• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 2)

longgiang81

Super V.I.P
Do chủ đề cũ khá dài nên mình đã Lock lại và lập thêm Thread mới để tiện cho việc theo dõi, tìm kiếm. Mong các bạn cùng nhau đóng góp giúp Thread ngày càng phát triển =D>

hieu1369

longgiang ơi cho mình hỏi thăm thêm là mấy cái hình kitty thì phiên bản nào cũng xài được phải không? mình đang xài 1.0.2 có cài được không? mình thấy nó định dạng png và mình có thể dùng photoshop thay đổi hình khác sau đó đổi tên lại được không? thx

quyenshihanco

cái ipone của mình nó bị mất 4 icon phía dưới cùng làm sao lấy lại dược đây ,bây giờ khi bật iphone cái dòng có 4 icon nó trống làm sao cho nó trở lại bình thuong đây . mình lỡ chép đè 4 icon len phía trên bây giờ phuc hồi lại như củ không đưoc

hieu1369

cái ipone của mình nó bị mất 4 icon phía dưới cùng làm sao lấy lại dược đây ,bây giờ khi bật iphone cái dòng có 4 icon nó trống làm sao cho nó trở lại bình thuong đây . mình lỡ chép đè 4 icon len phía trên bây giờ phuc hồi lại như củ không đưoc
vào rSBT hay vào trong customize sau đó chọn setting/Dock Icons chọn Four Icons xong save lại bạn nhé.

hieu1369

thì nó bị mình chép đè mất tieu 2 cái đó rồi nên không thể vào chỉnh lại đưoc
mình không hiểu ý bạn nói chép đè là thế nào?bạn có thể chụp hình hiện trạng máy bạn bây giờ không? nếu do lỗi sắp xếp thì bạn có thể vào trong rSBT chọn chương trình cần sau đó kéo nó xuống dock. chúc bạn thành công nhé

quyenshihanco

mình không hiểu ý bạn nói chép đè là thế nào?bạn có thể chụp hình hiện trạng máy bạn bây giờ không? nếu do lỗi sắp xếp thì bạn có thể vào trong rSBT chọn chương trình cần sau đó kéo nó xuống dock. chúc bạn thành công nhé

lúc đầu nó bình thuong sau đó mình dời 4 cái icon phía dưới cùng lên trên ,lúc dời nó chép đè lên 4 cái icon phía trên ,nên nó mất tieu cái rSBt và cái icon customer nên không thể lấy lại được .bây giờ hiện trang là phía dưới dók nó trống trơn ,mình không biếtchụp lại màn hình

hieu1369

nếu mất rSBT thì bạn vào trong customize thử xem? trong đó có tích hợp rSBT trong đó luôn đó. xong rồi bạn dời nó xuống lại như lúc đầu thử xem. Còn không nữa thì vào chương trình Xlaunh ( không biết máy bạn có cài chưa) vào đó kiếm cái rSBT rồi chạy nó.

V

vchuong

Guest
Long Giang ơi, có source nào add thêm để cài image cho Customize kô(ngoài source mặc định)? Tui có mấy cái image cho customize nhưng nếu copy thẳng vào iPhone thì lại mất công backup, có cách nào build thành file install như trong Theme(Customize) ở Installer kô ??

Thanks

P/S: Sao dạo này kô thấy anh online YIM vậy? Định hỏi một số thứ liên quan đến iPhone mà kô đc

cuongnd

Classic Theme (SB Theme)

Classic Theme (SB Theme) - đã test ok trên v.1.0.2

Gửi các anh em 1 theme mang phong cách "cổ lỗ sĩ" - Classic mà :D

HD: tải cả 2 file .rar đính kèm về 1 thư mục -> giải nén -> copy thư mục Classic vào thư mục Themes trong SB -> Enjoy

Have u fun!

Còn nữa...

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Litho Red b-)

my.php

cuong2011

bác Longgiang oi, cho mình hỏi chút : mình tải file của bác đính kèm về, nhưng khi nó hỏi password thì mình có đánh pasword của bác cho nhưng không được? có nhiều cái thì được nhưng khi copy vào iphone thì nó không có hiển thị những icon mình cài đặt, mà nó chỉ hiện ra bình thường thôi. có cách nào khắc phục được ko?

longgiang81

Super V.I.P
Cái nào có pass vậy bạn, và cái nào hiển thị đc cái nào ko, pass mặc định thường là PDAVIET.NET nhé :D

hieu1369

bác Longgiang oi, cho mình hỏi chút : mình tải file của bác đính kèm về, nhưng khi nó hỏi password thì mình có đánh pasword của bác cho nhưng không được? có nhiều cái thì được nhưng khi copy vào iphone thì nó không có hiển thị những icon mình cài đặt, mà nó chỉ hiện ra bình thường thôi. có cách nào khắc phục được ko?
Vào summerboard ON chế độ Theme Icons lên bạn nhé. Nếu vẫn không được thì xem lại đường dẫn và nhớ viết hoa chữ Icons bạn nhé