• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có bản mới nè DL DesireZ v3.2 final][DL Data2SD/Ext4 v2.2][Nand/SD/MAGLAR]

ongbom

E cài bản này từ sáng. chạy song song với WM7. Tình trạng là khi cài xong vao WM7 bị đưa về từ đầu (mất hết) và k kết nối được với máy tính qua Zune nên coi như đi luon WM7. Còn khi chạy Android thì cứ bật Wifi lên là báo lỗi error. Cũng không kết nối được với máy tính qua HTC Sync. Chán quá có bác nào bị thế không? Có ai biết lỗi đấy là như thế nào không?
Em dùng HD2 Tmobile. Thẻ theo máy 16G trước đây vẫn chạy ngon với WM6.5 và Android SD
Config như sau
boot_mode=2
swap_mode=0
format_ext4=0
sd_boost=0
gps_zone=us
ppp_mode=0
data_img=1
nand_data=0
backup_img=0
restore_img=0

lungtungbeng

Em hiện đang dùng bản này từ đêm 26-01 (boot qua MAGLDR) và xin thưa các bác về 1 số vấn đề mà các bác gặp phải:

...........1. Market
: vào rất bình thường.

...........2. Wifi: ổn định, bắt sóng khỏe.

...........3. Pin: 1-4mA (như thế là cao hay thấp mà em thấy có bác kêu ngốn pin quá :-?)

...........4. Với các bác chưa biết edit config.txt: thì trong file DL.DesireZ.v3.2.final.7z đã có sẵn 3 file: config.txt, recommended.config.txt.SD, và recommended.config.txt.MAGLDR rồi. trong đó mặc định file config.txt là cho bản NAND. Nếu các bác boot qua WM thì đổi tên file recommended.config.txt.SD thành config.txt, và tương tự nếu các bác boot qua MAGLDR thì đổi tên file recommended.config.txt.MAGLDR thành config.txt.

towa

Mình cài bản này từ hôm qua, Market vào được ngưng khi download thì báo lỗi, bạn nào biết khắc phục chỉ giúp nhé.
Wifi dùng bình thường.

vinhhuynh1

Xin hỏi anh em nào cài rồi cho xin ý kiến là nếu chạy NAND thì bản nầy có hay hon bản gauner1986 hd-fi nand 0.3 không. mình đang chạy bản nầy trên HD2 thường rất vừa ý. Nghe gọi rõ, wifi, 3G , nét tốt cuối năm không có thời gian để thay đổi nên xin anh em ít ý kiến. Tiện thể hướng dẫn dùm mình cái trên NAND với, giải nén ra nhiều mục quá. thấy hơn 600M liệu HD2 thường có đủ bộ nhớ để chạy không. Thank anh em trước

bakery89

WP7 mà bác bảo tiết kiệm pin và bảo android uống pin?? Hay bác nhầm?? =))

WP7 trc mình dùng thấy pin rất ngon,có thể dùng đc 2ngày,tiết kiệm pin hơn 1 số rom android hùi đó,nhưng xài chán quá nên quay về android rùi,h pin android thì vô đối rùi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

cái này có kính lúp khi nhắn tin k bác,cái mà để mình sửa chữ viết sai ấy

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Xin hỏi anh em nào cài rồi cho xin ý kiến là nếu chạy NAND thì bản nầy có hay hon bản gauner1986 hd-fi nand 0.3 không. mình đang chạy bản nầy trên HD2 thường rất vừa ý. Nghe gọi rõ, wifi, 3G , nét tốt cuối năm không có thời gian để thay đổi nên xin anh em ít ý kiến. Tiện thể hướng dẫn dùm mình cái trên NAND với, giải nén ra nhiều mục quá. thấy hơn 600M liệu HD2 thường có đủ bộ nhớ để chạy không. Thank anh em trước

Bản này mượt bác ạ, bác cài thử thì biết, sướng lắm.
Ram em free toàn tầm 220-250mb :D
giải nén ra to thế vì bản này để cài cả nand và sd. Bác cài nand thì chỉ cần vào usb flasher trong magldr rồi install qua DFT là được chứ không cần phải copy toàn bộ rom vào máy. Em chia ext 3 là 512 nên cũng đủ cài mọi thứ. Với cả nếu thẻ bác đã chia partition thì bản này nó sẽ tự nhận chứ không phải làm gì cả

WP7 trc mình dùng thấy pin rất ngon,có thể dùng đc 2ngày,tiết kiệm pin hơn 1 số rom android hùi đó,nhưng xài chán quá nên quay về android rùi,h pin android thì vô đối rùi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

cái này có kính lúp khi nhắn tin k bác,cái mà để mình sửa chữ viết sai ấy
Có bác à, kính lúp hình vuông, sửa lỗi viết sai, di chuyển dễ lắm

bananavn

Mình xin thêm 1 ý kiến nữa về bản này:

Và có ai giải thích giùm mình swap là gì, các tham số 1960, 1180 .. là gì, VFAT là gì?

Cho em hỏi thêm luôn load from magldr là gì, em tưởng chỉ có 2 cách load là từ NÁND và SD thôi chứ. MAGLDR là thành phần cài vào để flash của Cottula thôi chứ. MAGLDR đâu phải là bộ nhớ đâu.

bản này có vẻ khó config nhỉ

gunnroseclose

bản này có vẻ khó config nhỉ

Khó gì đâu. Nếu đã chia partition thì có 3 file config ứng với 3 mục đích sử dụng là nand, sd hoặc magldr. Cứ xem muốn sử dụng rom như thế nào thì copy file config đó là xong. Mấy cái tham số kia không cần quan tâm quá làm gì

balaxitamon

Khó gì đâu. Nếu đã chia partition thì có 3 file config ứng với 3 mục đích sử dụng là nand, sd hoặc magldr. Cứ xem muốn sử dụng rom như thế nào thì copy file config đó là xong. Mấy cái tham số kia không cần quan tâm quá làm gì
em chả hiểu cái gì cả, vậy là có cần cóp cái gì vào thẻ nhớ không, còn cái chia partion thì dùng cái gì ạ

vinhhuynh1

Bản này mượt bác ạ, bác cài thử thì biết, sướng lắm.
Ram em free toàn tầm 220-250mb :D
giải nén ra to thế vì bản này để cài cả nand và sd. Bác cài nand thì chỉ cần vào usb flasher trong magldr rồi install qua DFT là được chứ không cần phải copy toàn bộ rom vào máy. Em chia ext 3 là 512 nên cũng đủ cài mọi thứ. Với cả nếu thẻ bác đã chia partition thì bản này nó sẽ tự nhận chứ không phải làm gì cả

Có bác à, kính lúp hình vuông, sửa lỗi viết sai, di chuyển dễ lắm

Thank Bác nhiều để mình thử xem sao. tết nhức tới nơi lubu quá không có thời gian tex nhờ Bác chỉ dẫn mấy câu mình cũng an tâm.

jfk2000

ko cài được soft trên market

sao em ko cai được soft từ market từ khi cài bản rom này . Có bác nào có cách khắc phục ko ? bản rom này cũng ko có chương trình explorer để quản lý file nữa . Kiểu này chắc phải bỏ bản rom này rồi . Mặc dù em thích cái giao diện của nó wa

vinhhuynh1

Cài rồi mà không vào Maket được làm sau cái phần mềm đây máy Bác. Hu hu anh em hướng dẫn dùm

gunnroseclose

sao em ko cai được soft từ market từ khi cài bản rom này . Có bác nào có cách khắc phục ko ? bản rom này cũng ko có chương trình explorer để quản lý file nữa . Kiểu này chắc phải bỏ bản rom này rồi . Mặc dù em thích cái giao diện của nó wa

Cài rồi mà không vào Maket được làm sau cái phần mềm đây máy Bác. Hu hu anh em hướng dẫn dùm

And if you still have market issue, try the step below.
1. clear cache in market from settings-> applications-> manage applications -> market -> force stop, clear data, clear cache.
2. fix permissions from ROM manager.
3. same as step 1 but uninstall updates.

Các bác dùng rom nào thì cũng phải đọc hết hướng dẫn của bản đó chứ, lười thế ?
Mà em cài xong 1 cái là vào market down astro về dùng bt mà

bananavn

em chả hiểu cái gì cả, vậy là có cần cóp cái gì vào thẻ nhớ không, còn cái chia partion thì dùng cái gì ạ

Tải bản rom về, giải nén. Trong thư mục được giải nén có 3 file config. Tương ứng với các cách cài khác nhau. Cài bằng cách nào thì đổi tên file đó thành config.txt các file còn lại giữ nguyên. Sau đó cài rom bình thường, theo các cách đã được hướng dẫn như MAGLDR, NAND.

Nếu muốn dùng ext4 thì format thẻ và chia partition theo ext 4 , cái này đã được hướng dẫn.

Nếu muốn dùng img, thì copy file data.img vào thư mục gốc của thẻ trước khi cài.

đọc kỹ hướng dẫn ở link gốc trên xda

gunnroseclose

Tải bản rom về, giải nén. Trong thư mục được giải nén có 3 file config. Tương ứng với các cách cài khác nhau. Cài bằng cách nào thì đổi tên file đó thành config.txt các file còn lại giữ nguyên. Sau đó cài rom bình thường, theo các cách đã được hướng dẫn như MAGLDR, NAND.

Nếu muốn dùng ext4 thì format thẻ và chia partition theo ext 4 , cái này đã được hướng dẫn.

Nếu muốn dùng img, thì copy file data.img vào thư mục gốc của thẻ trước khi cài.

đọc kỹ hướng dẫn ở link gốc trên xda

Đổi tên xong mà không copy file config đó vào folder desire_DL trên thẻ nhớ thì cũng bằng thừa. Mà nếu cài android nand thì chỉ cần copy file config.txt vào thẻ rồi up chứ không cần đổi tên gì cả

gunnroseclose

Đang dùng 3.2, không biết có cách nào để update lên 3.3 mà không cài flash lại không nhỉ. Mỗi lần flash lại rom là phải chỉnh setting và config mệt nghỉ

thienvu533

And if you still have market issue, try the step below.
1. clear cache in market from settings-> applications-> manage applications -> market -> force stop, clear data, clear cache.
2. fix permissions from ROM manager.
3. same as step 1 but uninstall updates.

Các bác dùng rom nào thì cũng phải đọc hết hướng dẫn của bản đó chứ, lười thế ?
Mà em cài xong 1 cái là vào market down astro về dùng bt mà

Có Bác nào đã xử lý được lỗi này chưa? Mình cũng làm y chan vậy nhưng vẫn ko được. À, mà bước thứ 3 (3. same as step 1 but uninstall updates.) ko làm được vì ko cho mình uninstall. Làm sao đây?