• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: Tổng hợp các ICONS đẹp cho các phần mềm giao diện

haidaicayk

Bác cũng ở Huế ah, vậy mình là đồng hương rồi. Bác cho em hỏi luôn, e dùng thằng QVGA thì icon cỡ bao nhiêu, e thấy mấy loại khác em dùng cũng được mà. Thay đổi icon system restart có cái được cái không.Chán, nên hardreset lại máy luôn.
Uh, mình ở QL49.:D. Màn hình QVGA thì mình nghĩ là cỡ 48x48 đó bạn.;;). Mình dùng Imagio và JWMD thay được hết mà.:-/

ahojmimi

có cách nào thay icon nhanh không các bác. tui ngồi chọc cả ngày mà mãi vẫn không xong, rồi cứ cuối tuần lại up lại rom thế là lại phải ngồi chọc lại thì chán lắm.

AnhPheCT

có cách nào thay icon nhanh không các bác. tui ngồi chọc cả ngày mà mãi vẫn không xong, rồi cứ cuối tuần lại up lại rom thế là lại phải ngồi chọc lại thì chán lắm.

Icon changer 2.7x có chức năng Sao lưu (Backup) và Phục hồi (Restore). Bạn phải thư mục, các Icon của các Phần mềm giống như bản Rom trước (Nhớ ko thay đổi nơi đặt icon.lnk).

jjin

Icon changer 2.7x có chức năng Sao lưu (Backup) và Phục hồi (Restore). Bạn phải thư mục, các Icon của các Phần mềm giống như bản Rom trước (Nhớ ko thay đổi nơi đặt icon.lnk).

bạn có thể giải thích rõ hơn được ko ? mình đang dùng Icon changer 2.7c mà vào ko thấy chỗ nào như bạn nói .

namhoangh52002

Yêu cầu post bài:
  • Tất cả các bài viết chỉ về chủ đề ICONS, ko đc thảo luận vấn đề khác.
  • Phải có hình ảnh minh họa cho mỗi bài viết
  • Hiện nay phổ biến chỉ có các icons dạng *.PNG, *.TGA, *.ICO, trong mỗi bài viết nên chỉ ra định dạng file cụ thể, tiện cho việc Download

Bác ơi cho em hỏi, em xài WM 6.5 thì làm sao để thay đổi được Icon này vậy Bác , mong bác hướng dẫn cụ thể dùm em nhe.Em Newbie nên hơi gà chut. ihihihi. Thanks bác trước

skygatevn

IOS ICON ripped by me !!!

Thâng tặng anh em PDA Việt một bộ icon (193 icon) 175x175 pxl dạng png được chính tay mình RIP từ wep apple. Với bộ icon này các bạn có thể tăng thêm cách làm đẹp cho dế yêu của mình (đặc biệt là em HD2 :)) )

Các bạn tải tại đây:(

LuongQuang

Super V.I.P
Cái này post ở khu vực Theme và skin sẽ hợp lý hơn! Tôi sẽ tạm move sang khu vực đó và gộp chung vào topic đã có.

Tiêu đề bài viết sau phải post Tiếng Việt bạn nhé

skygatevn

vâng rút kinh nghiệm chưa quen post bài mod thông cảm, nhìn info của em là thấy ngay. còn "non và xanh lắm"

down về rùi làm sao nữa ạ??chỉ đến cùng lun đi anh :D

cái này nếu dùng dế nào thì kiếm software change icon tương thích với OS của dế đó, vidụ: nếu WM6 thì dùng CSMI một công cụ hữu ích có thể tìm trên diễn đàn, hoặc bên XDA, thân !^^