• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

stone0_0heart

Em dùng HDWall nhưng vẫn chưa "nuột" lắm, làm sao để taskbar và Softkeybar trong hẳn như của bác AnhPhe được nhỉ :-?!!!

Thêm nữa là khi vào start menu thì vẫn bị "dính" ít ảnh taskbar và Softkeybar từ nền hometab

Rất mong được sự giúp đỡ của các bác!!!!:|

Last edited by a moderator:
thực ra để trong suốt bọn nó thì ko cần HDWall làm gì
bạn chỉ cần làm thế này thôi:
1.chọn hình mà bạn cần làm hình nền ( gọi là hình 1 )
2.từ màn hình home, chọn đến tab setting / personalize / lock screen wallpaper ( nếu nó hỏi là có muốn dùng hình nền mặc định ko thì bạn chọn No ). Sau đó nó sẽ cho bạn lựa chọn hình ảnh, chọn đến hình 1
3.bạn quay trở về home, bấm menu / set wallpaper, nó sẽ ra 1 bảng để giúp bạn cài đặt hình nền
ở cái mục home tab ( có 3 ô ) bạn bấm vào ô đầu tiên, chọn đường dẫn tới hình 1
ở mục all tabs ( có 2 ô ) bạn bấm vào ô đầu tiên, chọn đường dẫn tới hình 1
ở mục IDS_WALL_BARS bạn bấm chọn tới hình 1, nó đòi bạn reset, bạn chiều theo nó :D
thế là xong
có 1 điều lưu ý là để cho đồng bộ thì tất cả phải cùng 1 hình, nếu như bạn chọn hình khác ở 1 trong các thiết lập đó thì hình nền sẽ lệch so với 2 thanh trên và dưới

AnhPheCT

Em dùng HDWall nhưng vẫn chưa "nuột" lắm, làm sao để taskbar và Softkeybar trong hẳn như của bác AnhPhe được nhỉ :-?!!!

Thêm nữa là khi vào start menu thì vẫn bị "dính" ít ảnh taskbar và Softkeybar từ nền hometab

Rất mong được sự giúp đỡ của các bác!!!!:|

Quay về đọc bài 195, và bài 265 làm như thế OK.

stone0_0heart

2.từ màn hình home, chọn đến tab setting / personalize / lock screen wallpaper ( nếu nó hỏi là có muốn dùng hình nền mặc định ko thì bạn chọn No ). Sau đó nó sẽ cho bạn lựa chọn hình ảnh, chọn đến hình 1
3.bạn quay trở về home, bấm menu / set wallpaper, nó sẽ ra 1 bảng để giúp bạn cài đặt hình nền
ở mục IDS_WALL_BARS bạn bấm chọn tới hình 1, nó đòi bạn reset, bạn chiều theo nó :D
thế là xong
có 1 điều lưu ý là để cho đồng bộ thì tất cả phải cùng 1 hình, nếu như bạn chọn hình khác ở 1 trong các thiết lập đó thì hình nền sẽ lệch so với 2 thanh trên và dưới
Đã thành công thank 2 bác!

Chỉnh sửa cuối:

batuocbongdem

thế là xong

E tìm hoài mà ko thấy cái mục IDS_WALL_BARS này ở đâu vậy bác

thegoldfishvn

bác anhphe ơi, e cài cái Notification icons trong suốt mà no ko thấy có gì thay đồi hết. E đã cài cái sdkert gì đó trước lun rùi. nhưng cũng không có tác dụng. e xài touch pro2 bản rom v49 của bác Quang. với lại cho e hỏi là sao v49 này cài CHT v1.8.5.1 với editer vô xong thì ko tắt sense được ( mục sense thì bị bỏ trống nhưng vẫn có sense, check or uncheck đều ko được) Cũng có thể là mấy version khác e ko để ý nhưng mà version này lúc e cài cái theme CHT 2.5 của a, định tắt để cài thì thấy bị vậy.

AnhPheCT

bác anhphe ơi, e cài cái Notification icons trong suốt mà no ko thấy có gì thay đồi hết. E đã cài cái sdkert gì đó trước lun rùi. nhưng cũng không có tác dụng. e xài touch pro2 bản rom v49 của bác Quang. với lại cho e hỏi là sao v49 này cài CHT v1.8.5.1 với editer vô xong thì ko tắt sense được ( mục sense thì bị bỏ trống nhưng vẫn có sense, check or uncheck đều ko được) Cũng có thể là mấy version khác e ko để ý nhưng mà version này lúc e cài cái theme CHT 2.5 của a, định tắt để cài thì thấy bị vậy.
Xem lại thông tin Manila versions mấy vậy? Notification icons phải cài đối với phiên bản CHT phù hợp! Notification icons cho CHT v1.6, v1.7 ko thể cài cho CHT v1.8 và ngược lại.

mrducbao

Nếu bạn đang dùng ROM V49 của PQ thì cài CHTEditor1.8.5.1 và C0okieHometab_v1.8.5 máy chạy vô tư nếu cài xong có Restart máy. Sau đó cài tiếp Theme CHT1.8.5 Sense2.5 final của Mod AnhPhe076 và chờ vài phút bao giờ xong thì Restart (không cần phải tắt Sense hoặc cài SDKsert đâu, vì mình làm nhiều lần rồi chưa hề gặp lỗi, mình cũng sài TP2), cài xong rồi thì bạn có thể tùy biến việc hiển thị Notification icons ở Menu ngoài màn hình Home => Edit home layout =>,........

Bạn thử Hard Reset rồi làm lại xem!!!

Brgds

thegoldfishvn

thực ra thì e sắp cho con TP2 đi rùi ( đang đưa thằng bạn xài thử, okie là tiễn nó lên đường). thanks mod và bạn Bao. Vài bữa nữa mua con HD2 về vọc tiếp.

thegoldfishvn

hic. e cũng gặp tình trạng y chang trên con hd2 mới lấy về. úp rom v61 của bác Quang lun. Mình cài C0okieHometab 1.8.5.1_update của bác Quang đưa. rùi restart là nó ko thể nào lauch Sense lên được nữa. Mình đã thử HR rùi cài lại, ko restart cài cái editer, cài lun cái theme vô lun. thì đều vậy hết. M thử remove CHt ra thì sense load lên như cũ.

AnhPheCT

hic. e cũng gặp tình trạng y chang trên con hd2 mới lấy về. úp rom v61 của bác Quang lun. Mình cài C0okieHometab 1.8.5.1_update của bác Quang đưa. rùi restart là nó ko thể nào lauch Sense lên được nữa. Mình đã thử HR rùi cài lại, ko restart cài cái editer, cài lun cái theme vô lun. thì đều vậy hết. M thử remove CHt ra thì sense load lên như cũ.
Cài bản CHT v1.8.5.0 và CHT Editor 1.8.5.1 ở Topic này nhé. Sau khi HR máy hoàn thiện! Chúc thành công.

thegoldfishvn

A Anhphe ơi. e mún có cái notification icons như của a. a cho e file cài được ko? E đang dùng HD2 rom v61 của bác Quang

Last edited by a moderator:

thegoldfishvn

Sorry!!........ái cha!! Hôm qua tạo xong đóng gói quên bỏ cái theme PV.tsk vào!! Còn thanh Taskbar đâu có bỏ vào mà hiện ra!!

DINIK - Taskbar v1.5 ở đây:

http://www.mediafire.com/?mugxcbj3xzm

Theme PV kèm:
Xem lại thông tin Manila versions mấy vậy? Notification icons phải cài đối với phiên bản CHT phù hợp! Notification icons cho CHT v1.6, v1.7 ko thể cài cho CHT v1.8 và ngược lại.
Click here to enlarge Nguyên văn bởi thegoldfishvn Click here to enlarge
A Anhphe ơi. e mún có cái notification icons như của a. a cho e file cài được ko? E đang dùng HD2 rom v61 của bác Quang
Quay trở lại tìm mấy bài trước có hết!
hic sao e cài vào ko được. dù đã cài cái sdkert gì đó lun rùi. lần trước thì e cài vào TP2 cài được mà no work. hỏi thì mấy anh nói là cài đúng version 1.7, 1.8 gi đó. Lần này e cài vào HD2 thì nó báo là "....It is not digitally signed with a trusted cẻtificate.