• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOK VÀ BUILD ROM CHO CÁC DÒNG HTC WM5 & WM6

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhsu73

Đã có bài mình trả lời rồi kia mà???
Bộ Tool "của" Wizard dùng chung cho cả HTC Prophet, Artemis,... nhiều dòng đó.
Đó là bộ Tool chung cho các dòng HTC luôn của Mamaich đó.
Một số dòng như Hermes khác chút mà thôi.

Bộ tool này chỉ hướng dẫn 2005 thôi, đâu có hướng dẫn cho 2006 đâu anh. Em là người mới tập làm nên đâu thể biết được anh hướng dẫn em lại nha.

Wantoknow

Bộ tool này chỉ hướng dẫn 2005 thôi, đâu có hướng dẫn cho 2006 đâu anh. Em là người mới tập làm nên đâu thể biết được anh hướng dẫn em lại nha.
Hehe, bác thanhsu73 thích cook ROM à =D>, bác PhamQuang nói đúng đó, bác cứ dùng thì sẽ biết!

thanhsu73

Hehe, bác thanhsu73 thích cook ROM à =D>, bác PhamQuang nói đúng đó, bác cứ dùng thì sẽ biết!

Mình chưa đủ khả năng đâu bạn, chẳng qua mình chỉ muốn thay đổi một vài ứng dụng mà mình thích thôi chứ ROM Prophet thì ra liên tục rồi mà lại ổn định nữa, bác biết cách rồi thì chỉ mình với thanks.

Wantoknow

Mặc dù hướng dẫn cho ROM WM5 nhưng bác có thể làm cho ROM WM6 được mà. Hồi đầu tui cũng sử dụng để cook lại WM5 rồi chuyển qua làm thử cho WM6 vẫn tốt. Bác cứ làm đi, mắc chỗ nào đã có bác PhamQuangTom_codon ở đây rùi!

thanhsu73

Bác Tom ơi mình mò mãi mà vẫn chưa dùng bộ tool của bác để cook lại rom prophet 2006 gì hết bác hướng dẫn lại cách sử dụng giống như 2005 cho mình nha.

Wantoknow

Bác Tom ơi mình mò mãi mà vẫn chưa dùng bộ tool của bác để cook lại rom prophet 2006 gì hết bác hướng dẫn lại cách sử dụng giống như 2005 cho mình nha.

Thôi thế này nha, bác tải bộ tool dưới đây về, giải nén ra sẽ được 1 folder CookROM. Bác kiếm 1 file OS.nb của ROM WM6 nào đó chẳng hạn trong ROM của Cloudyfa sẽ có tên là OS.nb, của bác PhamQuang có tên là pdaviet.nb copy vào thư mục CookROM có chứa tool, nếu file OS có tên là OS.nb thì thôi, còn nếu có tên như là pdaviet.nb thì bác đổi thành OS.nb.

Tiếp theo bác chạy file Dump.bat, đợi 1 hồi cho chương trình thực hiện xong bác sẽ thấy xuất hiện trong thư mục CookROM có các thêm các file imgfs_raw_data.bin, imgfs_removed_data.bin, dump_MemoryMap.txt và thư mục dump. Thư mục dump là cái bác cần, bác vô đó chỉnh sửa, thêm bớt như mấy bài đầu của Tom_codon hướng dẫn. Sau khi thấy ưng ý và hoàn tất việc chỉnh sửa trong dump thì bác tìm file Make_OS.nb.bat và chạy file này. Sau khi hoàn tất bác sẽ thu được 1 file OS.nb khác với file ban đầu theo đúng những gì bác đã sửa trong dump, với điều kiện bác đừng làm hỏng dump nhé :D.

Link tải: http://www.4shared.com/file/16548988/57aa91f8/CookROM.html

kenpham

các bạn cho mình hỏi, liệu có tool nào để chỉnh sửa lại giao diện ROM Win 03 giống như các tool Tom đã hướng cho WIn 05 ko? mình muốn chỉnh sửa lại các Icon hệ thống, giao diện... nhưng vẫn chưa có tool để làm

Tom_codon

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi, liệu có tool nào để chỉnh sửa lại giao diện ROM Win 03 giống như các tool Tom đã hướng cho WIn 05 ko? mình muốn chỉnh sửa lại các Icon hệ thống, giao diện... nhưng vẫn chưa có tool để làm

PM ra nick yahoo của mình mình sẽ hướng dẫn cách thay đổi.Xong ko biết có hiệu quả hay không.Hiện tại chỉ có WM5.0 và 6.0 là có tools edit Rom mà thôi.
Bạn đang dùng máy dòng gì nhỉ ???

kenpham

@TOM: mình đã gửi tn wa nick tom_codon142, ko biết bạn có nhận đựoc ko? mấy hôm rồi ko thấy trả lời. mình đang dùng Alpine. Mình mới chỉ có công cụ để chỉnh sửa extended rom mà thôi. ko thể can thiệp để chỉnh sửa lại hình ảnh, icon gì được. Bạn vui lòng add nick của mình nhé, mình add nick của bạn ko được "sonjejin@yahoo.com". cám ơn bạn đã quan tâm.

thanhsu73

Bác Tom ơi sau khi mình dump rom pdav1.1 ra rồi tìm đến 2 file Default.hv, User.hv nhưng không thấy trong Dump vậy phải tìm ở đâu đây hả bác.

Utxd

Bác Tom ơi sau khi mình dump rom pdav1.1 ra rồi tìm đến 2 file Default.hv, User.hv nhưng không thấy trong Dump vậy phải tìm ở đâu đây hả bác.

Vấn đề đã nói nhiều lần rồi mà sao vẫn có người hỏi nữa nhỉ :-??\

Nhắc lại lần cuối nhé: đây là 2 tập tin có thuộc tính ẩn và hệ thống, muốn thấy thì vào Folder option mà chỉnh lại.

thanhsu73

Vấn đề đã nói nhiều lần rồi mà sao vẫn có người hỏi nữa nhỉ :-??\

Nhắc lại lần cuối nhé: đây là 2 tập tin có thuộc tính ẩn và hệ thống, muốn thấy thì vào Folder option mà chỉnh lại.

sorry nha PC mình đã chọn Show hidden files and folders rồi nhưng lại quên mất bỏ chọn Hide protected oprating system files, nên cứ tưởng là thiếu file thanks Utxd.

kenpham

@TOM: mình đã gửi tn wa nick tom_codon142, ko biết bạn có nhận đựoc ko? mấy hôm rồi ko thấy trả lời. mình đang dùng Alpine. Mình mới chỉ có công cụ để chỉnh sửa extended rom mà thôi. ko thể can thiệp để chỉnh sửa lại hình ảnh, icon gì được. Bạn vui lòng add nick của mình nhé, mình add nick của bạn ko được "sonjejin@yahoo.com". cám ơn bạn đã quan tâm.

king_titi149

mình cũng đang dùng Alpine và cũng muốn thay đổi icon,giao diện.Các bác nào có hứng thú thì cùng em thảo luận nha.
Thanks các bác đã wan tâm!!

duyhung84

Các anh cho em hỏi sau khi mình Dump ra và xóa hoặc thêm bớt các ứng dụng, sửa lại các file *.hv còn file initflashfiles.dat thì phải sửa như thế nào? có thể hướng dẫn em kỹ hơn được không vì em là thành viên mới mà.

Utxd

Các anh cho em hỏi sau khi mình Dump ra và xóa hoặc thêm bớt các ứng dụng, sửa lại các file *.hv còn file initflashfiles.dat thì phải sửa như thế nào? có thể hướng dẫn em kỹ hơn được không vì em là thành viên mới mà.

File này cũng dùng notepad để chỉnh sửa (theo hướng dẫn ở bài số #2), lưu lại theo dạng Unicode, sau khi lưu lại dùng Winhex để mở nó lên và xoá 2 bye đầu đi (hoặc theo hướng dẫn ở bài #2), set lại Readonly rồi chép trở vào Dump.

duyhung84

File này cũng dùng notepad để chỉnh sửa (theo hướng dẫn ở bài số #2), lưu lại theo dạng Unicode, sau khi lưu lại dùng Winhex để mở nó lên và xoá 2 bye đầu đi (hoặc theo hướng dẫn ở bài #2), set lại Readonly rồi chép trở vào Dump.

Anh cho em hỏi khi sửa mình có phải dùng lệnh REGEDIT4 ở đầu trang không anh, còn winhex thì phải tải ở đâu anh? em chưa có down được mà anh giúp em nha.

Status
Không mở trả lời sau này.