• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

nguyenxonline

Update RSS: Thông tin về giao dịch trên TTVNOL - Thị trường.

TTVN-ThiTruong1.1.rar

HaChau

Super V.I.P
Bạn nào kéo được nội dung của TTVNOL.com về cho Spb Insight thì tuyệt quá. Nó cấp link RSS nhưng mình thử với box Lịch sử - Văn hóa thì chỉ được có mỗi bài đầu tiên :(

HaChau

Super V.I.P
Anh thấy trong forum của TTVNOL.com có rất nhiều box, phía gần trên đỉnh các box đều có nguồn tin RSS cho nó.
VD của box Lịch sử Văn hóa có hyper link: http://services.ttvnol.com/rss/f_533/533.rss
Nếu lấy tin từ nguồn này thì chỉ được mỗi bài đầu, nhưng nếu xử lý forum thì e rằng viết code xử lý cho template rất khó.

V

vietnam123

Guest
Cái VCBS hình như bị lỗi hay sao ấy, tớ chẳng tải được gì cả? Các bác xem lại hộ mình xem có đúng ko nhé. Còn cái Hastc thì rất tuyệt.

blackiq

Em cũng bị giống bác vietnam123, cái Express bị sao đấy, thấy k chịu update gì, em nghĩ chắc tại server. Các bác test lại xem sao...

Nemmatlanh

blackiq: Bạn đã Down bản cập nhật mới nhất về Temp VNExpress của Bác Kan chưa?Bạn thử quay lại trang đầu và Down lại về dùng xem sao nhé.Nó đã ngon rồi đấy bạn ạ.Thân!

lgacb

Anh thấy trong forum của TTVNOL.com có rất nhiều box, phía gần trên đỉnh các box đều có nguồn tin RSS cho nó.
VD của box Lịch sử Văn hóa có hyper link: http://services.ttvnol.com/rss/f_533/533.rss
Nếu lấy tin từ nguồn này thì chỉ được mỗi bài đầu, nhưng nếu xử lý forum thì e rằng viết code xử lý cho template rất khó.

bác nào xử lý được cái này chưa ạ.em tải ở box suckhoa-yte(ttvnol.com)cũng chỉ được bài đầu thôi ạ:-??

vdung1972

Temp TTVN-Thị trường không được bác ơi, bị cảnh báo Sever đã xóa bác Kan ơi.

river

Bác xem lại giùm em Temp VCBS không hiển thị được tiêu đề, mặc dù khi cập nhật down load khoảng 90,2KB. Em dùng O2 Exec

arthurking

Kan có thể giúp mình cái template của SCTV không? Mình muốn biết lịch phát sống các chương trình TV của SCTV.=D>

xhuy

Hay quá. Kan ơi có thể làm cho HCTV nữa không? Cám ơn trước nha. :)

Nemmatlanh

Bác Kan có thể làm cho mình và mọi người một cái Temp nào chuyên về các loại điện thoại được không?Đặc biệt là PPC nhé :D .Thanks!

river

Cảm ơn bác Kan! Tôi đã update được VCBS. nhân tiện bác cho tôi hỏi, chương trình nước ngoài như ESPN, HBO... trên là giờ GMT hay giờ VN?

Kan

@river giờ phát sóng ở nhà đó chứ. Mình chỉ lấy nguyên nội dung, có sửa gì đâu.
@nemmatlanh bạn phải cho mình link chứ, về PPC tiếng Việt mình biết mỗi PDAVIET :D
@xhuy những kênh nào đây xhuy? VTV1, VTV2,....???

blackiq

Bác Kan có thể xem lại cái mục "VST- Mua bán - Tài chính Ngân hàng" và "TNO - Ảnh vui" không? Em không thể nào update 2 cái đó mặc dù em đã update bản mới nhất rồi. Cám ơn bác đã đóng góp nhiều temp hữu ích cho anh em.

Khuong

Không biết cái sever cuả 24 giờ nó bị sao mà 3 hôm nay em không thể up được bản tin nào cả. có khi nào sever bị thay ko các bác

Kan

blackiq nói:
Bác Kan có thể xem lại cái mục "VST- Mua bán - Tài chính Ngân hàng" và "TNO - Ảnh vui" không? Em không thể nào update 2 cái đó mặc dù em đã update bản mới nhất rồi. Cám ơn bác đã đóng góp nhiều temp hữu ích cho anh em.
Lục lại trang 1 kô thấy cái nào là VST cả :-?
Còn TNO-Ảnh vui mình vừa kt. Update đẹp. blackiq nói rõ hơn lỗi ở chỗ nào đc kô? Hoàn toàn kô load đc hay chỉ được đề mục mà lỗi nội dung?

@Khương vừa kt xong. Bt, Bt...và bt ;) Kô tin bạn thử vào bằng PC xem.