• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ TỪ ĐIỂN CHO OS9.1, 9.2

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro cho mình hỏi chút: mình có down các từ điển Anh - Trung có phát âm của bạn, nhưng sao khi chạy thì nó ko có phát âm mặc dù mình đã chọn voice.

Bạn restart lại máy sau khi cài nhé!

nt2st

Kojiro chỉ Vic cách cài font để đọc tiếng hoa cho máy N82 dc không vậy? Mình đang dùng N82 ver 20.0.62, đã hack phone! thanx nhiều!

Kojiro

Super V.I.P

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là mình restart là máy mà vẫn không phát âm được.

Cái này mình cài lâu rồi, trả lời bạn restart máy là mình lộn qua cái khác. Để khi nào rảnh mình test lại rồi báo cho bạn nhé!:D

blackkid1983

xin chào các bác , cho hỏi ai có thể gởi dùm em từ điển Việt Nga và Nga Việt không , xin cảm ơn nhiều , mình xài mạng củ chuối quá , nó down chả được , cứ bị chặn gì đó , ai có lòng xin gửi cho mình qua email , xin chân thành cám ơn ! blackkid1983@yahoo.com

Bộ từ điển của bác VVQ có vào thử nhưng down kg được , hic . ai có Lingvo dành cho N72,N73 cũng được , cho em xin nhé , hic

AutumnWind

Mình hỏi câu này hơi ngớ ngẩn tí, cái mobireader dò từ điển rất hay, nhưng sau khi đã dò xong từ thì nó ở trang khoảng 20xx, mình chả biết cách nào để trở lại như lúc đầu để dò từ khác :(( . Mình đang xài N82, ai biết chỉ giúp với nhé. Thx!!

MinhThang

Manager
Mình hỏi câu này hơi ngớ ngẩn tí, cái mobireader dò từ điển rất hay, nhưng sau khi đã dò xong từ thì nó ở trang khoảng 20xx, mình chả biết cách nào để trở lại như lúc đầu để dò từ khác :(( . Mình đang xài N82, ai biết chỉ giúp với nhé. Thx!!
Bạn sẽ không gặp khó khăn về nó nữa, hãy dùng bản này nhé,đọc kỹ hướng dẫn khi cài đặt:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33318&page=5

AutumnWind

Bạn sẽ không gặp khó khăn về nó nữa, hãy dùng bản này nhé,đọc kỹ hướng dẫn khi cài đặt:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33318&page=5

bạn có thể chỉ cho mình cách giải nén ko, sao mình down 2 file về, mà ko giải nén được vậy nhỉ? Thx! Mà sao cái link down mobireader ở trên ko down được nhỉ, cứ báo là request time out...

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
bạn có thể chỉ cho mình cách giải nén ko, sao mình down 2 file về, mà ko giải nén được vậy nhỉ? Thx! Mà sao cái link down mobireader ở trên ko down được nhỉ, cứ báo là request time out...

Bạn có dùng IDM để down ko? Có IDM nhấn vào là nó tự lấy link down đó.

AutumnWind

Uhm, mình dùng IDM, nhưng mà có vào được trang đấy đâu. Nó báo là Connection Timeout, chứ ko phải request timeout, sorry, nhầm :D !