• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cooked firmware cho i8910 - n2o2

hijackvn

có bạn nào biết đưa My Media lên NAV3D không vậy? mình kích hoạt được NAV3D nhưng mà khi kéo qua trái thì bị dính Photo Contact không à, mình muốn khi kéo qua trái sẽ hiện ra My Media thay vì PhotoContact

1212123

có bạn nào biết đưa My Media lên NAV3D không vậy? mình kích hoạt được NAV3D nhưng mà khi kéo qua trái thì bị dính Photo Contact không à, mình muốn khi kéo qua trái sẽ hiện ra My Media thay vì PhotoContact

Sao mình cài bản này ko thấycó PhotoContact ?

hijackvn

Sao mình cài bản này ko thấycó PhotoContact ?

Cái này có sẳn trong bản rom rồi nhưng mà chưa có kích hoạt nó lên thôi, bạn chỉ cần làm theo các bước sau:

- Đầu tiên sử dụng Active File vào ổ Z --> sys -->bin
- Tìm đến file Nav3DApp.exe
- Chọn Options –> File —> Open
- Bây giờ nav3dapp đã hoạt động \-/

Bây giờ làm sao để lúc nào NAV3D khi khởi động lên lúc nào cũng chạy

- Sau khi đã mở Nav3DApp.exe lên rồi thì vào Jbak Taskman chọn Tools—> Chunks, search chữ "Nav3DApp"
- Sau khi tìm thấy chọn Menu—> Program Rules —> check vào ô AUTOSTART

Bạn làm xong tới bước này là thành công

Download ActiveFile
Download JBak Taskman 1.18 (cài đặt với Autostart)

Chỉnh sửa cuối:

nhnamdent

Mấy cao thủ cho mình hỏi chất lượng chụp ảnh và quay film của n202 bản có task 3D và không có task 3D có như nhau không? mình đang xài bản không có Task 3D thấy quay film đôi lúc bị mờ, không đẹp bằng bản có task 3D(bản chưa up date). Nhờ tư vấn giúp. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

2356

Cho bạn nào dùng n2o2 mà muốn có hiệu ứng của HX-V4:

1.Các bạn tải File mình đính kèm trong Links về.
2.Vào Themes tắt hiệu ứng của Themes đi.
3.Giải nén ra được thư mục EFFECTS, coppy thư mục này vào: C:\Resource\.
4.Vào RomPatcher Apply c2z lên.
5.Vào Themes bật hiệu ứng Themes lại. Done!
Out ra và thưởng thức hiệu ứng mới của HX thôi :D Mình đã Test thành công 100%, ngồi buồn chả có gì vọc thử chuyển hiệu ứng của HX qua n2o2 :))

Đây là links down Effect của HX:[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?yzb3njydkge[/DOWNLOAD]

hijackvn

Cho bạn nào dùng n2o2 mà muốn có hiệu ứng của HX-V4:

1.Các bạn tải File mình đính kèm trong Links về.
2.Vào Themes tắt hiệu ứng của Themes đi.
3.Giải nén ra được thư mục EFFECTS, coppy thư mục này vào: C:\Resource\.
4.Vào RomPatcher Apply c2z lên.
5.Vào Themes bật hiệu ứng Themes lại. Done!
Out ra và thưởng thức hiệu ứng mới của HX thôi :D Mình đã Test thành công 100%, ngồi buồn chả có gì vọc thử chuyển hiệu ứng của HX qua n2o2 :))

Đây là links down Effect của HX:[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?yzb3njydkge[/DOWNLOAD]

sao download ko được nhỉ?:-?

2356

sao download ko được nhỉ?:-?

Được mà bạn? Bạn thử lại xem sao. Mình vừa vào thấy Ukie mà :D
Đã có 6 lần Down, và Links còn sống (mình Up chưa được 10 ngày) nên chắc chắn là Down được đó bạn :D

hijackvn

uh, mình đã down được rồi, nguyên nhân bị lỗi là do mạng internet, thanks nhiều

hijackvn

cho mình hỏi tắt hiệu ứng themes và bật hiệu ứng themes là như thế nào vậy bạn? cách làm như thế nào? mình đang xài bản n2o2 gốc chưa làm gì cả

2356

cho mình hỏi tắt hiệu ứng themes và bật hiệu ứng themes là như thế nào vậy bạn? cách làm như thế nào? mình đang xài bản n2o2 gốc chưa làm gì cả

Bạn vào chỗ đổi Theme, mục General ấn Options >> Theme Effect, trong đây sẽ có 2 dòng On và Off, On là bật hiệu ứng Theme, Off thì ngược lại :D

hijackvn

mình đã làm được, nhưng mà chẳng thấy gì đặc biệt cho nên quay trở lại gốc n202 thôi

nhnamdent

BẢN UPDATE MỚI NHẤT CÓ NEW KS EFFECT MENU:
EURO: (Italian, French, German, Spanish, English, ROMANIAN (only T9) )
TASK3D with KS MENU
MIRROR: TASK3D WITH KS MENU

NOTASK3D with KS MENU
MIRROR: NOTASK3D WITH KS MENU

Cái new update này có gì mới vậy mấy bro, cho thông tin chi tiết hơn đi. thanks!

2356

BẢN UPDATE MỚI NHẤT CÓ NEW KS EFFECT MENU:
EURO: (Italian, French, German, Spanish, English, ROMANIAN (only T9) )
TASK3D with KS MENU
MIRROR: TASK3D WITH KS MENU

NOTASK3D with KS MENU
MIRROR: NOTASK3D WITH KS MENU

Cái new update này có gì mới vậy mấy bro, cho thông tin chi tiết hơn đi. thanks!

Có thêm KS ở Menu và Menu có thể xoay ngang :D Còn những phần khác thì đã có thông tin ở trên rồi.

bin_style_1992

Các Bạn Cho Mình Xin Phần Mềm dùng flash làm đèn pin(Phone Touch) giống FW HX v4 với.cả cho mình hỏi cái keylock của rompatcher FW n202 này để làm gì vậy