• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CLEAN ROM] XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20764)

Có bác nào giúp em với????!!!!!!
em youtube không chơi nhạc trực tiếp được
em phải cài thêm soft gì để chơi được đây??
mong các bác chỉ giùm :|
thanks!

KiD2034

Thằng Internet Sharing có thể biến PPC thành modem để lướt web trên PC thông qua GPRS bằng hồng ngoại hay cable (Sync 4.5). tui đã dùng chức năng này rồi. tuy nhiên tốc độ không cao (chát chít thoải mái).
Bạn cũng có thể lướt web trên PPC qua Internet của PC bằng cable chạy rất tốt. (không cần bật Internet Sharing_mà cũng chẳng thể vào GPRS được vì nó đã nối qua Sync rồi)
Chỉ khi bạn dùng ppc làm modem bật thằng Internet Sharing lên thì icon của Sync sẽ tắt _ không ở trạng thái kết nối USB nữa
chúc vui nha!

Theo mình tìm hiểu được thì cái này dành để share Internet cho PC hoặc PCC khác, cái này giống như có bạn hỏi cách dùng PPC làm Modem đó. Trước đây thời Internet chưa phổ biến và chỉ lên mạng qua con đường Dial up thì lúc bí mình vẫn kết nối điện thoại với Laptop, điện thoại như là 1 modem để Dial up vào mạng, lúc đó còn dùng cổng hồng ngoại chứ cũng không có cable hay răng xanh luôn. Còn bản thân PCC hiện nay tự nó có thể kết nối Wifi, răng xanh :D hay dùng cable thì có ActiveSync (hay Windows Mobile Center trên Vista), nếu PC có Internet thì PCC cũng sẽ xài được internet. Như vậy Internet Sharing trên PCC là để share internet cho các thiết bị khác kết nối với PCC của mình. Theo như bạn nói thì là trường hợp thứ hai.

Cảm ơn 2 bạn nhìu nha, vậy là nó có cả 2 chức năng vừa có thể làm Modem cho PC vừa có thể xài Internet ké từ PC , Với Atom kô gì là khó tưởng tượng :))

sulli110

i HAVE A PROBLEM

i have little problem.. when i update my O2 Atom xecutive.. when it comes to xtended rom.. it sáy that format fail.. nơ what do i do..
please reply
thank you

pure

i have little problem.. when i update my O2 Atom xecutive.. when it comes to xtended rom.. it sáy that format fail.. nơ what do i do..
please reply
thank you
PLEASE READ BEFORE USE! FLASH THE ROM WITH OPTION "OS+ExtendedROM".

Sonblack

Super V.I.P
please reply
thank you

Please give me to know that where does the notice display?
Screen of PC or PPC :D
If the notice is on PC, please extract the ROM file to folder "C:\Windows\Temp". In the other hand, your extended rom on PPC has problem.

thanhchaua6

Cám ơn anh Sơn vì bản CLEAN ROM này, theo mình thì nhiều người rất thích bản CLEAN ROM vì các chương trình khác mọi người có thể tự cài đặt được, còn Buil được ROM thì nhiều người còn chưa biết.

tranthetai79

mình thấy có pác nào nói bàn phím gọi đẹp như thế là lâu lâu mò lên dow 1 bản về sài chứ ko đam mê lăm nhểy ...........mình chưa bỏ sót bản nào của anh Sơn nên thấy câu nói đố ko thực tế.xem lại cho cái.....
Noel này có quà Rom cho anh em ko anh Sơn.......................

mykolor

Bản ROM này hình như không cài được SQL CE 3.5 (để xài soft KaraList). Anh Sơn thử xem có phải không.

Hỏi thêm anh 1 câu luôn, muốn tắt mặc định phần Call ID thì làm sao

Nguyenson318

Bản ROM này hình như không cài được SQL CE 3.5 (để xài soft KaraList). Anh Sơn thử xem có phải không.

Tui cũng thấy vậy. Đã cài nhiều lần trên các bản ROM khác nhau của Anh Sơn nhưng vẫn pó tay...

Last edited by a moderator:
M

ManyKaty

Guest
Các Rom của a Sơn build rất hay. Mình down về dùng và rất ưng ý.
Tuy nhiên, khi mình reset to default thì lại không về được bản default của máy (là bản O lúc đầu ý cái WM 5.1)
Giờ làm thế nào để về lại được như vậy ?
Mình đang học cách build và giờ thì ko biết làm thế nào để đưa máy về lại default như ban đâu nữa.
Mỗi lần reset là lại về bản của a Sơn ^^.
Sao để gỡ nó đi được bi giờ :D

Sonblack

Super V.I.P
Các Rom của a Sơn build rất hay. Mình down về dùng và rất ưng ý.
Tuy nhiên, khi mình reset to default thì lại không về được bản default của máy (là bản O lúc đầu ý cái WM 5.1)
Giờ làm thế nào để về lại được như vậy ?
Mình đang học cách build và giờ thì ko biết làm thế nào để đưa máy về lại default như ban đâu nữa.
Mỗi lần reset là lại về bản của a Sơn ^^.
Sao để gỡ nó đi được bi giờ :D

Đã up rom thì HR nó sẽ trở về cái ROM bạn up lần cuối cùng. :D Muốn về ROM gốc WM5 thì up lại ROM gốc WM5 thôi bạn nhé!

autumnking

Thú thực là e vẫn cứ nghiền bản full hơn . Dù sao bản clean sẽ phù hợp với đa phần a e đã thành thạo 1 chút vì mình có thể tự tay cài cắm nhiều thứ. Tốc độ và bộ nhớ sẽ do mình chủ động hơn . Vẫn đang mong đợi bản ROM mới hơn của pác Sơn đen :):-??

hoangnam1002hn

Active Member
híc room dạo này cũng có vẻ thêm nhiều người mới thì phải,các bác cứ tham khảo kỹ rồi hẵng hỏi nhé.ai cũng vậy thôi muốn vọc room thì điều cơ bản nhất ccas bác đều phải biết, mà muốn biết thì đọc nhiều tài liệu tham khảo nhé.bác sonblac để tạo mỗi bản room đều có chắt lọc kỹ càng trước khi đưa lên diễn đàn dĩ nhiên là chẳng ai hoàn hảo cả, mỗi người đều có sở thích riêng không ai giống ai. cái quan trọng là anh em có room mà vọc là sướng lắm rồi còn muốn như ý các bác có lẽ cách tốt nhất là nên tự build room.
cho em hỏi câu ngòi lề một chut hình như vista khi cài active sync chỉ kết nối bình thường như cóp dữ liệu update thời tiêt nhưng không thể uo room được đúng không ahj. em thử mấy lần nhưng không được vì máy em chạy win7 mà

pure

Thú thực là e vẫn cứ nghiền bản full hơn . Dù sao bản clean sẽ phù hợp với đa phần a e đã thành thạo 1 chút vì mình có thể tự tay cài cắm nhiều thứ. Tốc độ và bộ nhớ sẽ do mình chủ động hơn . Vẫn đang mong đợi bản ROM mới hơn của pác Sơn đen :):-??
Đúng là được voi đòi thêm hai bà trưng! Sơn à,mình đang dùng bản 20759 cái camera không thể zoom được là vì sao vậy sơn. Mình có thể vào đâu để chỉnh lại vậy???

mykolor

Đúng là được voi đòi thêm hai bà trưng! Sơn à,mình đang dùng bản 20759 cái camera không thể zoom được là vì sao vậy sơn. Mình có thể vào đâu để chỉnh lại vậy???

Nếu bạn đã chỉnh image size là 1600x1200 Pixel (tối đa của atom) thì không thể zoom được nữa. Muốn zoom được 8X như quảng cáo thì bạn chỉnh image size 176x144 pixel đi. (zoom số là vậy, quá cùi bắp)

autumnking

Hô hô . Chỉ là sự háo hức mong chờ 1 bản ROM mới thôi đâu có j quá đáng . Thực ra mỗi bản ROM mới là thêm 1 lần khám phá k phải là soft mà đơn thuần là thích cái mới, thích tìm hiểu .
PS:Còn pác thì nên học lại cách sử dụng ATOM đi nhé . Hỏi ngớ ngẩn kinh :)

mykolor

Có cách nào setting cái Touch mặc định trong ROM không anh Sơn.

Chỉnh sửa cuối:

pure

Cái này do microsoft làm thì dùng toolconfig chỉnh nó là ok. Nhưng nói trước là phải dùng bằng cách soạn bằng tập tin và các lệnh cung cấp khá khó đấy. Còn muốn đơn giản hơn thì vào anvancedconfig tool chỉnh nhưng không được nhiều.!:(

pure

Sơn cho mình hỏi bản này khi cài Manila TouchFlo 2D vào thì mesenger chuyển từ textmesenger sang sms làm cho không nhận tin nhắn và đọc tin nhắn được bạn có cách nào khắc phục giùm mình không? thanks trước nha.!