• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

blackiq

Chào bác Kan,
Cái VST đó chính là:
21. VietStock1.0 (NguyenxOnline 18/01): Cập nhật thông tin kinh tế, thị trường, chứng khoán, đầu tư...từ VietStock.
Còn TNO - Ảnh vui em đã xài đựoc rồi.
Cám ơn bác nhé..

nguyenxonline

Chào bác Kan,
Cái VST đó chính là:
21. VietStock1.0 (NguyenxOnline 18/01): Cập nhật thông tin kinh tế, thị trường, chứng khoán, đầu tư...từ VietStock.
Còn TNO - Ảnh vui em đã xài đựoc rồi.
Cám ơn bác nhé..

Vẫn được mà bác, có thể lúc bác update, cái server nó quá bận... chậm lắm nhé, tầm sáng mà bác vào thì khó chịu lắm... dạo này nhà nhà người người chơi CK... ghê chết...:-?

BinladenVN

Không biết cái sever cuả 24 giờ nó bị sao mà 3 hôm nay em không thể up được bản tin nào cả. có khi nào sever bị thay ko các bác[/QUO

Trước đây mình dzo6 trưc tiếp trang 24h thì mình thấy địa chỉ link của nó là http://www13.24h.com.vn nhưng hiện nay dzo web thì nó chuyên qua sever là http://www23.24h.com.v.vn. :-??

Nhưng dzo phan RSS cua trang web thì ko thấy thay đổi gì cả !!
Nhưng vẫn chưa down tin bằng SBP dc..khác với Khương mình chỉ ko down dc tu ngay hom nay thui (mấy bữa trước vẫn okie)...ko biet tai sao nua~ :(

hp1603

minh đa đoc hướng dẫn tạo TEMPLATE cho INSIGHT nhưng không hiêu đe có thê tự làm được một TEMPLATE cho riêng minh nên muốn nhờ anh em trên diễn đàn giúp làm hộ mình môt cái TEMPLATE của thằng http://www.winfuture.de/ khi co thời gian. đay la môt trang minh rất thích liên quan đến các thông tin ve máy tính. Mình xin cảm on trước.

Kan

Xin Bác Kan cho xin cái Template của CNN news đi....
CNN có sẵn trong Catalog online của Sbp Insight rồi mà bạn. Chọn New/Online catlog->next, đợi load xong, chọn kênh CNN trong top 50:

hp1603

cảm ơn Kan nhiều, minh đã down về và dùng được rồi, TEMPLATE ban làm cho mình rất hoàn hoản. Mình muốn hỏi Kan thêm một chuyện nữa là sao mỗi Template chỉ chúa được tối đa 50 bài báo thôi nhỉ. Nếu muốn tăng lên thì phải trỉnh o đau. Cuối tuần chơi vui vẻ nhé, thanks Kan lan nữa

Kan

Để bỏ giới hạn lượng tin download bạn giữ bút ở trang tin, chọn Properties. Trong menu mới hiện ra chọn tab Cleaning và bỏ đánh dấu "Limit the number of....."

Còn để các trang khác khi mới add vào cũng được mặc định bỏ giới hạn tin, vào Menu/Option, trong tab Content chọn Default Channel Properties...và ở tab Cleaning bỏ đánh dấu tương tự như trên.

Chúc thành công!

BinladenVN

Kan ui sao không xem dùm trang 24h , nó thay đổi server hay sao mà ko còn down tin về dc nữa...:((

L

letuanhuk

Guest
BinladenVN del file ko update được, sau đó up lại được ngay mà. mấy hôm nay thấy nhiều bạn cũng gặp như vậy, nhưng mình thì vẫn update bình thường đó. Có thể do đường truyền, mình ở uk nên ko biết đường truyền nhà mình sao nữa.

BinladenVN

BinladenVN del file ko update được, sau đó up lại được ngay mà. mấy hôm nay thấy nhiều bạn cũng gặp như vậy, nhưng mình thì vẫn update bình thường đó. Có thể do đường truyền, mình ở uk nên ko biết đường truyền nhà mình sao nữa.

Để mình thử xem sao =D>

Vẫn ko đc.. Hic hic (lỡ del data ma up lai ko dc nen mat het data cu~ roi)

Chỉnh sửa cuối:

timtim

báo cáo là trang 24h mấy ngày nay kô do wn được đến cái tiêu đề cũng kô có luôn đã thử del rùi cài lại cũng kô được.
máy em mấy bữa nay sao vào trang nào cũng chỉ cập nhật được có cái tiêu đề thui hà kô biết tại sao , mấy bữa trước chay ngon lắm mà giờ tự nhiên chở chứng hix. em kô cài thêm hay xoa di bất cứ cái gì từ bữa đó đến này

Kan

Mọi người nói lỗi chung chung như thế thì tớ chịu, vì ở Nga vẫn download được bt:

Để biết chính xác lỗi ở đâu, có thể bật chế độ Developer Mode, sau đó mở file insight_log.txt chứa trong thư mục Spb Insight của PPC, đến đoạn cuối sau dòng error sẽ có thông báo lỗi. Copy đoạn này lên đây để mọi người cùng ngâm cứu nhé.

Nemmatlanh

Trang 24h mình cũng vẫn Update ngon lành mà nhỉ?Ngày nào cũng Up mà?Các bạn xem hình mà xem.Đang ở gần 200kb đã Up lên đến gần 600kb rồi đấy.Và tin tức của ngày hôm nay mình Up nè.Các bạn xem thế nào?Vẫn ngon đấy chứ?

BinladenVN

Mời các bác nhào dzô xem giúp e với, đây là nguyên nhân vì sao e up trang 24h ko đc.

>> Parse Channel "24h - B?n tr? vi?c làm"
Working with XML Document.
Parsing document using encoding "utf-8".
<< Parse Channel - to be continued
Deleteting channel job
Downloading document "http://www.24h.com.vn/rss/rss.php/64"
Downloading error: Bad status code: 302
Deleting RSS channel job

Tất cả những tiêu đề của trang 24h đều bị lổi 302 này hít :(

hp1603

Kan, lân trước hướng dẫn mình đa làm được rồi nhưng giò mới phát hiện ra la bị lỗi FONT, mình đã thử mò ma không ra. ở AvantGO thi Font binh thường không vấn đè gì cả. Kan có thể xem lại cho mình được không. Cảm ơn nhiều.

Kan

Mời các bác nhào dzô xem giúp e với, đây là nguyên nhân vì sao e up trang 24h ko đc.

>> Parse Channel "24h - B?n tr? vi?c làm"
Working with XML Document.
Parsing document using encoding "utf-8".
<< Parse Channel - to be continued
Deleteting channel job
Downloading document "http://www.24h.com.vn/rss/rss.php/64"
Downloading error: Bad status code: 302
Deleting RSS channel job

Tất cả những tiêu đề của trang 24h đều bị lổi 302 này hít :(
Lỗi xảy ra khi Spb Insight xin lấy nội dung của http://www.24h.com.vn/rss/rss.php/64 nhưng 24h kô cho>Lỗi tại 24h. BinladenVN thử vào trang trên bằng PC xem. Chắc chắn là kô vào được b-)
@hp1603: nếu kô nhầm thì đây là trang tiếng Đức, máy mình đọc cũng có vài chữ cũng ra hình vuông. Bạn có font cho tiếng Đức kô. Cho vào máy xem có bt kô nhé.