• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ỨNG DỤNG Y HỌC

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi

linhbs

Phần mền Skyscape và Medical Wizards chạy trên WM 5.0 rất ok Crack cũng như 2003se. Nếu có gì bạn PM cho mình DT 0918679678. Máy HTC Trinity chạy cũng tạm được, bạn nên dùng Dopod M700 dùng ngon hơn. Chúc bạn vui vẽ

E

evnd1

Guest
Kamasutra

Sao mình k thấy link down vậy bản . Bạn coi lại dùm link nhe

ở #12 mà bạn, download bản free thì không đủ 81 pos. Bản full phải đăng ký. Gửi tên bạn, mình sẽ gửi code. Chúc vui!

biliem

bác làm ơn chỉ rõ hơn cách bẻ khóa của Medical wizards đi, em cài PharmD Toolbox v6.0, nó bắt nhập s/n, em down file đính kèm của bác về, nhwng ko có chỗ nào để patch cả! thanks:(

Tải file kèm theo nhe bạn
Extrac file kèm theo đc 1 file .ddl, copy file này vào folder /window của ppc (chép đè lun).
Chạy lại ct, nó báo đã hết hạn dùng thử, nhập 123456789 để đăng ký. Thoát khỏi ct rồi chạy lại, thế là xong. Chúc vui

Sakuragi

Lâu lắm mới lại lên đây :D
Lần này em có việc hơi đau đầu nhờ các bác.
Việc đầu tiên, bạn em có 1 chú PPC Dell Axim X5, chạy Win2002. Cài các phần của Skyscape vào thì được, cơ mà cái crack kia nó không chạy trên Win2002 hay sao đó :( Bác nào có cách thì giúp em với.
Thứ hai, em đang tính chuyển thử sang Palm. Em quen 1 anh cũng xài Palm, cài được Skyscape, crack hẳn hoi. Hỏi ra thì ổng bảo nhờ 1 người quen cài hộ, mà số ĐT của ông kia thì chưa tìm thấy đâu cả :( Ai có crack trên Palm thì send cho em được không ????

quangdang

Tải file kèm theo nhe bạn
Extrac file kèm theo đc 1 file .ddl, copy file này vào folder /window của ppc (chép đè lun).
Chạy lại ct, nó báo đã hết hạn dùng thử, nhập 123456789 để đăng ký. Thoát khỏi ct rồi chạy lại, thế là xong. Chúc vui

đã làm đúng như hướng dẫn, nhưng trg /windows ko có file nào để "chép đè cả" và sau chép vào, nó vẫn ko hết hạn dùng thử. em sd hp4700, WM 5.1.
đã thử uninstall và cài lại, nhg vẫn vậy. anh em nào làm đc giúp em với.
sorry vì các câu hỏi hơi "ngố", vì em lần đầu sd MW mà. trcs giờ toàn xài Skyscape.

Sakuragi

Trước khi chép, phải đổi tên file MWLicence.dll thành MWLicence 1.1.dll ( không sure 100%, để chắc ăn hơn, bạn vào thư mục Windows, view xem cái file có tên bắt đầu bằng MWLicence tên đầy đu là gì, rename giống hệt như thế là được )

quangdang

Trước khi chép, phải đổi tên file MWLicence.dll thành MWLicence 1.1.dll ( không sure 100%, để chắc ăn hơn, bạn vào thư mục Windows, view xem cái file có tên bắt đầu bằng MWLicence tên đầy đu là gì, rename giống hệt như thế là được )

trong folder Windows chỉ có 1 file MWLicense*** và đó là file em vừa chép vào, liệu nó có nằm ở 1 folder nào khác ko? đã check \windows\system và \windows\appmgr nhg vẫn ko thấy :((

biliem

trong folder Windows chỉ có 1 file MWLicense*** và đó là file em vừa chép vào, liệu nó có nằm ở 1 folder nào khác ko? đã check \windows\system và \windows\appmgr nhg vẫn ko thấy :((

"MWLicense***" là gì vậy bạn, bạn nói rõ "***" đi nhe
Ps: để tui tải về cài thử coi sao.

Ah, hiểu rồi, tại không để chế độ load hình nên không thấy, thằng này hoạt động như ER suite, nên ko xài file mới gửi kèm đc, xori nhe, không biết chìa cho ER xài được ko, nhưng theo tôi bạn tải lun ER xài cho rồi, PharmD ToolBox có 17 module, còn ER Suite có 22 module, tải file (ER suite) và làm như trên là thành công thôi, bài #74, trang 8
(http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3923&page=8)
Chúc bạn thành công!!!

Chỉnh sửa cuối:
E

evnd1

Guest
MedCalc - Phần mềm tính các chỉ số trong y học

Giống như Archimedes bản hiện tại Ver 7.0.54 nhưng MedCalc nhỏ hơn (có kèm theo bên dưới)
MedCalc là công cụ tính toán dùng trong y học chạy trên Windows Mobile. Nó dùng để tính nhanh các công thức y học thông thường (BMI, diện tích da, Creatinin, bù dịch trong bỏng....) cách tính điểm (Apgar trong sản khoa, Glasgow....) thường hay sử dụng trong gây mê, nhi, cấp cứu, hồi sức và nội khoa.

Đặc điểm:
- Miễn phí
- Dễ sử dụng
- Công thức sắp xếp theo chuyên ngành để thuận tiện tra cứu
- Đơn vị theo hệ SI hoặc theo tùy chọn từng vùng
- Phần lớn công thức đều kèm theo tóm tắt tham khảo và gợi ý lâm sàng

quangdang

"MWLicense***" là gì vậy bạn, bạn nói rõ "***" đi nhe
Ps: để tui tải về cài thử coi sao.

Ah, hiểu rồi, tại không để chế độ load hình nên không thấy, thằng này hoạt động như ER suite, nên ko xài file mới gửi kèm đc, xori nhe, không biết chìa cho ER xài được ko, nhưng theo tôi bạn tải lun ER xài cho rồi, PharmD ToolBox có 17 module, còn ER Suite có 22 module, tải file (ER suite) và làm như trên là thành công thôi, bài #74, trang 8
(http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3923&page=8)
Chúc bạn thành công!!!

*** là 1.1 hoặc là bất cứ đuôi là gì.
cuối cùng thì cũng đã làm được: tóm tắt như sau:
ERsuit là bản 6.02 nên mới có thể "uonlock" được bằng file patch SuiteV6Crackifalleniwm2k3nup.exe trong thư mục wm2xxx trong cái file các bác gửi kèm.

còn PharmD toolbox là v6.03 nên chưa thể "uonluck" được.

sau khi install ERsuit xg, copy file ERSuite6.exe từ PPC vào PC và chạy file trên để patch.sau đó chép trở lại vô PPC, run và enjoy!

cho em hỏi thêm, ERsuite bao gồm cả PharmD toolbox à?

biliem

*** là 1.1 hoặc là bất cứ đuôi là gì.
cuối cùng thì cũng đã làm được: tóm tắt như sau:
ERsuit là bản 6.02 nên mới có thể "uonlock" được bằng file patch SuiteV6Crackifalleniwm2k3nup.exe trong thư mục wm2xxx trong cái file các bác gửi kèm.

còn PharmD toolbox là v6.03 nên chưa thể "uonluck" được.

sau khi install ERsuit xg, copy file ERSuite6.exe từ PPC vào PC và chạy file trên để patch.sau đó chép trở lại vô PPC, run và enjoy!

cho em hỏi thêm, ERsuite bao gồm cả PharmD toolbox à?

Bạn so sánh thử nhe:
1. ER suite:
22 Modules:
• Abx Wizard – A miniature antibiotic guide, showing recommendations by condition with integrated drug dosing calculator for both children and adults.

• ACLS - Advanced Cardiac Life Support Protocols carefully adapted for rapid viewing and implementation, with 2005 updates.

• Adult Drips - Adult Critical Care Infusion Calculator and Reference.

• Calculators - This expanded section has integrated calculators of items like osmolal gap, croup, apgar, glascow trauma scores, peak flow, oxygen tank time to empty, pregnancy calculator, and much more.

• Clinical Consult – This is the most substantial upgrade to this product. Over 300 areas of textbook type content have been added. As part of the auto-updates, several content areas will be added frequently to expand this substantial resource (coming soon).

• Emergency Meds- Emergency Medication dosing with integrated dose calculation.

• Fluid Wizard – Pediatric & Adult Burn Fluid calculator, Pediatric bolus and maintenance fluid calculator and new feature of %BSA Burn Calculator for both pediatrics and adults.

• Induction Meds – This resource provides anesthesia induction drug dosing and reference.

• Infusion Calculator – A multiformat smart calculation tool to solve any generic infusion calculation need.

• PALS – Pediatric Advanced Life Support Protocols carefully adapted for rapid viewing and implementation, with 2005 updates.

• Paralytics – A substantial drug information and resource for paralytic agents.

• PediAbx – Complete dosing guide with integrated calculators for IV/IM/PO antibiotics for neonates and pediatrics.

• PediCode - Pediatric Code module with top selections that include all needed drugs with a single selection, based upon underlying condition (e.g. asthma, anaphylaxis, sepsis) PLUS rapid calculation of doses of over 30 drugs and interventions (Updated 2005 AHA guidelines) needed for emergent pediatric critical care.

• PediDrips – Pediatric Critical Care Infusion Calculator and Reference.

• PediDrugs – Extensive dosing guide with integrated calculators for a wide range of pediatric drugs.

• PediFever - Rapid calculator of pediatric fever medications.

• PediGrowth - Pediatric growth chart module, based upon 2000 CDC data, with height, weight, head circumference, BMI and Z scores.

• PediOTC – A quick reference to pediatric over the counter medications.

• RSI Wizard – A rapid calculator for Rapid Sequence Intubation including all needed drugs and tube sizes.

• Sedation Meds – This module calculates doses of agents used for procedural (conscious) sedation for adults and children

• Toxicology - Comprehensive Toxicology Information divided into information on ingestions, overdoses, toxidromes and the specific antidotes with integrated dose calculator.

• Transfusions – A badly needed tool that provides quick reference and calculation tools for all commonly (and less commonly) needed blood products for both pediatrics and adults.

2. PharmD ToolBox
• Abx Wizard – A miniature antibiotic guide, showing recommendations by condition with integrated drug dosing calculator for both children and adults.

• ACLS - Advanced Cardiac Life Support Protocols carefully adapted for rapid viewing and implementation, with 2005 updates.

• Adult Drips - Adult Critical Care Infusion Calculator and Reference.

• Calculators - This expanded section has integrated calculators of items like osmolal gap, croup, apgar, glascow trauma scores, peak flow, oxygen tank time to empty, pregnancy calculator, and much more.

• Emergency Meds- Emergency Medication dosing with integrated dose calculation.

• Fluid Wizard – Pediatric & Adult Burn Fluid calculator, Pediatric bolus and maintenance fluid calculator and new feature of %BSA Burn Calculator for both pediatrics and adults.

• Infusion Calculator – A multiformat smart calculation tool to solve any generic infusion calculation need.

• PALS – Pediatric Advanced Life Support Protocols carefully adapted for rapid viewing and implementation, with 2005 updates.

• PediAbx – Complete dosing guide with integrated calculators for IV/IM/PO antibiotics for neonates and pediatrics.

• PediCode - Pediatric Code module with top selections that include all needed drugs with a single selection, based upon underlying condition (e.g. asthma, anaphylaxis, sepsis) PLUS rapid calculation of doses of over 30 drugs and interventions (Updated 2005 AHA guidelines) needed for emergent pediatric critical care.

• PediDrips – Pediatric Critical Care Infusion Calculator and Reference.

• PediDrugs – Extensive dosing guide with integrated calculators for a wide range of pediatric drugs.

• PediFever - Rapid calculator of pediatric fever medications.

• PediOTC – A quick reference to pediatric over the counter medications.

• RSI Wizard – A rapid calculator for Rapid Sequence Intubation including all needed drugs and tube sizes.

• Sedation Meds – This module calculates doses of agents used for procedural (conscious) sedation for adults and children

• Toxicology - Comprehensive Toxicology Information divided into information on ingestions, overdoses, toxidromes and the specific antidotes with integrated dose calculator.

FookWell

Phần mền Skyscape và Medical Wizards chạy trên WM 5.0 rất ok Crack cũng như 2003se. Nếu có gì bạn PM cho mình DT 0918679678. Máy HTC Trinity chạy cũng tạm được, bạn nên dùng Dopod M700 dùng ngon hơn. Chúc bạn vui vẽ

Cám ơn bác đã confirm về skyscape và MW

Còn Dopod M700 mà bác nói ngon hơn trinity thì hơi lạ vì
- CPU của nó có 200MHz thôi (TI OMAP) trong khi CPU của Trinity là Samsung 400MHz
- Pin của M700 chỉ 1200 mAh trong khi Trinity là 1500mAh.
Dĩ nhiên pin càng to thì máy càng nặng, nhưng tớ thấy khoảng 1500mAh hiện nay là sweet spot đó, đủ to và không nặng quá, còn 1200mAh thì hơi yếu.
- Connectivity: cái này Trinity ăn đứt M700 vì Trinity là 3G mà (UMTS). Còn M700 chỉ là Quadband thôi. Đặc điểm này có hữu ích không dĩ nhiên còn tùy thuộc vào nơi bác ở, provider có cho thuê bao các nội dung 3G không.

TuanAT

Các bác ơi tôi ko down sách bản trial từ skyscape về đc. Nó toàn bắt mua thì mới down đc. Có bác nào giúp tôi đc ko? Có cái crack của bác biliem ngon lành quá mà ko dùng đc chán quá

Skyscape vẫn cho tải về thử bạn ạ, thay vì trước kia là nhấp vào trial thì bây giờ là test drive, cứ tải về, chạy và chạy file XXX là xong.
Xin nói thêm luôn; cách cài skyscape: tải bản trial (or testdrive) về, chạy file *.exe; cho đến lúc nó hỏi cài full,trial.. thì cancel. Thoát ra, vào lại C:/skyscape/ chương trinh mình muốn cài, nhấp vào folder setup, tìm file setup chạy là xong, tất nhiên là đã syn với ppc rồi.
Nói thì lằng nhằng, nhưng nếu 1 ai chỉ hoặc mò ra 1 lấn là ok hết.
Chúc cả nhà vui vẻ.

Xin nói thêm về Skyscape: sau khi làm như trên, vào folder setup, tìm hai file này: setupReaderPOC.arm và setupdata.arm để vào thẻ, sau này cài trưc tiếp từ ppc mà o cần xài PC nữa.

Last edited by a moderator:

linhbs

Cách cài skyscape vào máy mà không cần cài đặt để ít tốn bộ nhớ trên máy, kể cả máy chưa cài Skyscape lần nào. Bác nào cần hướng dẫn nhé.

bạn so sánh CPU như vậy là không đúng rồi cứ dùng thử 2 máy sẽ thấy sự khác biệt ngay bạn ạ

Last edited by a moderator:

FookWell

Cuốn Dorland rất thông dụng trong trường y Sàigòn, còn cuốn Stedman là cuốn được đặt mua nhiều nhất ở Skyscape
http://rapidshare.com/files/19550181/stedmans_ce.exe
http://rapidshare.com/files/19790019/dorlands2_ce.exe

Bác quên 1 cuốn nữa là Tabers, cũng có trên Skyscape. So sánh 3 cuốn này: có 1 số từ có trong cuốn này mà không có trong cuốn kia và ngược lại. Nhưng khối lượng data đồ sộ nhất (kể cả hình minh họa) thì phải nói là Tabers (tới hơn 60MB trong khi 2 cuốn kia hình như dưới 20 MB thì phải).
Kết luận là đã cài thì cài cả 3 cuốn này vào, tra cứu từ thì không lọt đi đâu cả :D

thinh30

Mình download Drdrug 10.1.2 về đã cài vào ppc ok ,
đã crask được do nhầm chữ O và số 0.

Cám ơn bạn

Bạn tải MTK này về xài nhé, làm 1 lần là xài đc tất cả các sách của skycape, fulldose mà, hì hì
- sau khi download về --> giải nén --> được 2 file.
- bạn cài 1 fần mềm cùa skyscape bản trial vào PPC--> sau đó chay fần mềm đó--> nó sẽ bắt mình fải nhập code, bạn chú ý ghi lại số divice ID.--> thoát ra
- bạn copy 2 file mà bạn đã giải nén vào windown của PPC --> dùng explore vào windown của PPC tìm đến và chạy file SS2005ck.exe --> xuất hiện 1 bảng nó bắt bạn nhập số Divice ID của fần mềm--> bạn nhập vào số ID mà bạn đã ghi lại .--> như vậy từ giờ trở đi bạn chỉ việc cài những soft của skyscape rồi chạy luôn, ko fải làm nhưng bước như trên.

Chỉnh sửa cuối:

FookWell

Trang web hay đây www.medicalheaven.com

Chia sẻ với anh em trang này hay tuyệt (nhưng dùng cho desktop thôi, chưa thử trên PPC)
www.medicalheaven.com
Hình như đa số là ở rapidshare. Tớ down từ rapidshare chỉ được tới 1 quota nhất định là nó không cho down thêm nữa trong cùng ngày.
bác nào biết cách down thoải mái từ rapidshare không ?