• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

Khoaaaa

Active Member
Cuongvt: đúng rồi bạn àh,thích thì xóa luôn thư mục đó,rồi đổi tên thư mục trong fire của a jack vừa giải nén thành như củ(rm-356) ,cop vào rồi jaf ,chúc vui và thành công hen

vutaikt

anh jackpham có bản n97full chưa thế. Có thì post lên cho e dùng thử và đánh já nhé..
Mong bản của anh lắm

votinhhan

anh jackpham có bản n97full chưa thế. Có thì post lên cho e dùng thử và đánh já nhé..
Mong bản của anh lắm

sắp có rồi bạn,ráng chờ 1 vài ngày nữa ha,tính a Jack là share cho a e là phải ok,chứ lỗi chỗ này,sửa chỗ kia là ảnh hổng có thích đâu.
Ví như mấy bản up gần đây nè,ảnh có thông báo hay Makeeting như các Vip khác đâu,ấy vậy mà đùng 1 cái sáng lên chưa thấy gì,tối lên đã thấy người ta down ầm ầm bản mới.
Sắp có rồi \-/

jackpham

a bận vài ngày cho nên sớm lắm thì cuối tuần này sẽ có. Nếu fw của binh24 thật sự ổn định. Trong thời gian này a vẫn chờ phản hồi từ các mem về các fw N97mini và N97full này. Xem có thật sự cần để cook nữa ko. Chỉ cần Ram và Pin tốt hơn fw C6 thì ok rồi.
Anh đang có 1 theme rất đẹp sẽ tung ra trong bản cfw sắp tới này!

votinhhan

a bận vài ngày cho nên sớm lắm thì cuối tuần này sẽ có. Nếu fw của binh24 thật sự ổn định. Trong thời gian này a vẫn chờ phản hồi từ các mem về các fw N97mini và N97full này. Xem có thật sự cần để cook nữa ko. Chỉ cần Ram và Pin tốt hơn fw C6 thì ok rồi.
Anh đang có 1 theme rất đẹp sẽ tung ra trong bản cfw sắp tới này!

he he:D,lần đầu tiên thấy bác makeeting sản phẩm của bác đấy ha :D,nhưng có như vậy còn hơn là Âm Thầm bác ạ.
Thực ra các bản 97full kia của các Vip thấy các mem con phản ánh nhiều,nên e cũng kô hứng thú mấy.
E kô phải nịnh bác,nhưng e biết sản phẩm của bác khi đến với tụi e phải có chất lượng,chí ít cũng phải là tương đối cao.
Còn từ giờ trở đi không có bản 97full,hay sửa lỗi thì những bản bây giờ là ok.
Nên người dùng như tụi e cũng phải nên hiểu những cái gì hay thay đổi chưa hẳn đã tốt,những cái gì ít thay đổi có thể sẽ là tốt.
Bên fwc này e biết có 2 topic e thấy dùng ưa nhất là cfw51 của anther1991 và C6/97mini của a.hiện e đang dùng bản 14/10,cũng như a,kết cái giao diện tiện dụng bên ngoài menu.
E sẽ chờ bản kế tiếp của a.chúc a luôn mạnh khỏe để làm việc tốt ngoài xã hội và cống hiến thêm nhiều cho PDAVIET a nhé.!
Thanks!

ljz282

Có ai giúp mình với. Mình flash bản C6 của Arsene. Giờ muốn flash qua bản của anh Jack mà tới đoạn bật máy để tìm thiết bị thì nó cứ failed hoài, máy toàn bị bật lên luôn :( Mình thử đổi cổng USB rồi mà vẫn bị. Cắm vô NSU để cài lại nguyên bản 58 thử thì nó cũng cài đc nửa chừng là toi luôn. Có ai biết là do đâu không :-/

votinhhan

Có ai giúp mình với. Mình flash bản C6 của Arsene. Giờ muốn flash qua bản của anh Jack mà tới đoạn bật máy để tìm thiết bị thì nó cứ failed hoài, máy toàn bị bật lên luôn :( Mình thử đổi cổng USB rồi mà vẫn bị. Cắm vô NSU để cài lại nguyên bản 58 thử thì nó cũng cài đc nửa chừng là toi luôn. Có ai biết là do đâu không :-/

mình nghĩ pc của bạn bị xung đột-mình không biết pc bạn cài những gì,còn của mình chỉ cài nokia pc suite,hình như nó có sung đột với NSU thì phải :-/.bạn thử xóa cái đó ra và flash thử nhé.
chuyện không nhận USB 1 là do cổng (cổng trước hoặc cổng sau)+2 là do sung đột phần mềm.hãy thử mọi cách có thể nhé.mà ngày trước bạn flash vẫn ok bt chứ nhỉ :-/.goodlucky :D

jackpham

Bản full N97 của binh24 vẫn còn nhiều lỗi quá! Không biết bản của mathanh thế nào đây!? Ráng chờ 1 vài ngày nữa xem thế nào

ngyntom

Bản full N97 của binh24 vẫn còn nhiều lỗi quá! Không biết bản của mathanh thế nào đây!? Ráng chờ 1 vài ngày nữa xem thế nào

bản mini của binh24 thì ok rồi đó bác, bản của binh24 cái popup ở home screen k bị tự nhiên mất k biết bản của mathanh lần này fix đc chưa nữa

bomnhim1410

bản này của bác Jack khi flash xong thì cái mục ký tự có hiện lên 7 trang mở đúng 7 trang, nhưng ôi thôi bắt đầu sang trang thứ 2 là ko có gì nữa cả? không biết bác nào bị không?

ngyntom

bản này của bác Jack khi flash xong thì cái mục ký tự có hiện lên 7 trang mở đúng 7 trang, nhưng ôi thôi bắt đầu sang trang thứ 2 là ko có gì nữa cả? không biết bác nào bị không?

cái này do dung font mặc định đổi font sẽ hiện đầy đủ nhé

jackpham

Bản N97mini anh đang hoàn thiện 1 số cái nữa. Ram hiện tại bản này rất ổn bật hiệu ứng tầm 50~52MB, nhưng phần pin chưa biết thế nào đây

concuarangme

Nếu được thì hiệu ứng xoay ngang màn hình khi thực hiện cuộc gọi có thể disable nó đi a, vì nó làm chậm máy ỏ đôi khi treo lắm, bản C6 ngày 14/10 có hiệu ứng như thế đó.

hot_boy_007

A jack ơi.a cfw c6 v11 đc hôk.em tìm mãi.chỉ thầy cfw c6 trên 5k8 va 5230.chán quá a ơi.em thấy cũg có nhiều a em xài c6 mà.

jackpham

A jack ơi.a cfw c6 v11 đc hôk.em tìm mãi.chỉ thầy cfw c6 trên 5k8 va 5230.chán quá a ơi.em thấy cũg có nhiều a em xài c6 mà.

C6 anh đâu có mà cook. Em có thì xem mấy bài viết trên diễn đàn rồi tập cook nó. Cũng dễ thôi không có khó khăn gì. muốn cook FW cho máy nào thì ít nhất phải có máy đó để thử. Nói chung là phải thử đi thư lại nhiều lần mới có bản cook ăn ý share lên cho anh em down.

jackpham

CFW 5800-N97mini XPERIA by Jack coming soon!!!

Bản này nền tảng dựa trên bản N97mini ổn định nhất của MOD mathanh có 1 số thay đổi máy chạy mượt hơn

1. Thay đổi ngày tháng mặc định sau khi khởi động 22-10-2010
2. Hình boot và theme mặc định là XPERIA by Jack
3. Thay đổi toàn bộ nhạc chuông của N8 sang cho 5800
4. Cảm ứng kéo trượt như N8
5. Màn hình mở khoá C6 đã sửa hoàn chỉnh
6. Kiểu sắp xếp menu 4x4 XPERIA by Jack
7. Thêm 1 số ứng dụng rất Pro: Free-iSMS 1.08 Full+iOn BatteryTimer
"Hộp hội thoại" đã được gỡ bỏ. Free-iSMS 1.08 dùng hay hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hot_boy_007

chán thiệt á anh, em học miết không có máy online nữa toàn online máy tiệm àh nên ít thời gian nữa.4um mình không có pro nào xài c6 hết.5800 k à:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((v

jackpham

Phiên bản XPERIA_by_Jack
FW gốc N97mini cho 5800 là do binh24 và mathanh hoàn thiện

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?zn91e86cuhb[/DOWNLOAD]

Link dự phòng
http://www.mirrorcreator.com/files/GUA85GIT/CFW_5800-N97mini_XPERIA_by_Jack.rar_links

joeD

phần mền nghe nhạc ở đâu ra mà nhìn chiến thế cho e link đc ko a jack