• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CLEAN ROM] XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20764)

Sonblack

Super V.I.P
Thank you so much and wait new rom (Core 5.2.20954 Build 20954.1.5.0) :) with two edition (Clean & Manila 2D)

AnhPheCT

Mình thấy cái Dialer của ASUS P535 đẹp quá mong một lần chạm...! Mong Bác SONBLACK Build bản này có cáci Dialer giống như thế còn gì bằng!!!

Cảm ơn rất nhiều!!! Mong Bản Rom mới để vọc tiếp...!​

KiD2034

Mình thấy cái Dialer của ASUS P535 đẹp quá mong một lần chạm...! Mong Bác SONBLACK Build bản này có cáci Dialer giống như thế còn gì bằng!!!

Cảm ơn rất nhiều!!! Mong Bản Rom mới để vọc tiếp...!​

Cái nào xài cũng đc,cần nhất là có Rung Phản Hồi để bik khi ng kia kết nối với mình,đẹp mà kô tiện ích thì giống như 1 cô gái đẹp mà kém thông minh vậy>:)

hippotro

Theo tui thì cứ để cho người build ROM tự do sáng tạo, thử sức với những cái mới, cái hay. Vậy mới có nhiều bản ROM với nội dung lẫn hình thức khác nhau, kho ROM Atom mới muôn màu muôn vẽ, đáp ứng được nhiều đối tượng sử dụng.

@SonBlack: Vấn đề SQL CE 3.5 em đã khắc phục được. Cái PhoneCanvas của ROM khi có cuộc gọi đến không có nút kéo trượt để trả lời hay từ chối, cái này em chép lại file IncomingCall.bmp và 1 vài file *.dll của bộ "MBarvian Opal PhoneCanvas" nên bây giờ nó hoàn hảo rồi :D
Bản này hình như Driver camera đã được khắc phục !?, không nghe ai lên tiếng nữa.
Chúc mừng anh Sơn, bản ROM này rất tốt đối với em. Thanks anh.

Merry Christmas & Happy New Year
Chào bạn mykolor, mình cũng bị tình trạng tương tự cho SQL CE 3.5. Bạn đã khắc phục vụ này thế nào vậy? Thanks a lot.

AnhPheCT

Gởi 2 file "IncomingCall.bmp và 1 vài file *.dll " cho thử cái!!! Cảm ơn!!! Chứ nhận cuộc gọi Bấm phím cứng trã lời... lúc được lúc ko!!

mykolor

Chào bạn mykolor, mình cũng bị tình trạng tương tự cho SQL CE 3.5. Bạn đã khắc phục vụ này thế nào vậy? Thanks a lot.

Cái này khắc phục hơi bị mệt và dài hơi, vì hết đường rồi :)
1. Bạn up 1 bản ROM mà khi cài SQL CE 3.5 không bị lỗi.
2. Cài SQL CE 3.5 vào. Xong, dùng soft "SPB Backup" để backup lại nó. Chú ý khi backup chỉ đánh dấu chọn thư mục Windows và Programs Files
3. Up ROM 20764 này của bác Sơn, rồi xả nó ra là xong thôi.
Chạy ổn, không hề hấn gì cả.

pal2000

Cảm ơn bạn, đã khắc phục xong, có Incoming Call cũng kéo thả như ai :D
Đang chờ bản Rom mới của bác Sơn. Dạo này có bản Clean đâm ra suốt ngày Setup & Uninstall, vọc lung tung trong diễn đàn để tìm phần mềm. Cảm ơn mykolor vì đã chia sẻ, cảm ơn bác Sơn vì các bản Rom và đặc biệt để tạo thói quen cho anh em xem các chủ đề khác trong diễn đàn.
Mary Christmas and Happy new year!!!!!!!!
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

AnhPheCT

Khắc phục được rồi nhưng Khi gọi ĐT thì cái thằng này:
Biến mất Không trượt được xuống dưới.... Không sao Tắt máy được!!! Đành dùng Phím cứng...... Được cái này lại mất cái kia!!! Như ko!!! Dù sao cũng Cảm ơn!!!

Sonblack

Super V.I.P
Đã nói nhiều lần rồi mà, "được cái này đôi khi lại mất cái khác". Vì vậy, những bản ROM của mình dù các bạn có yêu cầu hay đề nghị gì đi chăng nữa thì mình cũng phải chắc lọc và chỉ cho vào những gì có ích thôi. Còn lại, mỗi người mỗi ý, hãy tự xử thì hơn.

AnhPheCT

Đây rồi Mình vừa tìm được Cái Dialpad PhonesCanvas Black tuyệt vời đáp ứng mọi yêu cầu... trược OK...! Xin chia sẽ:​

Download PhoneCanvas black.cab

Mình xài rất tuyệt!!! Mong rằng Anh SonBlack ghé qua, nếu được chỉnh sửa lại cho Rom sau!!! Xin Cảm ơn!!!

Nếu được như thế Rom của Atom sẽ ko còn 1 khuyết điểm nào cả!!!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Nếu được như thế Rom của Atom sẽ ko còn 1 khuyết điểm nào cả!!!

Sao lại gọi cái dialpad đó là khiếm khuyết. Nó hoàn hảo, chẳng qua nó không như mong muốn của bạn chứ nó chẳng có lỗi hay khuyết tật nào cả so với những gì mà nó hỗ trợ.
Mình chỉ làm phần cơ bản, còn lại ai thích gì thì tự xử. Vậy nhé!

AnhPheCT

Sao lại gọi cái dialpad đó là khiếm khuyết. Nó hoàn hảo, chẳng qua nó không như mong muốn của bạn chứ nó chẳng có lỗi hay khuyết tật nào cả so với những gì mà nó hỗ trợ.
Mình chỉ làm phần cơ bản, còn lại ai thích gì thì tự xử. Vậy nhé!

Sorry!! Anh Sơn!! Chỉ lời nói thôi!! Sửa lại là Bản Rom rất hoàn hảo ( chỉ có lổi HTC Album (Moderate from Elfin) thôi)!! Nếu có thêm Dialpad Opad PhoneCavas đầy đủ nữa thì rất tuyệt cho những ai không dùng thêm phần mềm S2U2 (Trượt để khóa máy và trượt để nghe Điện thoại). Theo cá nhân Em thì thích dùng cả hai!!! Thank's!!!

Chỉnh sửa cuối:

mykolor

Khắc phục được rồi nhưng Khi gọi ĐT thì cái thằng này:
Biến mất Không trượt được xuống dưới.... Không sao Tắt máy được!!! Đành dùng Phím cứng...... Được cái này lại mất cái kia!!! Như ko!!! Dù sao cũng Cảm ơn!!!

Mình vẫn xài bình thường, vẫn trượt xuống được. Có lẽ mình đưa bạn chưa đủ 1 vài file chăng??
Có bộ cài đặt nhưng khi cài đặt xong nó lại ngốn thêm bộ nhớ lưu trữ của máy thêm 3MB nên mình mới trích xuất để chép đè

AnhPheCT

Mình vẫn xài bình thường, vẫn trượt xuống được. Có lẽ mình đưa bạn chưa đủ 1 vài file chăng??
Có bộ cài đặt nhưng khi cài đặt xong nó lại ngốn thêm bộ nhớ lưu trữ của máy thêm 3MB nên mình mới trích xuất để chép đè

Cảm ơn!! Được rồi!! Do tải về khi bun nén các file nó ẩn hết nên mình chép vào PPC thiếu. Hôm nay xem lại Show cho nó hiện lên thì ra có nhiều file trong thu mục nên đã chạy OK!! thank's!

VOKE

Chán thật , pác Sơn ra nhiều Rom chất quá mà BatKid vẫn chưa xử con Atom dùm mình ! :(