• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv51=>C6v20} by Jack Pham

caotuanan

Cho mình hỏi la có cách nào xóa hiêu ứng sao lấp lánh đi ko. Mình chỉ muốn xài hiêu ứng mươt thôi.

bạn bung roft2 ra vào resource/effects không thích effects đó thì delete nó,thay bằng 1 cái effects khác rồi đóng gói lại

vutaikt

xin lỗi các bác cho em quảng cáo tý':
<Ho't>Để chào mừng ngày tết dương lịch 2010
khoảng ngày 28-29/12/2010 mình vutaikt sẽ port 1 bản cfw c6 v20.0.042 cho 5800 ( có thể là cho cả đàn em 5530 nữa)
bản cfw này tốc độ thì khỏi phải chê do hấp thụ được tinh hoa VĂN HÓA của các cooker vip của pdaviet + tinh hoa China+văn hoa sexy của phương tây:)D)

bản này nói chung rất tuyệt cho các bạn vì nó đc kết hợp bỏi các mod của các moder nổi tiếng tốc độ máy chạy rất nhanh..Pin dùng cũng ổn... và tất nhiên là free

rất mong các bạn ủng hộ
<mod del bài em nha... em chỉ muốn đóng góp cho diễn dàn .1 ngày lớn mạnh thôy.. và tất nhiên là giao luu học hỏi.. chia sẽ là chình ko thương mại>

Chỉnh sửa cuối:

nolove_hn

máy mình 5800 xách tay RM 428 có flash đc cái này ko vậy. m ko tìm thấy cái topic hướng dẫn flash máy đâu cả. ai giỏi mấy vụ này thì chỉ m với. chưa flash bao giờ. hoặc cho m xin nick yahoo rồi hỏi cho tiện.

joeD

máy mình 5800 xách tay RM 428 có flash đc cái này ko vậy. m ko tìm thấy cái topic hướng dẫn flash máy đâu cả. ai giỏi mấy vụ này thì chỉ m với. chưa flash bao giờ. hoặc cho m xin nick yahoo rồi hỏi cho tiện.

rm 428 mà đang sài FW mấy nếu 52 thì chịu còn mấy FW khác thì đc

nolove_hn

Máy m chưa có lên 52. đây là hình m chụp ở máy:

Flash được chứ bạn. máy m dạo này hay bị hiện tượng có tin nhắn hoặc người gọi đến là màn hình bị nhòe sọc ngang, để một lúc mới hết nên muốn flash thử bản khác xem có bị nữa ko.

Bạn biết flash thì cho m xin nick yahoo đi. m hỏi cho dễ

concuarangme

Máy m chưa có lên 52. đây là hình m chụp ở máy:

Flash được chứ bạn. máy m dạo này hay bị hiện tượng có tin nhắn hoặc người gọi đến là màn hình bị nhòe sọc ngang, để một lúc mới hết nên muốn flash thử bản khác xem có bị nữa ko.

Bạn biết flash thì cho m xin nick yahoo đi. m hỏi cho dễ

JAF bình thường bạn, nếu chưa biết cách JAF thì bạn wa đây tham khảo nhé

nolove_hn

Sao m hỏi có người lại nói bản này dành cho RM356, máy mình RM428 flash là die phone. vậy là thế nào nhỉ :(

Mà nếu flash đc thì ở bước tạo folder thì của mình tạo là C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\ hay là C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-428\

M down file ở trên về thấy tên file là RM-356

Khoaaaa

Active Member
bạn nên tìm trên forum cfw dành cho 428,hoặc hỏi tìm cách sửa thành rm-428 mà flash,ko thì đie đó,hình như có thể làm bẳng cách dùng core v51của 428,hỏi các vip xem sao
đúng rồi,bạn fải tạo forder có tên là rm-428

votinhhan

Sao m hỏi có người lại nói bản này dành cho RM356, máy mình RM428 flash là die phone. vậy là thế nào nhỉ :(

Mà nếu flash đc thì ở bước tạo folder thì của mình tạo là C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\ hay là C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-428\

M down file ở trên về thấy tên file là RM-356

máy bạn RM-428 mà flash bản RM-356 là TOI đấy
tìm nững bài cho RM-428 nhé
hoặc nhờ vip mathanh....gì đo làm giúp.ok

hellboy2389

máy bạn RM-428 mà flash bản RM-356 là TOI đấy
tìm nững bài cho RM-428 nhé
hoặc nhờ vip mathanh....gì đo làm giúp.ok

Máy mình RM428 up RM 356 dùng từ lúc mua máy đến h ko bị sao cả bạn ah

nho_yeuem

Bác cho cái thời tiết ra ngoài kiểu j vậy hướng dẫn e với < ở cái desktop của bác có cái thời tiết đẹp quá >

nolove_hn

Máy mình RM428 up RM 356 dùng từ lúc mua máy đến h ko bị sao cả bạn ah

Máy bạn flash RM356 đc hả. vậy chỉ mình cách flash với. máy m cũng RM 428, đang mún flash bản này mà chưa dám. sợ toi

vnhuy09

cho e hỏi muốn làm cái dự báo thời tiết ra ngoài hs sao vậy ai bít chỉ e với

dhoanganhtuan

Anh Jackpham ơi giúp em với . em jaf bản này giờ muốn jaf bản khác nhưng khi vô jaf tới đoạn bấm nút nguồn thì em làm rất nhiều lần rồi mà jaf không nhận dc ĐT. Suite của PC nhận ĐT là C6-00 cả ĐT trong phần *#0000# cung báo là kiểu C6-00 và RM-612. giúp em với. Cám ơn anh nhiều

vnhuy09

Anh Jackpham ơi giúp em với . em jaf bản này giờ muốn jaf bản khác nhưng khi vô jaf tới đoạn bấm nút nguồn thì em làm rất nhiều lần rồi mà jaf không nhận dc ĐT. Suite của PC nhận ĐT là C6-00 cả ĐT trong phần *#0000# cung báo là kiểu C6-00 và RM-612. giúp em với. Cám ơn anh nhiều

phai cài lại fw gốc rồi mới jaf bản khac được bạn ơi

blackheart181

anh em chỉ cho tôi cách cài J.A.F đc không?
tôi cài vào rồi mà không thể dùng đc là sao nhỉ? nó toàn báo là: "P-Key dongle not detected.Please insert ativated dongle"
mong anh em giúp đỡ hộ với. Đã down JAF_Virtual_PKEY_V5 về rồi nhưng ko ăn thua.hichic

Hua_kec

M ình mới mua con 5800 rm428 fw v51.2.007 nhưng máy chưa hack phone, chưa cai ud gì được. cũng không có TV nữa ai có thể làm hộ mình bản cook fw được không.tthank nhiều