• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final & CHTEditor v2.0 Final của Sense v2.5

alanlee

Trong CHT đã có mục điều chỉnh các soft key. Bạn gán thêm cho nó là được. Còn các icon bạn đã có thì chỉ cần đổi tên đúng các soft key rồi copy vào thư mục windows, soft reset là được. Các icon softkey có tên file đầu là CHT_softkey_...

Nếu muốn hiện AM và PM trong ô nhỏ trong đòng hồ Alnalog bạn vào CHT/ Widget settings/ clock/ trong Ânlog AM/PM colour chỉnh về 0 là được. Bản CHT2.0 final mặc định là 10 thì phải

Chỉnh số 0 hay số 10 là chỉnh màu trắng/ đen cho chữ AM/PM

1 số ROM chỉnh theme che hẳn đi nên hơi khó.

Vấn đề còn lại là tùy chỉnh vị trí sao cho khớp với ô trống của 01 số frame đồng hồ mới khó khăn :|

binhk88

Bác Phê ơi! em cài cái final fix hơn 6mb của bác sao ứ chạy? HTC sence loading mãi, chẳng nhúc nhích gì cả. Em sử dung Rom Miri V24, V25 và cả Omega V18.2 cũng bị tuốt, cài cái theme final 2.0 bị lỗi Media player thì okie! Muốn cài bản final 2.0 fix thì phải làm ntn bác ơi?
Mình cũng dùng Rom Miri V25, cũng bị giống như bạn. HTC sence loading mãi ko được. Bác phê giúp em với.

binhk88

Bác Phê giúp em cái vụ này để dùng với rom Miri với, em cài mãi mà toàn bị lỗi loading Sense thôi. Thanks bác.

AnhPheCT

Bác Phê giúp em cái vụ này để dùng với rom Miri với, em cài mãi mà toàn bị lỗi loading Sense thôi. Thanks bác.

Mình chưa biết cấu trúc ROM của Miri. Thông số Manila version cao hơn thay đổi cấu trúc hoàn toàn, Theme này chỉ dùng được Core Manila v2.5.2018 và 2019, nhưng các Weather v2017 trở lại, nếu là Weather 2018 cấu trúc file xxx_manila thay đổi rồi, nên Loading Sense hoài là phải. Chịu!

binhk88

Mình cũng dùng Rom Miri V25, cũng bị giống như bạn. HTC sence loading mãi ko được. Bác phê giúp em với.

Mình chưa biết cấu trúc ROM của Miri. Thông số Manila version cao hơn thay đổi cấu trúc hoàn toàn, Theme này chỉ dùng được Core Manila v2.5.2018 và 2019, nhưng các Weather v2017 trở lại, nếu là Weather 2018 cấu trúc file xxx_manila thay đổi rồi, nên Loading Sense hoài là phải. Chịu!

Rom của Miri dùng Manila ver. 2.5.20181424.0 mà bác, chỉ có điều lại dùng buil 23145 không biết có phải do cái này không bác. Thật ra thì nếu em cài bản Final của bác thì load được , chỉ bị lỗi thanh task bar là vẫn ko chịu update skin mới vẫn là task bar cũ, còn cài bản final fix thì mới bị lỗi Loading Sense. Bác cố xem giúp em vụ này nhé, chứ dùng theme mặc định xấu quá.

binhk88

Em cài được rồi bác Phê ạ, hóa ra máy em no thiếu file sdkcerts cài cái này vào xong là ok.

AnhPheCT

Rom của Miri dùng Manila ver. 2.5.20181424.0 mà bác, chỉ có điều lại dùng buil 23145 không biết có phải do cái này không bác. Thật ra thì nếu em cài bản Final của bác thì load được , chỉ bị lỗi thanh task bar là vẫn ko chịu update skin mới vẫn là task bar cũ, còn cài bản final fix thì mới bị lỗi Loading Sense. Bác cố xem giúp em vụ này nhé, chứ dùng theme mặc định xấu quá.

Manila là một lẽ...! Nhưng version của Weather là một chuyện khác! Một Theme Sense 2.5 bao gồm 14 Tab, mỗi tab là một version riêng tích hợp lại thành Theme Manila Sense nhưng chỉ lấy versions Core Sense hiện thông tin thôi. Ban thử vào đây tham khảo: Xem bài 673 trong đoạn Code nhé!

Mã:
Manila Calendar v2.5.20163226.0 
Manila Core v2.5.20181527.0 
Manila Footprints v2.5.20162725.0 
Manila Home v2.5.20181424.0 
Manila Internet v2.5.20171224.0 
Manila Mail v2.5.20163328.0 
Manila Message v2.5.20182216.0 
Manila Music v2.5.20171130.0 
Manila People v2.5.20173126.0 
Manila Photo v2.5.20163127.0 
Manila Settings v2.5.20171926.0 
Manila Stock v2.5.20174020.0 
Manila Twitter v2.5.20172330.0 
Manila Weather v2.5.20163325.0 
................................

http://www.pdaviet.net/showthread.php?72615-★-LINKS-SHIP-ROM-WM6.5-CHO-HTC-HD2-(Leo)-★

AnhPheCT

Theme CHT v2.0 Final &
CHTEditor v2.0 Final Glass
[04/12/2010]

Bao gồm :

1. Theme CHT 2.0 Final
(Chỉ Home Tab). Danh cho bản ROM chỉ cần Tab Home.

2. Theme CHT v2.0 Final_Music
(Home tab và Music home Tab). Dành cho các Bản ROM ko co CHT nhưng Glass Full Tab.

3. Theme CHT v2.0 Final Ful Tab
(Gồm 15 tab). Dành cho nhưng bản ROM chưa có CHT và chưa có gì hết

Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng , Tắt HTC Sense xong cài vào bộ nhớ máy, Reset. Mở lại HTC Sense. Nếu máy ko load Sense thì vào CHTEditor cấu hình tùy chỉnh, Save lại khởi động lại Sense.

1. Theme CHT 2.0 Final (Chỉ Home tab)
2. Theme CHT v2.0 Final_Music (Home tab và Music home tab).
3. Theme CHT v2.0 Final Ful Tab (Gồm 15 tab)

Fix VoiceManil Icons và Ngày tháng năn (ddd,dd-MM-yyyy) [04/12/2010: 17:05:00]

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Cài cái Theme Mod AnhPheCT đưa ở trên thì Icon Voicemail vẫn là cái ổ khóa như bản Theme trước, mới Edit để hiển thị ngày tháng (Thêm năm nữa nó nhảy lung tung trong Menu CHT, để khi rảnh nghịch tiếp)!:D

cuongnvhaui

anh cho hỏi Máy e dùng WM6.0 có sài loại này đc ko?e cài vào mà ko đc.chắc nó đòi hỏi cấu hình cao hơn thì phải.

AnhPheCT

Cài cái Theme Mod AnhPheCT đưa ở trên thì Icon Voicemail vẫn là cái ổ khóa như bản Theme trước, mới Edit để hiển thị ngày tháng (Thêm năm nữa nó nhảy lung tung trong Menu CHT, để khi rảnh nghịch tiếp)!:D

Ủa Em đã sửa cái Ổ khóa thành Voice Mail rồi mà! Còn file ngày tháng Man XT lấy file ngôn ngữ hôm rồi mở bằng Notepad tìm các dòng ddd, dd MM sửa lại theo dạng ddd, dd-MM-yyyy, save lại chuẩn Unicode chép đè vào thư mục Windows\. hay tải file kèm.
Còn cái Lock và VoiceManila Em làm lại....! Hồi tối làm đến khuya có test đâu.....! Còn cái AM/PM màu đỏ nửa đổi thành đen luôn....!
===> Test thử Music ở Home Tab có bị lỗi ko? Muốn sử dụng RSS ở Home tab phải cài RSS trước, mới cài theme sau, nếu ko bị lỗi RSS về skin mặc định. Test phản hồi tiếp để hòan thiện hơn....! Bởi vì chưa kịp test luôn....!

==============****============

Em đã làm rồi......! Tải file *.Cab cài, hoặc file *.zip về giải nén chép đè vào thư mục windows\.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
===> Test thử Music ở Home Tab có bị lỗi ko? Muốn sử dụng RSS ở Home tab phải cài RSS trước, mới cài theme sau, nếu ko bị lỗi RSS về skin mặc định. Test phản hồi tiếp để hòan thiện hơn....! Bởi vì chưa kịp test luôn....!
Em đã làm rồi......! Tải file *.Cab cài, hoặc file *.zip về giải nén chép đè vào thư mục windows\.

Chuẩn rồi đó, đang định tìm cái icon đó để thay.:D
P/S: Bài viết kế trên XT bấm Thanks nhầm "AnhPheCT trả lời cho Mem mà XT cũng Thanks":D

AnhPheCT

Chuẩn rồi đó, đang định tìm cái icon đó để thay.:D
P/S: Bài viết kế trên XT bấm Thanks nhầm "AnhPheCT trả lời cho Mem mà XT cũng Thanks":D
Em chỉ cài file Theme CHT v2.0 Final_Music.cab (Vì ROM đã full Tab rồi).
Nhìn quá đẹp luôn:

Còn lại là do người dùng tùy biến thôi!

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P

Em chỉ cài file Theme CHT v2.0 Final_Music.cab (Vì ROM đã full Tab rồi).
Nhìn quá đẹp luôn:

Còn lại là do người dùng tùy biến thôi!

Chuẩn đét, chạy ngọt rồi đó không cần làm gì thêm!:D Biết là Rom đã Add đầy đủ Theme, nhưng nếu muốn kiểm chứng độ ổn định của Rom và Theme thì cài Full Theme vào mới biết được, nếu khi làm Theme "Thống nhất các công đoạn" thì cài đè cỡ nào cũng không lỗi, bằng không thì ngược lại.:D

HTCimagio

Bác nào chỉ cho e chuyển cai Notification bar xuống chỗ Calenda. Hiện tại nó nằm đè lên tên mạng chán quá.

XuanTruong

Super V.I.P
Bác nào chỉ cho e chuyển cai Notification bar xuống chỗ Calenda. Hiện tại nó nằm đè lên tên mạng chán quá.

Vào CHT chọn "Edit Home Layout" rồi nhấn giữ thanh Notification mà lôi nó xuống => OK.