• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

jackpham

Salon

Làm sao thay cái hình khi khởi động vậy anh Jack,không phải hình Gif nha anh,cái hình có chữ Nokia ấy.

duoc82

bạn mở rofs2/resource/apps rồi thay file
speeddialgsplugin.mif đây là hình thay chữ NOKIA lúc khởi động
SysAp.mif là chữ NOKIA lúc tắt.
minh làm vậy là đc chúc thành công

xboy_xu

bản 21-1 của a Jack dùng rất là good. Flash xong cập nhật trình phát nhạc nữa la đẹp

thanhcong27

bản này âm thanh thế nào vậy bạn, có được như v52 gốc không? hay phải cook lại âm thanh

mrquyen1993

công nhận bác Jack sửa hình khởi động đẹp thật chắc có lẽ lạ kích động bác lập hướng dẫn cho anh em học hỏi cái nhỉ :-?.mà sao em JAF xong nó báo lỗi hình như xóa contract nhầm gây lỗi hay sao ấy sao em cứ tách cái orange của bác mathanh lại chả bao h dùng đc bác có sẵn ko cho em xin cái:D

tyheo44

bản update ngày 21 nghe nhạc rất hay nhưng không mượt bằng bản ngày 5....;;)

ohannguyent

em đang dùng bản 21/01 sao em touch vào icon romparch mà chỉ nhá mh rồi thôi ko vào đc. A jack cho e phương hướg sử lý nó nha!

bunrieucua

Folder parch mình có rồi, trong đó có sẵn 12parch luôn mà???
Bạn dùng file browser hay x-plore vào ổ Z/Private\100059C9\....
Rồi mở file ScriptInit.txt lên xem.Mình ví dụ cho dễ hiểu nhé.
Mở file ScriptInit.txt lên,kéo xuống cuối cùng bạn sẽ thấy
...
CD C:\Private\
MD C:\Data\Images\Backgrounds\
MD C:\private\2000C4D4\
CD C:\
MD xmppui\
CD C:\Private\
MD 2001A94D\
CP Z:\Private\2001A94D\* C:\Private\2001A94D\
CP Z:\Private\2001A928\* C:\Private\2001A928\
DEL "C:\Private\102072C4\reserved"
DEL "C:\Private\101f6efa\reserve.bin"
MD C:\Patches\
CD C:\Patches\
CP Z:\data\Patches\* C:\Patches\

MD E:\Music\
MD E:\Hidden\
CD C:\
MD C:\System\data\
CD C:\System\data\
CP Z:\data\RPPlus.dat C:\System\data\RPPlus.dat
Xem chỗ mình bôi đỏ nhé.Nếu ghi là C thì bạn phỉ copy thư mục Patches vào C,tương tự ở ZE thì cũng như vậy.Ví dụ chỗ bôi đỏ ghi là Z:\Patches\ thì bạn chép vào thư mục patches của bạn theo đúng đường dẫn là okie.:D
Không thì nếu bạn biết cook FW thì bạn có thể down file này của mình về và ném thẳng vào rofs2.Bảo đảm flash xong sẽ luôn Rompatcher sẽ ngon lành AutoApply luôn các patch cần thiết nè.
File đây:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?ygay8e8on8jad6r[/DOWNLOAD]

ohannguyent

tối hôm wa mình cook lại romparch 2.3 chạy bt rồi, vì bản trước ko mở đc romparch lên ko vào đc các folder hệ thống. Dù sao củng thanks bồ nha!
A Jack cho em góp ý! Bản sau anh cho romparch đọc ở E nha, vì ae cài folder romparch ở E là chủ yếu, ko mất khi jaf or format máy...

rainjune

bản N97 không thể kết nối PC suit được thì muốn cóp gì phải dùng đầu đọc thẻ hả anh?