• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

các bác chỉ cho em fix cái lỗi này với, em cài cả bộ unicode vào máy rồi muh vẫn ko đọc được
Bill
bạn dùng thử font này xem sao nhé, mình vẫn đang xài cái này, hiển thị bình thường! nếu vẫn ko được thì bạn cần lưu ý:
-nếu trước đó font vẫn hiển thị bình thường thì có thể bạn đã thay đổi font hệ thống bằng một chương trình nào đó (SKTool chẳng hạn) mà bạn ko biết! hoặc do bị đụng với một chương trình nào đó mà bạn mới cài vào!
-nếu bạn mới dùng soft này lần đầu thì có thể do sau khi cài font xong bạn chưa khởi động lại máy!
-bạn thử dùng word gõ vài chữ tiếng Việt có dấu xem có hiển thị ko đầy đủ? nếu ko là do bạn cài ko đúng font đó, tải bản mình đưa lên rồi cài vào là ổn!
Bạn ktra lại nhé, chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

tmn

to billynhoc:

Bạn dùng thằng Resco File Explorer copy 2 file fonts Tahoma vào folder Windows, nó hỏi gì ta cứ YES, xong SR lại là ok!

cái template của VTC giờ thì update được rồi nhưng mỗi tin nó chỉ update được khoảng 2-3 dòng thôi KAN ơi, ko có hình gì cả, ko biết trang VTC nó có đổi gì ko nữa, nhờ KAN sửa lại dùm nhé! cám ơn rất nhiều!

rok

Tặng anh em Template của trang www.huyen.com.vn
Trang Web về điện thoại nhưng phần tin tức của nó thì khá chuyên nghiệp,cập nhật thường xuyên...đáng để đưa vào danh mục tin tức Spb Insight của bạn.

Good luck !
Trang này lấy tin của vnexpress

HaChau

Super V.I.P
Đang làm cái template báo Công an nhân dân (tin về an ninh trật tự hay phết) nhưng lỗi ở phần lấy tiêu đề, thử mãi chưa khắc phục được (lỗi chỗ dòng đỏ).

Hà Châu nói:
<parse_channel> <![CDATA[
var d = new Document(channel.url,channel.encoding);
var tags = d.getElementsById("lstZC_dgZoneContent__ctl0_TitleLink");
for (i in tags)
{var href = tags.getAttribute("href");
if ( href && href.indexOf(".qdnd")!=-1)
{var article = new Article();
article.url=href;
article.encoding=channel.encoding;
article.header = tags.innerText;
article.id = href;
article.date =new Date();
channel.articles.push( article );
}
}

]]> </parse_channel>

Khi update thì nó báo lỗi:
Hà Châu nói:
>> Parse Channel "CAND - Ði?u tra"
Working with XML Document.
Parsing document using encoding "utf8".
Downloading document "http://www.cand.com.vn/vi-vn/anninhtrattu/dieutra.cand"
Downloading error: Mã tr?ng thái l?i: 500
exception:
TypeError: <input>:3: Tried to use undefined as an object
code: for (i in tags)
<< Parse Channel
Deleteting channel job

@soledad0972: đúng là cấu trúc VTC có thay đổi, mình đã sửa lại, theo lý thuyết thì phải load được nội dung, nhưng lại kô load được. Kô hiểu tại sao :-?
Bạn thử xem đc kô?
vẫn bị lỗi như cũ KAN ơi, chỉ update được khoảng 4 dòng thôi, ko có hình ảnh! :-??

Kan

@Hà Châu: em cũng bó tay với trang này thôi. Hoàn toàn kô truy cập vào được site để xử lý:
Downloading document "http://www.cand.com.vn/vi-vn/anninhtrattu/dieutra.cand"
Downloading error: Bad status code: 500

Tuy nhiên cách lấy tin của anh ở trên thì chỉ lấy được tin đầu tiên thôi. Vì các tin chính in đậm có các id khác nhau kiểu: stZC_dgZoneContent__ctl0_Title Link, stZC_dgZoneContent__ctl1_Title Link,..có thể thay bằng: tags = d.getElementsByAttr('a','class','first_box_title');

@soledad0972: trang này chịu, kô hiểu thế nào luôn. Vì 1 vài tin vẫn load được bình thường:

nhưng có tin kô load được gì mặc dù đã chỉ đích danh đến phần nội dung hoặc lấy cả thẻ to hơn chứa nó :-??

O2xdaII

anh kan có thể làm lại phần này được không nó là của web ppcvn.com không up được lỗi:(

HaChau

Super V.I.P
Có trang này ko nhỉ?Khoahoc.com.vn, quantrimang.com
Thanks
Đã làm xong trang khoahoc.com.vn, tuy nhiên chưa làm sao cắt bỏ được phần dữ liệu thừa ở cuối nên đành tạm dùng vậy. Kan cắt được thì cắt giúp nhé.

anh kan có thể làm lại phần này được không nó là của web ppcvn.com không up được lỗi:(
mình vẫn update được mà bạn, đâu có lỗi gì đâu, chỉ có điều là nó ko hiện hình lên bên cạnh tiêu đề thôi!

dangbuchix

Chào các bác trên diễn đàn, em tự giới thiệu là gà siêu thịt.
gà đã chịu khó cày cuộc trên diễn đàn mấy tuần rồi nhưng vẫn chưa theo kịp các bác, mà tình hình thông tin thì cấp bách quá. Gà rất quan tâm đến thị trường chứng khoán, vậy gà có nguyện vọng được cập nhật tin tức của một số trang sau, mong các bro giúp đỡ, tiện thể chắc chắn nó cũng sẽ có ích cho rất nhiều người chơi chứng khoán đó:
- vcbs.com.vn --> tin chứng khoán và cổ phần hóa + tin kinh tế + tin tài chính ngân hàng
- bảng giá giao dịch thì các bro đã làm rồi
- bsc.com.vn phần tin chứng khoán
- vse.org.vn ---> tin tức từ các tổ chức niêm yết+ tin tức từ các công ty,doanh nghiệp +kết quả giao dịch cuối ngày giao dịch của các nhà đầu tư nước ngoài, trong nước ( lượng mua bán, dư mua, bán các mức giá...)
hik, nhìn cái đống trên kia chắc cũng toát mồ hôi rồi, mong các bác giúp đỡ, nếu phải cần đóng góp công của thì em sẽ đi kêu gọi, chỉ mong các bác đừng bắt em tự nghiên cứu làm templates--> gà k làm được
regard!

river

Bác Kan xem giúp lại giúp em,temp VCBS1&2 mấy ngày nay không cập nhật được, VCBS0 vẫn bìnhthường
Thanks