• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CODEC ALL IN ONE CHO WMP

Status
Không mở trả lời sau này.

blackdoor

Manager
mod TuanQuang xoá cái này đi đựơc rồi đó ở mọi diễn đàn chưa thấy ai dùng windows mobile dùng phần mềm này coi đc các định dạng khác ngoài WMV,WMA,MP3.Nó chỉ có tác dụng thêm nặng máy!?
Xin hỏi có bạn nào dùng phần mềm này coi dc RM RAM RA hay AVI chưa.Mình khẳng định rằng cái này không dùng cho Windows Mobile đựơc.

Bạn chưa nên khẳng định như vậy. Tôi cài vào xem được tệp RMVB trên WMP tuy nhiên vẫn không dùng vì nó chậm quá.

taycuong76

Cais này dùng làm gì hả bạn? Tôi là người mới dùng MDA.
Ac ac ko ai trả lwofi à?

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Cais này dùng làm gì hả bạn? Tôi là người mới dùng MDA.
Ac ac ko ai trả lwofi à?
Đây là gói Code để bổ sung các định dạng có thể dùng trên WMP ở PPC. Bạn là thành viên mới nên đọc kỹ rồi hãy thắc mắc. Khi bạn thắc mắc, hãy cần có thời gian để các thành viên khác trả lời giúp bạn, không thể hỏi là bắt buộc phải có người trả lời bạn. Bạn hãy chú ý cách post bài của mình.

lian123

sao em thử rồi mà vẫn không xem được định dạng 3GP nhỉ, bác nào chỉ giáo cái, có phải là cái WMP-Q8 gì đó không?

bombinson

Bộ code này có tích hợp code âm thanh ac3 ko vậy bro, nhiều phim có âm thanh là ac3 thì chỉ thấy hình mà ko nghe tiếng.

sportdinh

Lỗi nhạc chuông

sau khi cài bộ codec này thì các ringtone mình tạo trong máy không thể thực thi được. Mình xài atom life, kể cả khi gở bỏ Photo contact 5.09 thì nhạc chuông vẫn chuyển sang mặc định. Khi remove codec này thì các nhạc chuông tự tạo mới hoạt động bình thường được. Mình đã thử 2 lần đều như vậy. Các bạn cho ý kiến với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
sau khi cài bộ codec này thì các ringtone mình tạo trong máy không thể thực thi được. Mình xài atom life, kể cả khi gở bỏ Photo contact 5.09 thì nhạc chuông vẫn chuyển sang mặc định. Khi remove codec này thì các nhạc chuông tự tạo mới hoạt động bình thường được. Mình đã thử 2 lần đều như vậy. Các bạn cho ý kiến với

Đúng vậy lỗi này đã được nói đến lâu rồi bạn ạ chỉ được dùng một trong 2 cái thôi!!!

tungnq

mình dùng O2 S cài bộ code này không xem được file .rm , bác nào biết cách để xem file này không ạ ?

Lesangmd

mình dùng O2 S cài bộ code này không xem được file .rm , bác nào biết cách để xem file này không ạ ?
File định dạng RM duy nhất chỉ có thể xem được với phần mềm của hãng Realone networks mà thôi bạn àh .
Để chạy được các file định dạng này ( thường gặp khi tải các file radio , VOA special english ,...) bạn cần cài đặt phần mềm " Realone Player for PPC " .

Bạn có thể tải phần mềm nói trên phiên bản mới nhất cho PPC theo link bên dưới :

vnanhvn

Cảm ơn nhé. Nhưng ko chạy đc Flv a?

Đúng vậy bạn ạ! Flv chỉ có tcmpplugin mới có thể chạy được thôi, nhưng cũng chỉ chạy được các phải khá nhỏ nếu lớn qua cũng chỉ có tiếng chứ không có hình.

Hy vong trong tương lai sẽ có phần mềm đa phương tiện hơn^^!

doibung0

Đúng vậy bạn ạ! Flv chỉ có tcmpplugin mới có thể chạy được thôi, nhưng cũng chỉ chạy được các phải khá nhỏ nếu lớn qua cũng chỉ có tiếng chứ không có hình.

Hy vong trong tương lai sẽ có phần mềm đa phương tiện hơn^^!

Core Media Player chơi được FLV mà bạn! Chú ý sử dụng phiên bản mới nhất v1.2.5 có hỗ trợ cả youTube!

xtdv

Mình dùng WM6, WMP 10 Mobile.
Cài xong máy cảnh báo là phần mềm này dùng cho phiên bản cũ hơn nên có thể không ổn định.

Mình cài xong WMP vẫn không chơi được các File Video.

Status
Không mở trả lời sau này.