• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÔNG CỤ ĐỂ COOK ROM

toancntt2k5

Mod cho mình hỏi, mình có sài 1 con của Trung Quốc dùng win 6.0. Mình muốn cook rom của nó thì phải làm thế nào, nó chẳn có hiệu gì cả, mình tra sô IMEI của nó rồi nhưng cũng không ra, ai biết chỉ mình với. Máy giờ bắt sóng yếu quá.

lycucu

máy máy gì của TQ mà xài WM vậy bạn? coi chừng xài giao diện giống thôi chứ ko có HDH đâu!

bigbuck

Bác nào có thể cho em tools dùng để cook rom cho HTC Touch Dual ( niki) kô
tìm đỏ cả mắt mà không ra

cocoi123456

Tool cook rom cho HTC diamond P3700 có bác nào có không vậy, mình tìm đỏ cả mắt vẫn không có và cách sử dụng nữa. Bác nào biết thì hướng dẫn giúp mình với nhé.

ShanLin

mình cần 1 bộ tool để remove & add soft cho HTC touch II (Elfin-P3452)

chỉ cần remove & add soft thôi! ko cần fải chỉnh sửa edit gì đâu....

ai có thì up lên hộ mình với! thanks!

Chỉnh sửa cuối:
mình cần 1 bộ tool để remove & add soft cho HTC touch II (Elfin-P3452)

chỉ cần remove & add soft thôi! ko cần fải chỉnh sửa edit gì đâu....

ai có thì up lên hộ mình với! thanks!
Nếu bạn muốn remove hay add soft vào rom đã cook thì không thể được vì các rom đều đã bị lock nên không thể dump ra mà sửa được đâu, chỉ còn cách bạn tự cook cho mình một bản rom theo ý mình thôi... Bạn sang http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=374 tham khảo nhé...

ShanLin

Nếu bạn muốn remove hay add soft vào rom đã cook thì không thể được vì các rom đều đã bị lock nên không thể dump ra mà sửa được đâu, chỉ còn cách bạn tự cook cho mình một bản rom theo ý mình thôi... Bạn sang http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=374 tham khảo nhé...

hiz.....e cũng đã tham khảo rồi, nhưng toàn tiếng anh....ko biết đường mà mò =.="

dù sao cũng thank bạn!

lampn

COOK VÀ BUILD ROM CHO CÁC DÒNG HTC WM5 & WM6

--------------------------------------------------------------------------------

B]I. Bài 1: Buil nbf file

1. Các công cụ cần thiết phải có.

[hide]- PC tối thiểu 250MB Ram, cài WIN2000 trở lên và cài NetCF 2.0.
- HEX EDITOR .
- Hiểu biết chút ít về hệ thống PC cũng như PPC. Quan trọng nhất.
Giải thích 1 chút: Rom bao gồm 3 thành phần XIP, file và module
+ XIP cố định trong Rom, không sửa được (Chưa có tool)
+ File khỏi phải nói
+ Module là thư mục có tên giống như file mà nó chứa (VD: Thư mục MAIL.DLL chứa file mail.dll thì thư mục MAIL.DLL gọi là module)

- Bộ Tools đính kèm theo đây (Bài 2 sẽ có).

2. Các bước tiến hành.

- Download tool và rom file tại đây
Bao gồm các thành phần sau: DEV, ROM, OS, LOC
- Giải nén DEV để tạo thư mục DEV chứa thư mục OEM, TOOLS và 2 file CreateOS.exe, CreateRom.bat
- Giải nén ROM, copy thư mục ROM vào trong thư mục DEV
- Giải nén OS copy 2 thư mục OEM, OS vào DEV
- Giải nén LOC (AKU 2.3 WWE - World Wide English) copy thư mục LOC vào DEV

Chú ý : Bây giờ đã có các phiên bản Aku lớn hơn như Aku2,6.Aku3,2 việc làm vẫn tương tự

Lưu ý giải nén và copy các thư mục con ở cấp cuối cùng nhé

- Build Rom. (Rất dễ)
+ Chạy file CreateOS.exe
+ Chạy file CreateRom.bat

Bây giờ bạn đã có file Rom nk.nbf tại \DEV\Temp\nk.nbf mang ra up và

Còn tiếp:
Bài 2: Sửa rom và add các ứng dụng vào Rom
Bài 3: Extract nk.nbf (Bài này chính ra là đầu tiên nhưng ... Phải là cuối cùng)[/B][/hide]

hok dow đc tool vả rom file trong bải viết cua? pác tom_codon.bác lảm ơn up wa mediafile hộ em mới.cam? ơn nhiểu:-?

Thanks nhiu

kiepngheoyt

các đại ca cứu em với em up rom 6.5 theo hướng dẫn trên trang web của samsung khi update từ mạng xong đang copy file vào trong b7320 của em thì mất kết nối USB thế là tịt luôn khi em tháo bin ra và ấn khởi động lại thí nổi mỗi chữ SAMSUNG em đã thử cả phần mềm MultiDownloader ấn phím "J" nhưng pc nó cũng không nhận ra máy em khởi động lai nó vẫn hiện chữ SAMSUNG ở yên luôn các đại ca nào biết có cách nào cứu em vơi xin cảm ơn nhiều

các đại ca cứu em với em up rom 6.5 theo hướng dẫn trên trang web của samsung khi update từ mạng xong đang copy file vào trong b7320 của em thì mất kết nối USB thế là tịt luôn khi em tháo bin ra và ấn khởi động lại thí nổi mỗi chữ SAMSUNG em đã thử cả phần mềm MultiDownloader ấn phím "J" nhưng pc nó cũng không nhận ra máy em khởi động lai nó vẫn hiện chữ SAMSUNG ở yên luôn các đại ca nào biết có cách nào cứu em vơi xin cảm ơn nhiều
Bạn bị lỗi mất kết nối khi đang update rom, bạn tắt máy, tháo pin, tháo SIM rồi lắp lại pin, giữ phím "J" rồi cắm cáp USB kết nối với PC (trên PC có cài Samsung USB Driver nhé) lúc đó điện thoại sẽ khởi động vào chế độ Bootloader, dùng MultiDownloader để tải và update lại rom nhé...

kiepngheoyt

em thử rồi nhưng máy pc nó không nhận ra điện thoại có cách khác không hả bác dinhtuandung2012

blackdoor

Manager

Bạn bị lỗi mất kết nối khi đang update rom, bạn tắt máy, tháo pin, tháo SIM rồi lắp lại pin, giữ phím "J" rồi cắm cáp USB kết nối với PC (trên PC có cài Samsung USB Driver nhé) lúc đó điện thoại sẽ khởi động vào chế độ Bootloader, dùng MultiDownloader để tải và update lại rom nhé...

em thử rồi nhưng máy pc nó không nhận ra điện thoại có cách khác không hả bác dinhtuandung2012

Thiết nghĩ các bạn nên vào khu vực tương ứng để thảo luận cách up ROM, topic này giới thiệu công cụ để làm ROM!

kiepngheoyt

bác blackdoor ơi bác cho em xin đường link với em mới tham gia diễn đàn nên chưa biết chỗ nào cả mà bác biết cách khắc phục thì giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

kiepngheoyt

bác longnguyen30 sao em port bai ở link bác chỉ họ lại xóa bài của em vậy giup thì không giúp nhiệy tình mà còn chỉ lung tung chán quá

Chỉnh sửa cuối:

salemnb

cho e xin bộ kitchen cho máy touch pro 2 loại verizon của chú Phạm Quang với ah. Xin bên ấy chả thấy ai ý kiến gì cả, link down về giải nén ra toàn bị lỗi, báo các file 0 byte.