• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv51=>C6v20} by Jack Pham

concuarangme

Bản này e sử dụng thì thấy các ứng dụng lịch, tin nhắn..vẫn còn chạy ngầm khi thoát ra đó a, a xem có bị như thế hok nhé.

votinhhan

do V20 của C6 không cải thiện được Ram nên Jack ko biết có nên ra bản v20.0.41 ko nữa. Ram vẫn như bản trên không thể cải thiện hơn nữa. Chắc do cái bàn phím của Symbian^3 đó!

e chỉ quan tâm đến tốc độ máy là chính thôi.cái v51 ram trâu thật nếu so với c6/97mini,nhưng tốc độ đâu có bằng.và pin cũng rất quan trọng.
2 yếu tố này người dùng quan tâm nhiều nhất.cảm ơn anh.!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bản này e sử dụng thì thấy các ứng dụng lịch, tin nhắn..vẫn còn chạy ngầm khi thoát ra đó a, a xem có bị như thế hok nhé.

bản này a sửa lỗi ứng dụng chạy ngầm chưa a.bản này chạy cũng hay,nhưng nhanh hết pin và ram ít là lý do đó.
Hiện tại e vẫn đang dùng bản 14/10 của a,vì quen bản này ,nên...ko dùng bản khác.nếu bản v20 sửa lỗi ứng dụng chạy ngầm e sẽ dùng bản này.thanks a.!

Chỉnh sửa cuối:

letruongphong83

giup e voi?thank a truoc nha

a jack cho e xin kai linh donw
theme saigon dc k?e tim mai ma k thay

a jack cho e xin linh donw theme saigon nha?e tim ma k thay

cho e xin linh down theme saigon a jack oi?e tim mai ma k thay?thank a truoc nha

thanhluan_phuyen

a jack cho e xin kai linh donw
theme saigon dc k?e tim mai ma k thay

a jack cho e xin linh donw theme saigon nha?e tim ma k thay

cho e xin linh down theme saigon a jack oi?e tim mai ma k thay?thank a truoc nha

mìnd dùng bản của anh jack ngay 11/11 nhưng sao khi có người gọi tới chỉ hiên số chứ hông thấy tên nhỉ. nhưng tin nhắn tói thì lại có tên. hông biét bị gì nữa đây?

langthangtronkiep

mìnd dùng bản của anh jack ngay 11/11 nhưng sao khi có người gọi tới chỉ hiên số chứ hông thấy tên nhỉ. nhưng tin nhắn tói thì lại có tên. hông biét bị gì nữa đây?

Lần trước mình cũng bị như vậy khi dùng FW 11. Sau đó reset = *#7370# mới được :(

mrquyen1993

dạo này a jack lâu xuất hiện nhỉ bác binh về PDA rồi bác xem thời gian thế nào ra bản v20.0.4 cho 5800 cái nhỉ;;)

jackpham

Nhờ mod hạ xuống đi. bản v20 này chiếm nhiều RAM quá nên Jack ko cook tiếp nữa

Khoaaaa

Active Member
ko buồn ,ko buồn đâu,sắp có bản credit từ bác thanh rồi,bản đó ram đả lắm,đang dùng vọc gần cả tiếng ram vẩn trên 38mb,đóng hết thì hơn 42mb,giải fóng thì hơn 46mb,thế thì dc rồi chứ,một bản cook 97 mang fong cách jack thì còn j bằng,nhắm cỡ 3 ngày ra mắt ko anh

Khoaaaa

Active Member
bản mới hoàn thành dc bao nhiêu fần rồi anh,sao pic im lặng dử vầy nè

bosscarrot

Anh Jack cho em cái matrix menu 4x4 đã sắp xếp của anh đc ko?. Có cả mấy cái biểu tượng của game... gì đó á. Thank anh nhiều

lechau1991

Sao mình up xong thì vào *#0000# thì nó bảo là version20 và type là RM-612 ????????????? ~X(

Giờ muốn up vẻ khác có cần tạo folder RM-612 để up ko ? Ban đầu 5800 là RM-356 mà ??????????? :-/

caotuanan

Sao mình up xong thì vào *#0000# thì nó bảo là version20 và type là RM-612 ????????????? ~X(

Giờ muốn up vẻ khác có cần tạo folder RM-612 để up ko ? Ban đầu 5800 là RM-356 mà ??????????? :-/

thì bạn đang xài cfw C6 chạy trên 5k8.nghĩa là hồn C6 mà da 5k8 đó.
up tiếp thì chỉ việc xóa hết trong mục rm-356 rồi chép bạn mún jaf vào là chiến thui.

thanhcong27

FW của Jack dùng rất ổn định, mình nghĩ Jack vẫn nên cook thêm bản V20.0.0.41 thêm vào music v52 và music playerv15.1.1034 nữa là ổn. vì fw hack của bạn rất tốt, tính tương thích rất cao với nhiều pm . xin cảm ơn bạn rất nhiều