• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ TỪ ĐIỂN CHO OS9.1, 9.2

Kojiro

Super V.I.P
Từ điển Trung - Anh, Anh - Trung

hddh

ủa? Vậy cuối cùng Anh-Việt-Anh là cái nào? Xài Lexisgoo đâu có miễn phí, hix hix.

Kojiro

Super V.I.P
ủa? Vậy cuối cùng Anh-Việt-Anh là cái nào? Xài Lexisgoo đâu có miễn phí, hix hix.

Cái ở trang 1 hay trang 6 cũng được bạn à. Đọc hướng dẫn kỹ là dùng được ngay, đơn giản mà.

Germaniteen

Từ điển thì có thể xài:

-ABBLingvo xài Anh -Việt đó
-MsDict thì Anh-Anh
-SlovoEd thì có thêm phát âm!

Máy mình xài 3 cái này là ok lắm!

newhire

MTD không phải Lạc Việt bạn à! Nhưng trên S60v3 chỉ có 2 cái từ điển, 1 là của nguyenpa up tại trang 1, 2 là MTD của AnhQuynh up tại trang 6. Bạn dùng 1 trong 2 nhé!

Xác nhận MTD là Lạc Việt từ điển. :D
Cái M-Dict ở trang 6 là từ điển của các bác ở Đại học Cần Thơ làm, nhưng M-Dict không phải MTD. M-Dict chạy chậm và thua xa MTD Lạc Việt.
Vẫn chưa thấy bác nào up MTD lên. Có bác nào có không ạ? Mình chỉ có MTD cho PPC thôi. :(

Chỉnh sửa cuối:

ankhang2001

Các pác có từ điển nào dành cho N82 không? Em serch trên mạng hoài mà vẫn không thấy chương trình dành cho N82 nữa, nếu các pác có thấy ở đâu rồi, thì cho mình xin đường link để tải về nha. Cám ơn các pác trước nha

quangvinhvn

Các pác có từ điển nào dành cho N82 không? Em serch trên mạng hoài mà vẫn không thấy chương trình dành cho N82 nữa, nếu các pác có thấy ở đâu rồi, thì cho mình xin đường link để tải về nha. Cám ơn các pác trước nha

Hầu hết các bộ từ điển trong topic này đều dùng cho N82 được đó bạn,xem lại từ trang 1 nha.Khi nào bạn down về mà cài không được,cứ gửi thắc mắc lên để anh em chia sẻ kinh nghiệm cho bạn.;)

ManhCanh

các bác ơi! Ai có từ điển Việt-Trung, Trung-Việt dành cho N82 ko a? trên đây các bác có cho từ điển Trung-Anh nhưng em ko biết tiếng anh nà:-??

Kojiro

Super V.I.P
các bác ơi! Ai có từ điển Việt-Trung, Trung-Việt dành cho N82 ko a? trên đây các bác có cho từ điển Trung-Anh nhưng em ko biết tiếng anh nà:-??

Trước giờ chưa thấy có từ điển đó bạn à. Làm siêng dò qua 2 bước đi :D

levanquyen2210

bác nào có từ ffiển việt - hàn và hàn việt kô cho em với.Đang cần lắm các bác à.vì đang học tiếng hàn mà.

balabolo96

hix, sao mấy link từ điển về tiếng Đức dành cho MobiPocket Reader (trang 1) không dùng được thế này, có bác nào có từ điển về tiếng Đức không ạ, cho em xin với, đang cần gấp lắm, thanx các bác nhiều

Trantamquan

Kojiro cho mình hỏi chút: mình có down các từ điển Anh - Trung có phát âm của bạn, nhưng sao khi chạy thì nó ko có phát âm mặc dù mình đã chọn voice.