• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

chjpkute

E thếy icon nhỏ nhỏ như cũ nhìn có vẻ đẹp hơn cũng dễ nhấn .icon to nhiều cái gần nhu chen nhau mất thẩm mĩ lắm..mà pdaviet chưa có prô nào ra một bản thật hòanh tráng dể binh24 không còn đất làm ăn nữa nhỉ hjhj hết cái để khoe khoang để đonate...»»»

natan

E thếy icon nhỏ nhỏ như cũ nhìn có vẻ đẹp hơn cũng dễ nhấn .icon to nhiều cái gần nhu chen nhau mất thẩm mĩ lắm..mà pdaviet chưa có prô nào ra một bản thật hòanh tráng dể binh24 không còn đất làm ăn nữa nhỉ hjhj hết cái để khoe khoang để đonate...»»»

Nế mún vậy pác hãy vì ae mà vào blog của Binh mua Cái bàn phím thông minh rùi share cho các Vip nhà ta ngâm cứu đi là có ngay bản hoành tráng thui;;):p

concuarangme

Nế mún vậy pác hãy vì ae mà vào blog của Binh mua Cái bàn phím thông minh rùi share cho các Vip nhà ta ngâm cứu đi là có ngay bản hoành tráng thui;;):p

bàn phím này tìm được số trong danh bạ thui, chứ có thông mình C6 đâu, mình thì cứ sử dụng bàn phím bình thường cho ổn định.

natan

bàn phím này tìm được số trong danh bạ thui, chứ có thông mình C6 đâu, mình thì cứ sử dụng bàn phím bình thường cho ổn định.

Cái vấn đề này thì mình thấy bác Binh đã giải thích trong blog rùi.Nhưng theo mình thấy như vậy đả là ok rùi.Chúng ta phải công nhận cái bàn phím C6 nhìn đẹp và pro lắm mà

bande

Tình hình là sau khi jaf bản này của bác Jack, có vài cảm nhận sau:
- Mựot, nhanh, ram nhiều, icon đẹp.
- Không quét được nhạc trong E:/music
- Màn hình ở chế độ chờ tắt hết rồi nhưng bàn phím vẫn sáng hoài không tắt => hao pin
- Khi Jaf bản cook N97 cho 5800 thì PC Suite không nhận được điện thoại.
Không biết bác Jack có khắc phục lại được không?

Salon

Còn 1 lỗi nho nhỏ nữa là không di chuyển nhanh qua lại được giữa các tin nhắn,ví dụ như đang xem tin nhắn đến,muốn chuyển qua hộp thư đi thì không được,fải trở ra rồi nhắn vào hôp thư đi mới vào được,phần nhật kí điện thoại cũng tương tự như vậy,làm sao khắc phục đây anh Jack.

ngyntom

Còn 1 lỗi nho nhỏ nữa là không di chuyển nhanh qua lại được giữa các tin nhắn,ví dụ như đang xem tin nhắn đến,muốn chuyển qua hộp thư đi thì không được,fải trở ra rồi nhắn vào hôp thư đi mới vào được,phần nhật kí điện thoại cũng tương tự như vậy,làm sao khắc phục đây anh Jack.

cái này có thể do theme, bạn thử đổi theme khác xem thế nào

tyheo44

anh Jack làm 1 bản giống như vậy cho 5233 được không? thằng bạn em nó nhìn bản này nó ghiền.nếu được thì anh giúp em nha!;;)

ohannguyent

anh jack có cái dialer c6 cho em xin với, muốn cook vào fw mà ko biết kiếm đâu. Hic.. Mong anh giúp dùm, thanks anh nhiều!

bunrieucua

Jack send dùm mình cái menu circle trong CFW này của bạn với + bạn chỉ luôn cho mình đường dẫn để copy file circle đó vào rofs2 nữa với nhé.
Mình đang cần lắm.Mong tin của Jack.Thank Jack trước nha:|

jackpham

anh Jack làm 1 bản giống như vậy cho 5233 được không? thằng bạn em nó nhìn bản này nó ghiền.nếu được thì anh giúp em nha!;;)

5233 a thấy cũng có nhiều người cook lắm rồi mà. E cần gì trong CFW 5800 này thì a cung cấp cho.

@ohannguyent: Dialer c6v20 của em đây http://www.mediafire.com/?65yo8mf9gy5c7p6 e thử nghiên cứu xem danh bạ thông minh là file nào nhé! bộ đó thì ko có chức năng dò danh bạ thông minh

@bunrieucua: Menu Circle http://www.mediafire.com/?6ahv8nvwjgrfkti
e copy vào \rofs2\resource\apps\

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

5233 a thấy cũng có nhiều người cook lắm rồi mà. E cần gì trong CFW 5800 này thì a cung cấp cho.

@ohannguyent: của em đây http://www.mediafire.com/?65yo8mf9gy5c7p6

Trả lời người ta như vậy mà không thèm bắt "nhời" mình luôn:(
Thất vọng!

Ui dời,thì ra đang fix link cho mình rùi.Trách oan Jack rùi.Cảm ơn Jack rất nhiều và xin lỗi nhiều gấp đôi ngần ấy nữa nha.:D

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

her her zậy mà bửa xin anh ko cho nha !:(

nhiều khi a đọc trên điện thoại rồi quên mất gửi đó chứ. Nếu ngồi trên PC là a gửi liền

@bunrieucua: e hỏi thì cũng chờ a kiếm file up lên chứ.

bunrieucua

@bunrieucua: e hỏi thì cũng chờ a kiếm file up lên chứ.

Hì mình xin lỗi ngàn lần rùi mà.
Xin lỗi bạn lần nữa cho thành 1001 lần:D
Mà Jack nhiêu tuổi rùi?
Mình 1986:D
Hỏi tuổi để lần sau dễ xưng hô:D

Cho mình hỏi luôn là nếu file gridroot.mif này mình đổi tên thành menu.mif rùi cook vào CFW 5800 gốc thì có lên circle như thế không?

Chỉnh sửa cuối: