrtc1984

Mình đang dùng Bliss Alive Lular theme mà làm sao bộ báo nhiệt độ (HCM) chỉ như sau:
Mostly Cloudy
92*/70*
88*
Wind: S 4 mph
Hum: 66%
Tomrrow
90* 71*
Hiện tại ngoài trời sắp có cơn mưa, không hiểu làm sao mà nhiệt độ trên PPC lại lên cao quá vậy và mình muốn có cái đồng hồ kim ở ngoài màn hình thì làm như thế nào.Các bạn giúp mình nhé.
Cám ơn nhiều......

Ko dám cao đâu bạn. Đó là do bạn đang để nó hiện thị độ F đó. :)) Bạn vào setting của WP ở phần Units chọn mục Metric là nó sẽ hiện độ C như bình thường thôi.

ancola66

Super V.I.P
và mình muốn có cái đồng hồ kim ở ngoài màn hình thì làm như thế nào.Các bạn giúp mình nhé.
Cám ơn nhiều......
Muốn có đồng hồ kim ở ngoài màn hình Today bạn có thể dùng các Soft sau :
RlToday : có đồng hồ kim (hoặc số )+Lịch và có thể tạo thêm một số Shortcut ,Nhưng phần mềm này hơi chậm và muốn đồng hồ hiện chỗ khác thì phải chỉnh sửa file Skin của nó:))

ilauncher : Phần mềm này cũng có đồng hồ kim ở today và đưa được các Shortcut ra today nhưng vị trí của đồng hồ không thay đổi được.

WAD (Wisbar Advance Desktop) :Bạn muốn lẳng cái đồng hồ của bạn ở đâu cũng được:)) và các Shortcut cũng vậy:))

Tùy bạn lựa chọn:))

duybao

Muốn có đồng hồ kim ở ngoài màn hình Today bạn có thể dùng các Soft sau :
RlToday : có đồng hồ kim (hoặc số )+Lịch và có thể tạo thêm một số Shortcut ,Nhưng phần mềm này hơi chậm và muốn đồng hồ hiện chỗ khác thì phải chỉnh sửa file Skin của nó:))

ilauncher : Phần mềm này cũng có đồng hồ kim ở today và đưa được các Shortcut ra today nhưng vị trí của đồng hồ không thay đổi được.

WAD (Wisbar Advance Desktop) :Bạn muốn lẳng cái đồng hồ của bạn ở đâu cũng được:)) và các Shortcut cũng vậy:))

Tùy bạn lựa chọn:))

Mình cũng đang dùng RlToday, WAD tạo ra đồng hồ đc rồi, nhưng vì muốn WP dùng riêng cho nó + WAD3 thôi (đã đọc ở trang 5 là tạo được image ra ngoài) thì mình muốn làm nhờ sự hướng dẫn của các bạn.
Cám ơn nhiều....

ancola66

Super V.I.P
Mình cũng đang dùng RlToday, WAD tạo ra đồng hồ đc rồi, nhưng vì muốn WP dùng riêng cho nó + WAD3 thôi (đã đọc ở trang 5 là tạo được image ra ngoài) thì mình muốn làm nhờ sự hướng dẫn của các bạn.
Cám ơn nhiều....
À ! Mình hiểu rồi . Ý bạn là định dùng chính phần mềm WP để đưa đồng hồ Kim ra today đúng không. Nhưng WP chỉ có thể đưa đồng hồ số ra ngoài Today thôi bạn à.

khoadiepnguyen

À ! Mình hiểu rồi . Ý bạn là định dùng chính phần mềm WP để đưa đồng hồ Kim ra today đúng không. Nhưng WP chỉ có thể đưa đồng hồ số ra ngoài Today thôi bạn à.

Bác Ancola hướng dẫn cách đưa đồng hồ số ra today bằng WP luôn đi bác. Mình cũng thử rồi nhưng chưa được.X-(