• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CONVERT VIDEO CHO PPC

darkgemini

nhưng hình như cái ImTOO convert thấy nhanh hơn Lathe nhiều đấy, mình convert bằng Lathe mất cả 1 tiếng mà chưa xong một movie 25 phút nữa...

titit

các bạn thử dùng Windows Movie Maker ngay trong WinXP để convert chưa . Vào import video , nó sẽ chia video ra rất nhiều đoạn , sao đó bạn kéo thả các đoạn này vào phần phía dưới sau đó ấn Ctrl + P sau đó chép lại vào chọn Video for Pocket PC ( full screen )
hình ảnh mình thấy đẹp hơn SmartMovie

Napoleon

Cho mình hỏi con O2 stealth thì convert định dạng nào xem rõ nhất ? Mình cconvert qua avi và MP4 thì nó toàn nhòe hình và giựt giựt !!!

conkhir

các bác ơi!có phần mềm nào vừa convert được cả dvd,vcd,audio và cắt nhạc chuông, chất lượng tốt, dễ sử dụng,dung lượng nhỏ không?giúp em với

Dvha79_ddt

Super V.I.P
các bác ơi!có phần mềm nào vừa convert được cả dvd,vcd,audio và cắt nhạc chuông, chất lượng tốt, dễ sử dụng,dung lượng nhỏ không?giúp em với
Bạn nên dùng phần mềm ImTOO hoặc Xilisoft. Hỗ trợ rất nhiều định dạng bạn à

hngocbao

Dùng Pocket DivX Encoder để xem bằng TCPMP được không?

Phần mềm Pocket DivX Encoder v0.3.60 hay quá, nhưng liệu convert xong rồi có xem được bằng TCPMP được không..chất lượng có OK không?

hngocbao

ImToo Video Converter tốc độ và tương thích tốt

Mình thường sử dụng ImTOO để convert phim cho các máy khác nhau thì mình cũng thấy nó tốc độ nhanh, có thể tùy chỉnh bitrate, resolution, video size, frame rate..rất tiện . ta còn có thể chỉnh tác vụ xử lý đồng thời nếu máy vi tính có cấu hình mạnh (mặc định là 2), các chuẩn video xuất ra cũng rất đa dạng, nên dễ chọn lựa:|

magicQ

sao em download thì nó toàn báo là "cannot find server...", pó tay, phần mềm nào cũng thế, kể cả rom.

buibaobach

Em dung ImToo_KG_Maker để đăng ký cho ImTOO MPEG Encoder v3.1 nhưng nó báo khômg hiệu lực Anh Quang ơi xem lại cho em với.Thank Anh!

ThaiKien

Super V.I.P
Spb Mobile DVD v1.2.0

Spb Mobile DVD v1.2.0
Phần mềm convert video nổi tiếng của SPB ra phiên bản mới 1.2.0.
- Tham khảo thêm tại đây

Tải về tại đây và sử dụng MTK kèm theo để đăng ký.

vdung1972

Có phần mềm nào xem và convert file có đuôi 3G2 trong các máy Sharp, Toshiba sang xem trên PPC không các cao thủ võ lâm ơi. Giúp với đang cần quá. Thanks

dangbuchix

các bác cho gà hỏi tí: convert một file film trên exec 1h30 phút mà mất 500mb + hơn một tiếng ngồi đợi. thế là lâu hay là nhanh hả các bác, có cách nào khắc phục không? em đang dùng spb mobile dvd 1.2 , convert ra avi hay wmv thì dung lượng cũng k chênh, thời gian cũng k chênh. hik

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho gà hỏi tí: convert một file film trên exec 1h30 phút mà mất 500mb + hơn một tiếng ngồi đợi. thế là lâu hay là nhanh hả các bác, có cách nào khắc phục không? em đang dùng spb mobile dvd 1.2 , convert ra avi hay wmv thì dung lượng cũng k chênh, thời gian cũng k chênh. hik

Conveter mà vẫn còn những 500MB thì conveter làm gì? chắc chắn là bạn chọn thông số để conveter là không phù hợp bạn để các thông số nhỏ thôi thì file của bạn mới nhỏ được.
Theo tô convert movie cho ppc các bạn chỉ nên để , tốc độ phim là 15 hoặc 20 hình / s thì khi xem sẽ không bị giật, âm thanh chỉ nên để mono thôi màn hình nên để 320x240. Khi đó phim sẽ nhỏ mà xem không bị giật.
Bạn dùng thử phần mềm này của mình đi rất tuyệt đó. Thân!!!!
http://www.4shared.com/file/15787991/d6de5edc/totalvideoconverterv30betaregfilerevenge.html

Chỉnh sửa cuối:

Bijou

Mấy cái máy nghe nhạc Trung Quốc không biết có xài các phần mềm convert này được không nhỉ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mấy cái máy nghe nhạc Trung Quốc không biết có xài các phần mềm convert này được không nhỉ?

Những phần mềm này để chuyên chạy cho WM máy của bạn nói nếu chạy được WM thì phần mềm này là chuyện nhỏ :D:D:D.
Chú ý: Trước khi hỏi phải suy nghĩ kỹ đã bạn nhé. Thân!!!!!

loveblue

Super V.I.P
ko đâu bạn,chúng sử dụng file có đuôi là amv hoặc swf có kèm theo lúc mua máy, còn mp3 thì sử dụng bình thường

loveblue

Super V.I.P
ko đâu bạn,chúng sử dụng file có đuôi là amv hoặc swf có kèm theo lúc mua máy, còn mp3 thì sử dụng bình thường