• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Contenta Images To SVG (Convert Ảnh sang định dạng SVG )

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tốn e cũng chơi, em muốn chỉnh cho nó thành dạng trong trong nhìn được cả hình nền đó chứ không nhiều cái xấu lắm đó là shop gì vậy anh ơi?

Vấn đề này đòi hỏi bạn phải giỏi photo shop để chỉnh sửa hình ảnh theo mong muốn rồi mới có thể add vào. Thật sự là không đơn giản đâu. Muốn chỉnh sửa thêm bớt icon thì có thể xài SISCONTENT còn muốn thay đổi những thánh phần khác thì có thể xài Carbide UI 3.4 để chỉnh.

randoms

Cái Carbide UI tải ở đâu vậy anh ơi? Cho e đường dẫn với e vừa tìm được bài về Siscontent với MBT tool rồi anh à.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái Carbide UI tải ở đâu vậy anh ơi? Cho e đường dẫn với e vừa tìm được bài về Siscontent với MBT tool rồi anh à.

Bạn cứ lên google search với từ khoá trên là có đủ cả.

jinsk8r

Vấn đề này đòi hỏi bạn phải giỏi photo shop để chỉnh sửa hình ảnh theo mong muốn rồi mới có thể add vào. Thật sự là không đơn giản đâu. Muốn chỉnh sửa thêm bớt icon thì có thể xài SISCONTENT còn muốn thay đổi những thánh phần khác thì có thể xài Carbide UI 3.4 để chỉnh.
THEME đã đóng sis thì ko dùng Carbide.UI để chỉnh được nữa. Chỉ dùng MBM tools hoặc SIScontents thôi anh à ^^

BuuPhucCT

Well-Known Member
THEME đã đóng sis thì ko dùng Carbide.UI để chỉnh được nữa. Chỉ dùng MBM tools hoặc SIScontents thôi anh à ^^

Trước giờ anh có xài Carbide.UI đâu. Nó quá rắc rối phức tạp. Xài siscontent để chỉnh là đủ mệt rùi:|

randoms

Có vẻ cái MBM tools chỉ chỉnh đc rất ít thôi mình đã thử rồi.

randoms

90% sao mình vừa mở ra nó chỉ có mấy cái background thôi nhỉ? Có 6 file bit map.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đã có topic thảo luận về cách chỉnh sửa theme nên topic này khoá ở đây. Mọi người qua topic kia mà thảo luận nhé

Status
Không mở trả lời sau này.