• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: Tổng hợp các ICONS đẹp cho các phần mềm giao diện

qqonline33

Hiện nay đã có rất nhiều phần mềm giao diện sử dụng các gói ICONS giống nhau dạng *.PNG, *.TGA, ... Vì vậy mình mạn phép mở Topic này nhằm tạo ra chỗ có thể chia sẻ tất cả các ICONS,phục vụ cho tất cả các phần mềm giao diện nào cần đến,hoặc hỗ trợ cho những member có khả năng viết các phần mềm giao diện sử dụng,tránh chia ra thành các nơi rời rạc,khó tìm kiếm.

Yêu cầu post bài:
  • Tất cả các bài viết chỉ về chủ đề ICONS, ko đc thảo luận vấn đề khác.
  • Phải có hình ảnh minh họa cho mỗi bài viết
  • Hiện nay phổ biến chỉ có các icons dạng *.PNG, *.TGA, *.ICO, trong mỗi bài viết nên chỉ ra định dạng file cụ thể, tiện cho việc Download

Sau đây mình xin mở màn bằng gói ICONS Ultimate Launch icons dạng ICO

PS: Nếu MOD thấy bài này ko cần thiết hoặc loãng Forum thì MOVE hoặc DEL hộ

Last edited by a moderator:

qqonline33

Thêm bộ Icon phỏng theo Android nhé... Dạng file PNG

Lưu ý:
  • Một số icons có thể khác với trong hình minh họa,nhưng chỉ có...đẹp hơn mà thôi.

Last edited by a moderator:

connguab

bạn nên hướng dẫn cho mọi ng cách cài đặt nhé, như thế sẽ tốt hơn fai hem nè, hjhjhjhj..............

xuandung11a2

Well-Known Member
bạn nên hướng dẫn cho mọi ng cách cài đặt nhé, như thế sẽ tốt hơn fai hem nè, hjhjhjhj..............
Chài ơi,bạn spam hay sao mà lại hỏi thế, bạn qqonline33 đã giới thiệu rõ ràng ròai ,mà cài đặt cái gì cơ ?

QuangThang89

Sao gọi là spam được, đến mình đây còn ko bít mấy cái Icon này dùng cho cái gì và làm bằng cách nào nữa nè :p

tuandait

Bright Icons Suite

Mình cũng mạn phép đóng góp chút ít. icon đuôi *.ico

các bạn có thể vào trang này. Có rất nhiều bộ icon đẹp và rất đẹp để các bạn tìm hiểu.

Download

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

Sao gọi là spam được, đến mình đây còn ko bít mấy cái Icon này dùng cho cái gì và làm bằng cách nào nữa nè :p

Ạch. Đầu bài mình đã bảo các bài trong này chỉ là các icons bình thường,ko cài đặt j cả,chỉ down về giải nén và copy vào máy,rùi thích dùng cho phần mềm j thì dùng thui mà. VD như Hcomber này restartmenu này, SPB Pocket Plus này, SHSBIlauncher này,..., chỉ việc chọn đường dẫn đến icon bạn thích là OK thui... Sao toàn VIP hỏi thế này,mình hơi bất ngờ đấy :-??:-?

tuandait

isabi by barrymieny

Thêm 1 bộ icon về các ứng dụng văn phòng. đuôi *.icns

Download

ps: em còn 1 bộ icon đuôi *.png rất đẹp nhưng dung lượng hơi lớn (> 120 Mb) nên sẽ up lên sau.

QuanDay

pác nào có bộ icon giống hệt iphone đuôi .tga hoặc .png.dành cho qvga thì cho e xin với ạ.cỡ 48x48 thi tốt quá ạ.chứ cỡ to quá e chả Biết cho bé lại kiểu j.cho bé lại được nhưg lại ko bóng bẩy giống lúc chưa cho bé lại.thanks các bác trước

xuandung11a2

Well-Known Member
pác nào có bộ icon giống hệt iphone đuôi .tga hoặc .png.dành cho qvga thì cho e xin với ạ.cỡ 48x48 thi tốt quá ạ.chứ cỡ to quá e chả Biết cho bé lại kiểu j.cho bé lại được nhưg lại ko bóng bẩy giống lúc chưa cho bé lại.thanks các bác trước
Dùng tạm cái này được không bạn :

QuanDay

bác có cái icon giống iphone ở trên ko.nhưng mà bé hơn 1 tí.cái này to quá nên nhin màn hình nó đầy quá.thanks bác nhiều nhé.

qqonline33

bác có cái icon giống iphone ở trên ko.nhưng mà bé hơn 1 tí.cái này to quá nên nhin màn hình nó đầy quá.thanks bác nhiều nhé.

Mình có bộ này cỡ 48x48,nhưng lại là đuôi .ICO. Nếu bạn có nhu cầu thì để mình up lên.

Chỉnh sửa cuối:

QuanDay

bác ơi cái đuôi.ico đấy có dùng đc cho wisbaradvance desktop ko vậy.mà thôi bác cứ post lên cho tất cả a e nào muốn dùng.bác có bộ icon nào giống y hệt iphone cả về kích thươc luôn cang tốt ạ thì post cho e xin với.thanks bác luôn.hihi.

QuanDay

bác có biết bộ icon tên là akumas-FUI-icons-V1.5.zip ko ạ.và cách thu gọn lại thành cỡ 48x48 với nền mầu đen.thì bác làm giúp e với ạ.b ộ icon này rất đẹp.ko thì chỉ cho e cách làm với.mod gộp hộ e 2 bài vào với ạ

qqonline33

bác ơi cái đuôi.ico đấy có dùng đc cho wisbaradvance desktop ko vậy.mà thôi bác cứ post lên cho tất cả a e nào muốn dùng.bác có bộ icon nào giống y hệt iphone cả về kích thươc luôn cang tốt ạ thì post cho e xin với.thanks bác luôn.hihi.

Mình cũng ko nhớ rõ nữa. Bạn cứ thử dùng xem sao nhé. Happy!!!