• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

voiconxauxi

Số Hóa

Chào Kan,
Template Số Hóa không update được, bạn xem lại thử nha
Rgds,

roa80nh

Sao template unicom.com.vn em mới dơn về không hiểu có trục trặc gì không mà em update không được.Mong Kan dành thời gian sữa lại giúp mình nhé...Cảm ơn Kan.Chúc Năm Mới Thắng Lợi Mới...

khoavetccty

Bác kan ơi,
Sao em không thể update hai cái temp của VOA. Chỉ thấy hiện channel nhưng không có một bản tin nào cả. Temp số hóa và unicom thì em update đuợc. Bác thông cảm vì em chưa biết cách up hình lên. Thks bác nhiều lắm. Khoavet

cái temp của Thanh Niên 2 ngày nay mình ko update được, nó chỉ load cái tiêu đề về thôi, còn nội dung thì ko có gì hết, mà các cái tiêu đề này nó cũng loạn cả lên, các bác có ai bị như vậy ko ạh?

biliem

Bác kan ơi,
Sao em không thể update hai cái temp của VOA. Chỉ thấy hiện channel nhưng không có một bản tin nào cả. Temp số hóa và unicom thì em update đuợc. Bác thông cảm vì em chưa biết cách up hình lên. Thks bác nhiều lắm. Khoavet

Update đc mà bạn, tụi mới update sáng nay nè, thử lại coi sao. Tiếc là ko có hình minh họa cho bạn coi thử

BinladenVN

Update đc mà bạn, tụi mới update sáng nay nè, thử lại coi sao. Tiếc là ko có hình minh họa cho bạn coi thử

Tiếc quá, mình cũng bị giống như bạn nhưng lở del mất topic của Thanhnien Online trong PPC rồi nên ko thể chụp hình lên đc.
Kan ui test lại thử xem sao...

Kan

Mình vừa test TNO vẫn cập nhật bình thường.
Còn VOA vì kô có tin mới nên kô tải thêm gì. Kô có lỗi trong xử lý.
Các bạn có thể trích phần báo lỗi trong file insight_log.txt lên đây để xem lỗi xảy ra ở đâu nhé.

voiconxauxi

Kan,
Bạn có thể hướng dẫn mình làm sao khi update nó không update những tin mình đã update rồi và đã đọc không? mình chỉ cần những tin mới thôi.
Mình cũng đã chọn cleaning là 2 ngày để tự động xóa hết tin cũ
Nhưng ngày nào update cũng vừa tin cũ + mới rất mất thời gian
Xin cảm ơn

cái SPB Insight này mỗi lần format lại máy thì có cách nào backup lại những tin mà mình mới tải về ko các bác! chứ em thấy mỗi lần uprom thì phải load lại, mắc công hết sức! có phải là mình backup lại cái Content trong folder SPB Insight, sau khi format lại máy thì chép đè cái đó lên lại được hông cà?

khoavetccty

Cám ơn bác,
em đã update được rồi. Chắc có lẽ khi mới chép template vào máy nó chưa kịp cập nhật hay sao mà chỉ thấy hiện lên channel mà không update được tin. Phải đến khi sync máy lần sau thì nó mới bắt đầu update tin trong channel. Thks

Kan

Kan,
Bạn có thể hướng dẫn mình làm sao khi update nó không update những tin mình đã update rồi và đã đọc không? mình chỉ cần những tin mới thôi.
Khi bạn đã load toàn bộ nội dung 1 tin rồi thì ở lần update sau, nếu tin đó vẫn còn SpbInsight sẽ kô download lại (Để kt 1 tin đã có chưa, Insight so sánh ID tin mới với các tin đã có). Nguyên nhân có thể là ở chỗ này:
Mình cũng đã chọn cleaning là 2 ngày để tự động xóa hết tin cũ
Khi bạn xóa tin đi thì lần update sau Insight thấy tin này chưa có, sẽ update lại thôi. Bỏ chế độ này thử xem nhé.
soledad0972 nói:
cái SPB Insight này mỗi lần format lại máy thì có cách nào backup lại những tin mà mình mới tải về ko các bác! chứ em thấy mỗi lần uprom thì phải load lại, mắc công hết sức! có phải là mình backup lại cái Content trong folder SPB Insight, sau khi format lại máy thì chép đè cái đó lên lại được hông cà?
Mình cài Insight trong thẻ nhớ, và mỗi lần Up lại ROM đều kô bị mất tin. Bạn thử lưu lại thư mục Content trong Spb Insight xem.

biliem

Tốt nhấn là cài và lưu trên thẻ, phần Template va Content, sau này dù bạn có up Rom hay backup lại, chi cần cài Spb Insight là vẫn còn y nguyên á.
Theo tôi thì nên update những bài nào mình cần thôi, lúc đầu tui tham lam, có bi nhiu template là up bi nhiu, hậu quả là đọc ko hết nổi và còn treo máy mỗi khi chạy ct, :))

dng

Số hoá có cấu trúc gần giống Ngôi sao, chỉ cần sửa 1 ít trong xử lý.

Temp Số Hóa

ngheovihifi: lỗi của VCBS đã từng có người hỏi, nguyên nhân là bị tràn bộ nhớ do xử lý hơn 100 thành phần
Mã:
Not enough memory, allocated 7588587, trying to allocate another 512 bytes.
Sửa bằng cách mỗi lần cập nhật thay vì nhấn Update thì chọn Clean Update để load lại hoàn toàn dữ liệu.

bản spb của mình v101 buil 585 sao menu ko có properies và clean update nhỉ?

BinladenVN

Bin tui đã down file mới nhất của 24h về rồi nhưng vẫn bị lỗi down tin 2 lần cùng 1 lúc... :(

Chỉnh sửa cuối: