• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐÊ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ 2.1

hoaphuongdothang5

Bác nào có PM Chat Yahoo cho P910

Bác nào có phần mềm Chat Y!m trên P910 cho tôi xin với. Tôi đã cài PM IM+ nhưng không Chat Yahoo được.

@all: Đề nghị các bác khi giới thiệu phần mềm nên ghi rõ các đời máy hỗ trợ để tránh tình trạng tải về cài xong không chạy được lại gỡ ra, rất mất thời gian và làm thêm rác trong máy.
Cảm ơn các bác nhiều.

wan

Tôi vừa tìm đc chìa của MCleaner 1.4.1 UIQ2, anh em dùng thử xem. Code:55092411 Or 46998375
OK...code actived for UIQ2 và 3 giống nhau :D nhưng MCleaner không mạnh bằng ACM 2.0 đang xài
Bác nào có phần mềm Chat Y!m trên P910 cho tôi xin với. Tôi đã cài PM IM+ nhưng không Chat Yahoo được.

@all: Đề nghị các bác khi giới thiệu phần mềm nên ghi rõ các đời máy hỗ trợ để tránh tình trạng tải về cài xong không chạy được lại gỡ ra, rất mất thời gian và làm thêm rác trong máy.
Cảm ơn các bác nhiều.
bạn kiếm CT tên Slick nha, mình đang xài P910i luôn nè, nhớ update bản mới nhất sau khi isntall khi chạy sẽ không bị lỗi nữa, bản cũ vẫn bị lỗi disconnect,xài bản mới chạy OK lắm;;)

wan

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ppcxn
Các bạn cho mình xin cái dùng dc "lâu lâu" của ct: ADL_v1.01
IMEI của mình là 35423500587113602 máy P910i (cái 27269 không dùng được nhé!)
Đa tạ! Đa tạ!
thử cái này nhé :21544 (cũng hông được luôn)
vậy ai còn cái active code nào không share cho mình với
cám ơn nhìu

hoaphuongdothang5

Các pro nhìu kinh nghiệm giúp tôi vụ này với !

Tôi dùng P910, hồi trước tôi có tạo một số bản Backup, nay Restore lại thì không được, khi chạy đến phần "checking files in phone" thì báo lỗi, vậy là sao nhỉ.

Do thời gian qua cài thử nhiều chương trình quá nên vừa Format lại máy, bây giờ muốn Restore để dùng dữ liệu của bản Backup đó.
Các pro nhiều kinh nghiệm chỉ tôi cách khắc phục với.
Cảm ơn các bác nhiều !

jfuolu

cac anh oi may em bi con virus phim.hot.exe bay gio phai lam gi de diet no bay gio
mong cac anh giup cho em.

Linh_t885

Tôi dùng P910, hồi trước tôi có tạo một số bản Backup, nay Restore lại thì không được, khi chạy đến phần "checking files in phone" thì báo lỗi, vậy là sao nhỉ.

Do thời gian qua cài thử nhiều chương trình quá nên vừa Format lại máy, bây giờ muốn Restore để dùng dữ liệu của bản Backup đó.
Các pro nhiều kinh nghiệm chỉ tôi cách khắc phục với.
Cảm ơn các bác nhiều !

Bạn nói rõ hơn là bản Backup cụ thể tên là gì!?:-??

Linh_t885

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ppcxn
Các bạn cho mình xin cái dùng dc "lâu lâu" của ct: ADL_v1.01
IMEI của mình là 35423500587113602 máy P910i (cái 27269 không dùng được nhé!)
Đa tạ! Đa tạ!
thử cái này nhé :21544 (cũng hông được luôn)
vậy ai còn cái active code nào không share cho mình với
cám ơn nhìu

bạn này nếu đã lỗi không thể đăng ký được chỉ còn cách Fomat máy (nhất định phải fomat nếu bạn đã cài không thành công). Sau khi fomat máy xong thì chuyển thời gian của máy lên 30/12/2050 rồi cài ADL 1.01 cài xong khởi động lại máy và chuyển máy về ngày hiện tại, lúc này ADL 1.01 sẽ được Free đến 30/12/2050 (lúc này bạn còn dùng P910 không nhỉ) :D

Linh_t885

Nguyên văn bởi vangayeu Xem Bài gửi
Bác nào có smart movie P910i cài không cần phải ĐK cho em xin ... Dòng P910 hàng Tàu báo IMEI ảo nhập vào toàn báo Check Digit Wrong in IMEI ... Smart movie TA hay TV bản nào cũng được em đang cần gấp ... Em cám ơn rất nhiều !!!

không phải như bạn nói đâu, cài smartmovie phải có xảo thuật và chỉ cài được đến bản 3.25. Tìm và đọc kỹ nhe! có trong diễn đàn đấy!

wan

bạn này nếu đã lỗi không thể đăng ký được chỉ còn cách Fomat máy (nhất định phải fomat nếu bạn đã cài không thành công). Sau khi fomat máy xong thì chuyển thời gian của máy lên 30/12/2050 rồi cài ADL 1.01 cài xong khởi động lại máy và chuyển máy về ngày hiện tại, lúc này ADL 1.01 sẽ được Free đến 30/12/2050 (lúc này bạn còn dùng P910 không nhỉ) :D

2050 lúc đó mình đã 70tuổi và đang nằm ở trong chum hoặc là hố sâu "dài 2m sâu vô tận rùi bạn ạ ^^ " lúc đó đang bấm cái P910i đồ cổ cho con cháu xem :D

wan

Nguyên văn bởi vangayeu Xem Bài gửi
Bác nào có smart movie P910i cài không cần phải ĐK cho em xin ... Dòng P910 hàng Tàu báo IMEI ảo nhập vào toàn báo Check Digit Wrong in IMEI ... Smart movie TA hay TV bản nào cũng được em đang cần gấp ... Em cám ơn rất nhiều !!!

không phải như bạn nói đâu, cài smartmovie phải có xảo thuật và chỉ cài được đến bản 3.25. Tìm và đọc kỹ nhe! có trong diễn đàn đấy!

bây giờ ai xài SM nữa...xài DiVX bản mới nhất 1.0 kìa hay hơn nhìu, dùng chương trình convert của SM mà convert ra, nhớ chọn chế độ theo dạng máy S.E P910i, xem hình sáng rõ không bị giật và âm thanh rất tuyệt
sau khi xem xong nói tiếng bye bye SM vẫn chưa muộn :))

hoaphuongdothang5

Bạn nói rõ hơn là bản Backup cụ thể tên là gì!?:-??

Trước, khi con P910 của tôi còn đang chạy mượt thì thi thoảng tôi lại tạo một số bản Backup (chỉ backup internal memory) và ghi tên theo ngày tháng, kèm theo ghi chú tình trạng máy để phân biệt, trong quá trình sử dụng thi thoảng cài thêm phần mềm mới nếu có trục trặc gì tôi đều Restore lại được (bất cứ bản backup nào).
Nay, do thời gian qua cài thử nhiều phần mềm nên máy chạy không còn mượt mà nữa nên tôi đã format máy, sau đó Restore lại bản lưu trước thì không thấy được nữa, tôi thử Backup thì vẫn được bình thường.
Có phải do format mà xảy ra tình trạng vậy không nhỉ.
Tôi vẫn đang thử một số cách nhưng cũng chưa được.
Các bác cùng nghiên cứu giúp tôi nhé.
Trân trọng cảm ơn !

hoaphuongdothang5

bạn vào www. game.fpt. com. vn nhé! có Emap chạy luôn cho P910

Tôi đã thử bản EM 2.02 rồi nhưng P910 không chạy được, đến bây giờ tìm vẫn chưa thấy có phiên bản khác.
Nếu bác có bản nào chạy được trên P910 gửi cho tôi xin với, email của tôi là: vanminhhp@gmail.com
Cảm ơn bác nhiều nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

Linh_t885

Tôi đã thử bản EM 2.02 rồi nhưng P910 không chạy được, đến bây giờ tìm vẫn chưa thấy có phiên bản khác.
Nếu bác có bản nào chạy được trên P910 gửi cho tôi xin với, email của tôi là: vanminhhp@gmail.com
Cảm ơn bác nhiều nhiều !

gửi bạn đậy, cái này mình đang dùng trên máy chạy rất ngòn, chỉ mỗi 1 nỗi là bản đồ không full màn hình

Linh_t885

2050 lúc đó mình đã 70tuổi và đang nằm ở trong chum hoặc là hố sâu "dài 2m sâu vô tận rùi bạn ạ ^^ " lúc đó đang bấm cái P910i đồ cổ cho con cháu xem :D

ông này không đọc kỹ rùi, tui nói như vậy không hiểu được à!? máy P910 đẩy lên cao nhất là 30/12/2050 nếu không cài được ADL bằng serikey thì phải dùng cách này, khi đó sẽ dùng free đến hết thời gian trên mà không cần đăng ký. :-?

Linh_t885

bây giờ ai xài SM nữa...xài DiVX bản mới nhất 1.0 kìa hay hơn nhìu, dùng chương trình convert của SM mà convert ra, nhớ chọn chế độ theo dạng máy S.E P910i, xem hình sáng rõ không bị giật và âm thanh rất tuyệt
sau khi xem xong nói tiếng bye bye SM vẫn chưa muộn :))

DiVX bản soft free không cần đăng ký, xem cũng rất mượt, nhưng nếu ai đã dùng SM rùi thì khi dùng DiVX thấy chán luôn!

hoaphuongdothang5

gửi bạn đậy, cái này mình đang dùng trên máy chạy rất ngòn, chỉ mỗi 1 nỗi là bản đồ không full màn hình

Sao máy tôi lại không chạy nhỉ ???
Sau khi cài xong, chạy thì báo lỗi như sau:

Program closed
Program jes-b2-javax.
microedition.
lcdui1@1420c2
Reason number 3

Nhấn continue là treo máy luôn.
Vậy là sao hả bác.
:(:)(:)((

kdv2108

Active Member
SpyCall for UIQ2

Tôi mới tìm thấy PM này, nghe nói dùng ghi âm cuộc gọi cho UIQ2 nhưng khi cài máy báo: Component failed security check.Cannot install.Tôi đã chỉnh ngày tháng nằm trong khoảng effective from... và Expires on... nhưng vẫn không đc.Các Mod thử nghiên cứu xem có cách nào cài đc PM này không?