• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

HaChau

Super V.I.P
xin nhờ các bác làm giúp tôi trang http://vnexpress.net/Topic/?ID=2815 (sản phẩm mới laptop) với nhé,tôi mới dùng máy nên chưa có kinh nghiệm, mong các bác giúp nhé. Thank nhiều
Bạn lấy template VnExpress bản 1.2 tại bài đầu tiên của chủ đề này, dùng Notepad trên máy tính bàn (PC) bổ sung thêm hạng mục Laptop là được.

noname25

Khoa học

Sửa chút temp Khoa học của a Hà Châu, bỏ phần thừa cuối tin:

Hà Châu xem lại giúp temp Khoa học, mình không cập nhật thông tin không đc. Cám ơn nhiều!

shpy

Tuoitre.com.vn thay gaio diện mất rồi ?! Cao thủ làm lại giúp mình với. Mình chỉ có dọc tuoitre thôi !!

wateres

Mình cũng muốn đọc các trang không có RRS. Mình thử dowload 1 Template của các bạn mà không biết cách dùng. Các bạn có thể chỉ giúp mình không?
Xin cám ơn nhiều!

Mình cũng muốn đọc các trang không có RRS. Mình thử dowload 1 Template của các bạn mà không biết cách dùng. Các bạn có thể chỉ giúp mình không?
Xin cám ơn nhiều!
Bạn giải nén cái template vừa tải về, sẽ được một file .xml, copy nó và thư mục templates của SPB Insight. Sau đó mở SPB Insight lên, chọn New>Local templates là bạn sẽ thấy những mục tin của cái templte đó, chek vào những mục bạn muốn nhận tin rồi Finish là xong !

hoangduc10

Mod Hà Châu ạ, em vẫn đợi bác đấy!!! Phần tin tức của vnphoto.net đã từ rất lâu rồi không update bác ạ. Bác cố gắng giúp em phần còn lại nha.
Em rất cảm ơn bác!!!
Nhân thể bác kiểm tra lại temp của Hồ sơ thế giới nha!

hoanhothangbom

Xin cho hỏi có bạn nào gặp trường hợp chỉ cập nhật có 1 tin cho cái mục Trang nhất của Vnexpress không vậy? Minh đang xài template 1.2 mà chỉ xem được có 1 tin ah ! Cám ơn nhiều !

hoanhothangbom

Mình đã sửa lại nguồn tin báo Tuổi trẻ, nếu phát hiện ra thiếu mục tin gì thì bạn cứ bổ sung/test thêm trên cơ sở template này.
Bản TTO mới nhất này có rất nhiều nguồn tin, hơn hẳn bản trước.

Đúng là cái template này có nhiều nguồn tin thật, nhưng bạn bổ sung thêm cái "Trang nhất" được không? Cái template cũ có mà cái mới lại không ! hix !

hoangduc10

Xin cho hỏi có bạn nào gặp trường hợp chỉ cập nhật có 1 tin cho cái mục Trang nhất của Vnexpress không vậy? Minh đang xài template 1.2 mà chỉ xem được có 1 tin ah ! Cám ơn nhiều !

Em cũng gặp lỗi tương tự. Bác Hà Châu thử xem lại nha.
Cảm ơn Bác!

HaChau

Super V.I.P

Đúng là cái template này có nhiều nguồn tin thật, nhưng bạn bổ sung thêm cái "Trang nhất" được không? Cái template cũ có mà cái mới lại không ! hix !
Phần Trang nhất của vnexpress dùng Javascript và AJAX để hiển thị dữ liệu, hiện tại mình chưa có cách nào lấy được bài viết của nó.
Về góc độ cá nhân thì mình không bao giờ xem trang nhất vì thực chất nó lấy tin từ các chuyên mục con. Do đó nếu lấy cả sẽ bị trùng tin.

Mod Hà Châu ạ, em vẫn đợi bác đấy!!! Phần tin tức của vnphoto.net đã từ rất lâu rồi không update bác ạ. Bác cố gắng giúp em phần còn lại nha.
Em rất cảm ơn bác!!!
Nhân thể bác kiểm tra lại temp của Hồ sơ thế giới nha!
Mình đã làm được thêm 1 nguồn của vnphoto.net, không để ở máy này. Nếu nhớ không nhầm thì về tin tức hay review máy ảnh gì đó, sẽ gửi cho bạn lúc khác. Phần thư viện ảnh thì không tài nào kéo ảnh về được, chỉ có mỗi cái chú thích :((
Các bạn thử bản TTO full này xem sao

hoangduc10

Bác vất vả vì em quá, nếu bác ở ngoài Bắc nhất định em sẽ gặp bác.
Thực tế phần tin tức và review máy ảnh cùng các thiết bị không có giá trị bác ạ, cái này các trang web nước ngoài làm tốt hơn nhiều. Phần thư viện ảnh cũng không cần nữa chỉ có phần diễn đàn là quan trọng nhất thôi.
Một lần nữa cảm ơn bác.
Chúc bác sức khỏe!!!=D>=D>=D>

ntnam1972

Các bạn có templete của báo bóng đá các giải đấu trên thế giới không share cho tớ với, tks nhiều! mà dạo này sao update khó quá!

HaChau

Super V.I.P
Bác vất vả vì em quá, nếu bác ở ngoài Bắc nhất định em sẽ gặp bác.
Thực tế phần tin tức và review máy ảnh cùng các thiết bị không có giá trị bác ạ, cái này các trang web nước ngoài làm tốt hơn nhiều. Phần thư viện ảnh cũng không cần nữa chỉ có phần diễn đàn là quan trọng nhất thôi.
Một lần nữa cảm ơn bác.
Chúc bác sức khỏe!!!=D>=D>=D>
Đính kèm cái template bài viết như đã hứa với bạn.
Mình cũng ở ngoài Bắc đây. Anh em có thể gặp nhau hôm ra mắt câu lạc bộ PDAViet ngày 24/06 này đấy :)
Các bạn có templete của báo bóng đá các giải đấu trên thế giới không share cho tớ với, tks nhiều! mà dạo này sao update khó quá!
Do mấy thằng cha đánh cá đánh luôn cả cable quang mà anh :D
Có mấy cái template về tin tức bóng đá, thể thao ở ngay bài đầu tiên đấy. Nếu anh thích nguồn nào khác cứ đưa link, nếu có khả năng chơi được thì em làm cho anh luôn.

hongnhung

Các anh ơi, em vừa dùng thử template của Ngoisao.net thấy vẫn còn rất nhiều lỗi, hay lẫn lộn tin tức, vd trog mục Hình Sự thì lại có cả tin của Thời Trang với Làm đẹp trog đó,hay o down load được toàn bộ image cho bài và chưa hỗ trợ hết các muc.

Anh có thể thêm vào mục Trắc nghiệm giúp em không (mấy cái bài bói horoscope đó mà).

HaChau

Super V.I.P
Các anh ơi, em vừa dùng thử template của Ngoisao.net thấy vẫn còn rất nhiều lỗi, hay lẫn lộn tin tức, vd trog mục Hình Sự thì lại có cả tin của Thời Trang với Làm đẹp trog đó,hay o down load được toàn bộ image cho bài và chưa hỗ trợ hết các muc.
Anh có thể thêm vào mục Trắc nghiệm giúp em không (mấy cái bài bói horoscope đó mà).
Cái đấy đơn giản ai cũng có thể thêm được mà. Bạn mở file template bằng Notepad trên PC rồi sửa theo cấu trúc đã có là xong thôi.
Template này bị lỗi đúng như bạn nói, mình đang sửa nhưng chưa được
:-?