• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP BÀI VIẾT MOD VÀ H@CKPHONE CHO UIQ 3.0 PDAVIET 12/6/9

Status
Không mở trả lời sau này.

Nguyen_Minh

Các bác sưu tầm và mod nhiều chương trình rất hữu ích. Tuy nhiên với tay mơ như HTQ thì không dám làm liều nên cứ phải mò mẫm. Xong được chương trình nào cũng thấy rất thú vị. Nhưng rất nhiều chương trình khi cài đặt cứ bị thông báo lỗi là : " Component failed securitiy check. Can not install" Xin cho biết cách giải quyết trong trường hợp này như thế nào? Mình thử đổi ngày, del một số file .tmp, bật capslock sang off... nhưng không thể nào cài đặt được. Dò tìm trên forum cũng không có hướng dẫn cụ thể. Vậy nhờ các bác chỉ giáo. Chứ không thì nhìn thấy có nhiều tiện ích mà không xài được, ấm ức quá.
Xin cám ơn rất nhiều

Xin lỗi đã làm phiền, bây giờ không hiểu sao lại cài được rồi.

Anh xem chủ đề này nhé
CÁCH HÁCK PHONE NHANH

Forestgum

Loa thoại con P1i của mình giờ sao nghe nhỏ quá, có cách nào khắc phục không vậy, mình vẫn thích P1i nên không muốn đổi con khác.

Nguyen_Minh

Loa thoại con P1i của mình giờ sao nghe nhỏ quá, có cách nào khắc phục không vậy, mình vẫn thích P1i nên không muốn đổi con khác.

A dùng bản sound mod của bác dongxanh ấy. Có link trên kia kìa

Posted via Mobile Device

Forestgum

HI cám ơn Minh, sound mod của bác dongxanh mình đã dùng lâu rồi, đem ra khè thiên hạ hoài, ý mình nói là loa trước kìa. Người khác gọi đến mình cứ phải hả liên tục, nó không nghe lớn bằng Nokia. Thanks vì đã giúp mình nhé!

phamxuanphucuong

có bác nào có mod camera cho sony G900 không ạ cho em xin với em tìm trên diễn đàn maĩ mà không thấy bác nào có thì cho em xin em thanks nhìu

phamxuanphucuong

có bác nào có mod gì cũng đc cứ chạy trên sony G900 là ok thì cho em xin em thử hết(hơi bị liều đó máy mới mua về chưa đc nửa tháng mà mod icon to tướng xong rùi không làm icon chỏ lại đc em tự update firm lun ghê chưa)nên giờ em không sợ gì hết bác nào có ứng dụng gì cho con G900 của em thì cho em xin em mún làm cho nó thật vip hgighihihihiihihih

Kid_sea

có bác nào có mod gì cũng đc cứ chạy trên sony G900 là ok thì cho em xin em thử hết(hơi bị liều đó máy mới mua về chưa đc nửa tháng mà mod icon to tướng xong rùi không làm icon chỏ lại đc em tự update firm lun ghê chưa)nên giờ em không sợ gì hết bác nào có ứng dụng gì cho con G900 của em thì cho em xin em mún làm cho nó thật vip hgighihihihiihihih

Mod Camera cho G900: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41620
Mod Camera xong bạn qua mod cho phần sound đi, sử dụng cái sound mod Lite ấy. Kinh nghiệm là bạn down cái file dành cho W960 trong bài Sound Mod Lite về chép vào G900 thì nghe hay và to hơn các file cho P1 hoặc P990, còn nếu trong máy bạn có sẵn cái file đó rồi thì khỏi down file mod sẵn :D. Hầu như tất cả các mod trong này đều có tác dụng với G900 ngoại trừ mod Star up Shutdown, Walkman (cài này mà mod thì up firmware lại luôn :)))

phamxuanphucuong

ĐÂY LÀ NƠI MÌNH TẬP HỢP CÁC LINKS CỦA CÁC BÀI VIẾT CÓ LIÊN QUAN ĐẾN HACKPHONE (HACK Ổ C) CHO DÒNG UIQ3.0.MONG ĐƯỢC CÁC BẠN ỦNG HỘ ;;);;)

1. HACK PHONE CÁCH NHANH CHÓNG TIỆN LỢI ĐƠN GIẢN NHẤT

2.MOD Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i

3.Walkman 2.1 và 2.5 tự chế

5. WALKMAN BẢN 3.0 DÀNH RIÊNG CHO P1i

6.Tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh P990i_dongxanh ( Bài viết đã khóa vì ko còn phù hợp hiện tại )

7.KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO M600i,W950,P990i,P1 ( Sound mod lite 1.2 )

8. BIẾN GIAO DIỆN THÀNH WALKMAN KHI TẮT VÀ KHỞI ĐỘNG MÁY P990i,M600,P1i

9. TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0

10. CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN- KẾT QUẢ HACK MỚI NHẤT FOR P990i,W600I,P1i,W950

11.Đổi Icon cho ActivityMenu và MainMenu

12.THAY ĐỔI HOÀN TOÀN 4+9 ICON Ở NGOÀI VÀ TRONG MENU CHO P990i.P1i

13.BIẾN MÁY BẠN THÀNH IPHONE CHO UIQ3.0

HOẶC: Ở ĐÂY

14.MOD toàn bộ icon của P990i

15.Mod "logo SE" trong mục Systeminfomation

16.Moving enabler: Di chuyển sắp xếp các chương trình trong Main menu

17.Thay đổi giao diện Media Player thành OgranWalkman cho P990i

18.Thay đổi giao diện Media Player thành BlackWalkman cho P990i

19.Đã có bàn phím ảo gõ dấu tiếng Việt cho UIQ3

20.{Walkman2.0 Skin Độc Đáo}Giả lập Skin WM3.5 của G700 for UIQ3.0

21. Alarm Mod_ UIQ3.0 - MOD NHẠC CHUÔNG BÁO THỨC KÉO DÀI 2 phút 30s

22. CÁC HÌNH MẶT CƯỜI YAHOO MỚI THAY CHO CÁC HÌNH CŨ TRONG TIN NHẮN_UIQ3.0

23.SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

24.THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP TIỆN LỢI VÀ NHANH CHÓNG

25.Modding: Thêm chức năng cho Close G900 Notes và Sound Recorder

26.Modding: New Popup Menu English và Popup Menu Tiếng Việt mới

27.Modding: Mcleaner Mod

28.Modding: CONTACTS Mod for P990i and P1i

29. Mod chạy các chương trình ở chế độ Flip Close P990i

30. Tổng hợp Mod Exit các Programs thường dùng

31. SuperSound(TM) - Mod Sound phiên bản mới bởi Dongxanh ( 22/10/08 )

32. TỔNG HỢP MOD STARTUP & SHUTDOWN CHO UIQ 3.0

33. Hướng dẫn làm Icon MBM cho UIQ 3.0

34. Chương trình hack Unsigned INSTALLER SERVER SIS thay thế việc copy file installerserver.exe vào C\SYS\Bin thông thường.

35. Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn.

36. Camera Mod (P990i) by dongxanh

37. Camera Mod P1i, W960 by dongxanh.

38. Tự động lưu vào ổ D khi nhận bluetooth

39. MOD MAIN MENU CÓ CHÚ THÍCH CHỮ BÊN DƯỚI.

40. MOD mới " Đưa ứng dụng Bluetooth ra Main Menu"

41. Mod change skin Equalizer cho UIQ 3.0

42. Mod Task Manager with Piture button

43. Mod QuickOffice Của G900 (Bản 4.0.256 )

44. Remove java logo when the programs start for P1i only.

45. Mod Tin nhắn mới (by dongxanh)

46. Hướng dẫn "MOD màn hình lúc nghe và gọi" theo ý mình

47. Hướng dẫn " [MOD] Add Autostart function for any application bởi VIP gabika318"

48.Cách thiết kế skin Walkman 2.0 UIQ 3.0

49. Hướng dẫn đổi ảnh cho iphonelock UIQ 3.x - Tuy cũ nhưng mới

50. Thay đổi vị trí icon cho P990i ở Activity Menu

51. Tổng hợp mod nut exit cho p1i
bác có phần mềm tự động ghi âm cuộc gọi của G900 không(có nghĩa là khi mình nhận cuộc gọi hoặc là gọi đi thì nó sẽ hiện ra dòng thông báo là bạn có mún ghi âm lại không đó) cho em xin nhé cái này xin để gọi cho ng iu đó hehehe khi nào mà không đc gặp mà nhớ thì mở lên nge cho đỡ bùn í mà giúp em nhé

Nguyen_Minh

bác có phần mềm tự động ghi âm cuộc gọi của G900 không(có nghĩa là khi mình nhận cuộc gọi hoặc là gọi đi thì nó sẽ hiện ra dòng thông báo là b�n có mún ghi âm lại không đó) cho em xin nhé cái này xin để gọi cho ng iu đó hehehe khi nào mà không đc gặp mà nhớ thì mở lên nge cho đỡ bùn í mà giúp em nhé

UIQ mình ko có soft ghi âm cuộc gọi đâu anh nhé

Posted via Mobile Device

batanguyen

Bác CongVoi ơi
Mình đã mod bản mới nhất của bác cho con P1i nhưng chất lượng loa thoại ko khả quan lắm.
Còn mấy cái kia thì tốt hết
Cái cần nhất vẫn là loa thoại vì khi ra đường nhận cuộc gọi không nghe được gì ức chế lém bác ơi

phamxuanphucuong

Bác CongVoi ơi
Mình đã mod bản mới nhất của bác cho con P1i nhưng chất lượng loa thoại ko khả quan lắm.
Còn mấy cái kia thì tốt hết
Cái cần nhất vẫn là loa thoại vì khi ra đường nhận cuộc gọi không nghe được gì ức chế lém bác ơi

cái này thì đúng rùi còn gì nữa ra đường thì đuơng nhiên là xe cộ nhìu rùi đủ thứ tiếng ồn thì làm sao mà nge rõ đc chứ mà mình để í là loa thoại mà điện thoại bạn đang sử dụng cũng to phết mà nó cũng không kém gì con G900 của mình đâu bạn cứ thử mở volume lên hết cỡ khi ra đường thử coi hoặc là đeo tai phone vào khi ra đường có phải tiện hơn không với lại khỏi sợ bị gian hồ đua nữa đúng không nè tiện cả đôi đường

tuanloan

làm ơn giúp em với.tự nhiên kể từ sau khi diễn đàn nâng cấp thì em không còn vào mục "tổng hợp bài viết mod và hackphone" được nữa.cứ bị bắt đăng nhập hoài à.đăng nhập thì hiện chào mừng quay trở lại diễn đàn xong đâu đó lại hiện thông báo..help me!!!

Nguyen_Minh

Cái này bác mang lên chỗ thông báo lỗi 4rum ấy. Bác thử tick vào ghi nhớ xem đc ko

Nguyen_Minh

A chuột phải vào chọn copy link localtion rồi paste lên ô link ở trên xem có đc ko

z1naichuoi9z

thank............

@Shadow141206: Lần sau, bấm Thanks là được rồi bạn nhé ! Vì là thành viên mới nên mình chỉ nhắc nhở thôi !

Last edited by a moderator:

19toan74

mình muốn down mục số 9 tăng tốc độ hệ thống cho UIQ3.0 nhưng bấm vào thì nhận được lời nhắn từ diễn đàn là mình chưa đăng nhập sao lạ vậy vì mình không thoát ra và đã đánh dấu đăng nhập cho những lần sau rồi mà, bạn nào biết chỉ cho mình với nhé

Status
Không mở trả lời sau này.