• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

ancola66

Super V.I.P
Những mẫu đồng hồ cũ có cách nào để chạy trên CHT 1.8.5 ko hả các bác?

Iem xin lỗi, các clock cũ vẫn set ngon lành trên CHT 1.8.5.. Em tí tớn hỏi trước khi thử.. Hịx..
Các đồng hồ bình thường thì chạy được trên CHT 1.8.5. chỉ có các đồng hồ có kim giây trôi như đồng hồ cơ thì mới phải làm lại.

AnhPheCT

Đồng hồ số cho CHT v1.8.5

Bạn có thể cài đặt và gở bỏ bằng file *.CAB, hoặc có thể giải nén bằng CAB2EXT để thay đổi từng file ảnh theo sở thích. Mình đã liệt kê tên của tùng file _manila.

Mã:
[B][U]
Number Clock[/U][/B]

1. [B]5a67bba9_manila:[/B] bg_tab_stack_down  (5a67bba9_manila.png:  256x128)

2. [B]6d1e4916_manila:[/B] bg_tab_stack_up (6d1e4916_manila.png:  256x128)

3. [B]77e0069a_manila:[/B] icon_clock_number (77e0069a_manila.png:  1024x256)

4. [B]1435ccbf_manila:[/B] icon_clock_am (1435ccbf_manila.png: 32x16)

5. [B]3d076c02_manila :[/B] bg_tab_single_up (3d076c02_manila.png:  256x128)

6. [B]49254995_manila:[/B] bg_tab_single_down (49254995_manila.png:  256x128)

7. [B]37332e2e_manila:[/B] icon_clock_pm (37332e2e_manila.png: 23x16)
Sapphire Clock Digits w/ Anastasia Background

Ruby Clock Digits w/ Anastasia Background

Gold Clock Digits w/ Anastasia Background

Emerald Clock Digits w/ Anastasia Background

Amethyst Clock Digits w/ Anastasia Background

AnhPheCT

Bạn có thể cài đặt và gở bỏ bằng file *.CAB, hoặc có thể giải nén bằng CAB2EXT để thay đổi từng file ảnh theo sở thích, bằng cách chép đè vào thư mục windows\.

Chrome Clock Digits w/ Anastasia Background

Citrine Clock Digits w/ Anastasia Background

AnhPheCT

Toggle switches_
Notification_Miscellaneous
CHT v1.8.5.0

Gồm 2 file: Nếu cài đặt tải file *.CAB, nếu chép đè vào thư mục windows\ tải file *.zip về PC giải nén chép các file ảnh *.png vào thư mục windows\.

AnhPheCT

(tt)

Bạn có thể cài đặt và gở bỏ bằng file *.CAB, hoặc có thể giải nén bằng CAB2EXT để thay đổi từng file ảnh theo sở thích, bằng cách chép đè vào thư mục windows\.

Royal Blue Clock Digits w/ Glossy Trans Anastasia Background

Sapphire Clock Digits w/ Glossy Trans Anastasia Background

Onyx Clock Digits w/ Glossy Trans Anastasia Background

Diamond Clock Digits w/ Glossy Trans Anastasia Background

AnhPheCT

(tt)

Digital Sapphire Clock w/ Anastasia Background

Digital Ruby Clock w/ Anastasia Background

Digital Emerald Clock w/ Anastasia Background

Digital Amethyst Clock w/ Anastasia Background

AnhPheCT

Anhphe076_Toggle sw_Notifi_Misce for CHT v1.8.5.0 full

Thank Mr.DINIK

Tạo: Toggle switches icons, Notification icons, Miscellaneous icons,
Thêm: Notification của Locksreen HD Mini icons, Task icon màu ở Home Tab

AnhPheCT

Anhphe076_CHT Music Player glas v1.8.5
(Full đã fix nút Back)

Trong suốt Music Player cho CHT và Manila Music Tab.

LuonGThanGtk

cài cookie's home này rất đẹp nhưng hình như chỉ cài đc trên rôm 6.5, máy mình là Topaz chạy rom 6.1 cài lên ko đc, sẵn tiện cho mình hỏi sao khi up rom ship 6.5 cái phần Task trên taskbar lại biến mất nhỉ, góc trên cùng bên phải mà khi bấm vào ta xem đc phần trăm của ram ấy, mình có vào setting tìm đến task manager nhưng ko có tab Button như trong 6.1 để chọn "end X ....", cảm ơn trc

haidaicayk

cài cookie's home này rất đẹp nhưng hình như chỉ cài đc trên rôm 6.5, máy mình là Topaz chạy rom 6.1 cài lên ko đc, sẵn tiện cho mình hỏi sao khi up rom ship 6.5 cái phần Task trên taskbar lại biến mất nhỉ, góc trên cùng bên phải mà khi bấm vào ta xem đc phần trăm của ram ấy, mình có vào setting tìm đến task manager nhưng ko có tab Button như trong 6.1 để chọn "end X ....", cảm ơn trc
WM 6.1 hay 6.5 gì thì phần Task Man điều có tab Button cả. Có thể bản Rom Ship của bạn hoặc PPC của bạn bị lỗi gì đấy. Bạn Up Rom khác xem sao. Up rom cook đi bạn. Bây giờ Rom cook rất nhiều và nhiều Rom rất chất lượng như PDAViet Rom, Energy Rom,...:D

LuonGThanGtk

mình cài cả Ship 6.5 bản asia lẫn europ đều bị như thế, nhưng cài rom cook 6.5 thì ko sao
mình thích dùng rom ship hơn vì tính ổn định chứ rom cook nhiều lỗi quá, căn bản nhiều phần mềm cài giờ tương thích với 6.5 nhìu hơn ko mình đã xài 6.1 gốc của máy rồi

AnhPheCT

Bạn nên đọc kỹ nhé!! Manila v2.5 và HTC Sense nhé!! Còn Manila các phiên bản khác và TouchFlo 3D cũng ko cài được đâu! Rom WM6.5 mà ko thuộc hai đ/k đó cũng ko dùng được chứ đùng nói chi đến WM6.1.

ancola66

Super V.I.P
Chia sẻ với anh em 2 đồng hồ Analog cho Co0kie Home Tab 1.8.5. Đặc biệt 2 loại đồng hồ này là đến tối (Từ 20h) sẽ sáng như đèn neon (Neon version) hoặc phát Dạ Quang (Lum Tec version) và đến sáng thì nó lại trở lại như thường:p. Như hình minh họa :

ntt2006

Chia sẻ với anh em 2 đồng hồ Analog cho Co0kie Home Tab 1.8.5. Đặc biệt 2 loại đồng hồ này là đến tối (Từ 20h) sẽ sáng như đèn neon (Neon version) hoặc phát Dạ Quang (Lum Tec version) và đến sáng thì nó lại trở lại như thường:p. Như hình minh họa :

Thank bác Ân nhiều,bác có thể share wallpaper của hình thứ nhất cho em không vậy?nhìn rất ấn tượng.

Last edited by a moderator:
trời, hóa ra vẫn có cách làm trong suốt thanh taskbar và thanh menu ở dưới được
bác cho em xin file cab đi ạ :D

ancola66

Super V.I.P
Thank bác Ân nhiều,bác có thể share wallpaper của hình thứ nhất cho em không vậy?nhìn rất ấn tượng.

Bạn tải ở dưới bài nhé

Co0kie Home Tab 1.85 kết hợp với Co0kie Home Tab Editor 1.85.1 làm được việc này mà :p

Để cho TaskBar và SoftkeyBar trong suốt bạn chỉnh như sau. Ở màn hình Home, bạn vào Menu/Set Wallpaper, ở Skin Taskbar and Softkeybar bạn chọn hình nền giống với hình nền của màn hình Home là được...

cám ơn bác, thế mà em cứ mò mãi trong cookie hometab editor chứ, thảo nào ko ra :D
nhân tiện cho em hỏi làm thế nào mà cái dòng " 3G vinaphone " cũng trong được nhỉ, vì cái dòng " 3G viettel " của em có 1 cái thanh mờ mờ, ở đó có 1 cái nút mà bấm vào sẽ ra quick link ý :d