• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

Moon_River

Bộ theme cho Weather Panel ở hình trên là bộ gì thế ạ???
Ai có cho em xin với!!!
Em cảm ơn!!!!

phongthanminh1

Bliss Alive (QVGA)

Dùng kèm với Wỉsba Advance

BÁC nào có bộ này ko,post cho mình nhe.mình cảm ơn,giông hêt hình trên đó

angelox

các lão làng cho em hỏi, dùng bộ theme nào với spb pocket plus là phù hợp nhất ạ, theo quan điểm của các bác.

ancola66

Super V.I.P
các lão làng cho em hỏi, dùng bộ theme nào với spb pocket plus là phù hợp nhất ạ, theo quan điểm của các bác.

Hợp hay không là theo quan điểm của mỗi người .Nhưng nếu dùng vơi spb Pocket Plus thì những bộ hình thức vuông vức và các icon có kích cỡ tương đương với các icon của spb pocket plus là hợp nhất :
*Samurai
*Energy
*Commuter240
Như mình đang dùng spb pocket plus và bộ theme WP mình đã sửa đổi kết hợp:)). Mấy hôm nữa hoàn chỉnh mình sẽ post lên cho bạn nào thích:))

Chỉnh sửa cuối:

Garbi

ủa giờ làm sao cho weadther panel hiện trên wad vậy mấy bạn??? cài dô mà hông thấy động tĩnh gì cả, add today plugin ko thấy

[/quote]

làm sao đưa WP lên WAD được thế bạn,giúp với ^^, cài xong ko biết thế nào đưa lên được

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
làm sao đưa WP lên WAD được thế bạn,giúp với ^^, cài xong ko biết thế nào đưa lên được

WeatherPanel là một Plugin nên đầu tiên bạn vào Start Menu/ Settings/Personal/Today/ Item để tắt PW đi ( Bỏ dấu tích ở WP). Sau đó bạn ra ngoài màn hình WAD ,Chí giữ vào màn hình > New/Plugin và sau đó bạn chỉ cần chọn WP là OK

Garbi

Thanks ancola , mới vọc nên ko biết gì ^_^,đọc 55 trang mỏi cả mắt, sao các mod ở đây ko viết 1 bài hoàn chỉnh để mem mới đỡ mệt nhỉ :D

hungvndc

Có mấy thắc mắc nhờ các bác chỉ giúp với ạ
1. Khi tôi Update qua kết nối với PC thì được nhưng qua GPRS thì không được(trước đây tôi dùng Spb weather thì update tốt qua GPRS) và khi update qua PC cũng khá lâu. Vậy có phải dữ liệu nặng quá nên khó update qua GPRS không? có cách nào để update qua GPRS tốt không ạ?
2. Có thể thay cái hình ảnh chụp vệ tinh bằng ảnh tùy ý trên máy không ạ? nếu được nhờ các bác chỉ giúp.

ancola66

Super V.I.P
Có mấy thắc mắc nhờ các bác chỉ giúp với ạ
1. Khi tôi Update qua kết nối với PC thì được nhưng qua GPRS thì không được(trước đây tôi dùng Spb weather thì update tốt qua GPRS) và khi update qua PC cũng khá lâu. Vậy có phải dữ liệu nặng quá nên khó update qua GPRS không? có cách nào để update qua GPRS tốt không ạ?
2. Có thể thay cái hình ảnh chụp vệ tinh bằng ảnh tùy ý trên máy không ạ? nếu được nhờ các bác chỉ giúp.

* Mình và mọi người vẫn update bình thường và rất nhanh qua PC ,Qua GPRS thì do sóng GPRS không phải lúc nào cũng tốt nên có thể thời gian lâu hơn một chút nhưng mình cũng toàn update qua GPRS và cũng chỉ mất khoảng 30 giây .Mình để ở chế độ tự động 6 tiếng một lần và rất OK. Cài thêm phần mềm Tự tắt GPRS là vô tư.
* file Rada có nhiều link ảnh Vệ tinh vùng đông nam Á thể hiện theo nhiều kiểu mình đã up lên nhiều lần ở chủ đề này . Bạn tìm và lấy về nhé sau đó giải nén và chép đè vào thư mục cài WP là OK

hungvndc

* Mình và mọi người vẫn update bình thường và rất nhanh qua PC ,Qua GPRS thì do sóng GPRS không phải lúc nào cũng tốt nên có thể thời gian lâu hơn một chút nhưng mình cũng toàn update qua GPRS và cũng chỉ mất khoảng 30 giây .Mình để ở chế độ tự động 6 tiếng một lần và rất OK. Cài thêm phần mềm Tự tắt GPRS là vô tư.
* file Rada có nhiều link ảnh Vệ tinh vùng đông nam Á thể hiện theo nhiều kiểu mình đã up lên nhiều lần ở chủ đề này . Bạn tìm và lấy về nhé sau đó giải nén và chép đè vào thư mục cài WP là OK

Cám ơn ancola66. Vậy mà mình thử rất nhiều lần mà không update được qua GPRS(đã thử vào trang goole qua GPRS tại thời điểm đó vẫn OK)
Về cái ảnh rada, ý mình là khi đưa ra màn hình ngoài không dùng hình ảnh vệ tinh update qua mạng mà thay luôn một cái ảnh tùy ý nào đó có trên máy cơ(Mình hỏi thế vì hình như có thấy ở đâu đó rồi)

ancola66

Super V.I.P
Wow :O cái theme WBA của Bác wá đẹp, share bên chủ đề về WBA đi bác.
Thanks
Đây là bộ id5 trên diễn đàn đã có rồi nhưng không giống thế này vì đây là bộ mình đã sửa đổi theo ý thích và đã chuyển đổi dùng cho WA3 , nên không up lên diễn đàn vì không hiểu mọi người có cùng ý thích hay không:D. Nếu bạn thích thì sẵn lòng thôi:D mặc dù hơi sai quy định một tý:D

id5Mytheme DOWNLOAD

ancola66

Super V.I.P
ENEGY ALIVE​

Bộ theme ENEGY sống động hơn với các icon động và một số thay đổi hiển thị trên màn hình TODAY​

DOWNLOAD

phongthanminh1

Bác nào còn bộ ibliss Alive ko cho mình nhé,bộ nay đẹp quá,ở phần 'theme cho Weather panel,trang đầu ý,linh bị hỏng rùi,bạn nào có post hộ mình nhé,minh cảm ơn rất nhiều

ancola66

Super V.I.P
Khônng ai giúp mình à,mình cần lắm,
Cái bộ đó lâu roài và do KevinTSS up lên. Nhưng các icon và Skin có vấn đề , Hồi đầu mình và một số bạn đã thử cài nhưng hiển thị rất lung tung nên bỏ đi rồi , Nếu bạn thích thì thử PM cho Kevin TSS xem sao.

phongthanminh1

vậy à chán nhỉ cái hình đẹp quá vậy ma ko ai làm cho nó hoàn chỉnh nhỉ,cảm ơn ancola66 nhé

thanhnam

Máy mình đang dùng mới 5h10 mùa đông đã thấy mặt trời chói chang rồi....
Mình cũng theo hướng dẫn là vào advanced option > Override Timezone để chỉnh sai số nhưng không hiểu chỉnh + hay - là tăng thời gian đều ( mặt trời mọc sớm và lặn muộn ) hay là chỉ tăng thời gian mặt trời mọc mà giữ nguyên thời điểm mặt trời lặn ... Mình muốn mặt trời và mặt mọc và mặt trời lặn đúng giờ có được không nhỉ ( Ví dụ : sunrise : 6h10 và sunset lúc 17h12) .Rất mong đưcợ sự chỉ giáo.

ancola66

Super V.I.P
Máy mình đang dùng mới 5h10 mùa đông đã thấy mặt trời chói chang rồi....
Mình cũng theo hướng dẫn là vào advanced option > Override Timezone để chỉnh sai số nhưng không hiểu chỉnh + hay - là tăng thời gian đều ( mặt trời mọc sớm và lặn muộn ) hay là chỉ tăng thời gian mặt trời mọc mà giữ nguyên thời điểm mặt trời lặn ... Mình muốn mặt trời và mặt mọc và mặt trời lặn đúng giờ có được không nhỉ ( Ví dụ : sunrise : 6h10 và sunset lúc 17h12) .Rất mong đưcợ sự chỉ giáo.
Cái Mặt trời lặn và mọc đó được update theo Location của địa danh mà bạn chọn .Tuy nhiên một múi giờ thì rất rộng nên cùng một múi giờ mà chỗ này đã sáng mà chỗ kia vẫn đang nhờ nhờ:D. Vậy bạn muốn phần mềm thời tiết của bạn hiển thị gần đúng thì như trường hợp của bạn bạn chỉnh (-) đi khoảng 1/2 hoặc 1 giờ là OK