• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CODEC ALL IN ONE CHO WMP

Status
Không mở trả lời sau này.

trandng16

ôi! thanks bác nhiều lắm.em phải khổ sở để download những ứng dụng khác nhưng không dùng dược thì nay đã có bài viết của bác.

3th

Bác ơi e cài cái code vào xong, khởi động lại máy và bật thử nhưng ko chạy đc cái gì là tại sao a? Xin Bác hướng dẫn thêm. e mới dùng HDH WM 6.1 lần đầu.tks

Kentl

Sao em cài vào ròi , reset lun òy , vậy mà vẫn ko đọc được file .rmvb nhi ? có ai bít cách nào để đọc file .rmvb ko ?

minhcanvao

sau vài lần cài nhưng ko chịu đọc cảnh báo khi cài xong nên mình dùng mãi mà không sao đọc được các file avi,rmvb .... thì lần này mình cài và đọc cảnh báo sau khi cài thì nó bảo là không dùng được cho window 6.1 vì phần mềm này được thiết kế cho các bản window trước đấy,mình nói ra đây đê ai dùng hệ điều hành win 6.1 trở lên không phải cài nữa cho đỡ mất công

onlyloveP990i

Sao em cài vào ròi , reset lun òy , vậy mà vẫn ko đọc được file .rmvb nhi ? có ai bít cách nào để đọc file .rmvb ko ?

Mở rmvb clips bằng window media player
Cách cài đặt thì làm theo các bước sau, hoặc theo file tex đính kèm file cài đặt,
Giải nén file rm.rar trong file đính kèm vào một thư mục bất kì.

Copy các file có tên sau

RVDecoderFilter.dll
RealParserFilter.dll
RADecoderFilter.dll
amc_video_renderer.ax

vào c:\Windows

Copy file rmvb.reg vào một thư mục bất kỳ vào PPC của bạn dùng Resco registry để add file reg đó vào.

Và bây giờ thì PPC của bạn có thể mở được file .rmvb
Đã test trên Samsung Omnia i900 sử dụng hệ điều hành Window Mobile 6.1 Pro.
(cám ơn bài post của staythesame3010)

tuancan

mình cài cái này vào avi cũng ko đọc được , flv cũng bó tay . trong khi đó đọc trên core và smartmovie thì ngon ơ

bác nào biết tại sao ko ạ

yoyo20

đồng ý với bác chym2
chừng nào nuột flv các loại thì hốt lìên.
chả ai rảnh mà đi convert flv.

nganhaxanh

Codec cho ppc cũng quan trọng chẳng kém gì trên PC. Nhưng thấy core thì tích hợp cả rồi mà. Không biết cái này có hơn không nhỉ?

doquangduc

Well-Known Member
Sau khi cài cái này vào thì không set nhạc chuông trên thẻ nhớ đc. remove đi thì lại trở lại BT. Mà em cài vào main rùi SR mà cũng không chạy được file MP4 và avi các Bác ạ. CHán.

hung0511

sao em cài vào là ko mở được Windows Media Player luôn cứ bị thoát ra.ai biết giúp em với.thank

Status
Không mở trả lời sau này.