• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CorePlayer - GIỚI THIỆU CÁC PHIÊN BẢN

civil1711

boyvuitinh8x ơi.tôi cũng bị trường hợp giống bạn>bạn giải quyết dc chưa.dc rồi thì giúp tôi với

emxinhang

bạn vào menu chọn tool/settings.trong setting chọn selectpage và chọn mục video.trong video output đổi từ QTv sang Directdraw hoặc GDI là ok.
chỉ nghe tiếng mà ko thấy hình còn do một lý do nữa đó là coreplayer không hỗ trợ codec video đó,ví dụ như cùng là file mp4 nhưng mã hóa video có thể là mpeg,h264,h263,v.v...

thanhtran68

phần mềm này mình thấy có mục YouTube ,
có bác nào nghe nhạc xem phim trực tuyến được o . nếu được xin chỉ giáo cho minh với

olympia_bk

Core Player xem được hầu hết các định dạng video bi giờ, các bro xem bị lỗi trừ trường hợp core player ko hỗ trợ file đó thì hầu như là do các bro ko bật phần hỗ trợ các định dạng. Để bật chức năng này các bro vào: Menu--->Tools--->Settings--->Select Page--->File Associations--->Select All--->OK.

emxinhang

trời phần mềm này chạy dưt, quá trời luôn coi không được gì hết

chương trình này chạy video là ngon nhất rồi,nếu bạn chạy các video có bitrate hay framerate cao thì bị giật là tất nhiên,thậm chí còn không chơi được nữa cơ.bạn nên nhớ đây là trình chơi video đa định dạng trên ppc chứ không phải pc.

kuteo860

uhm mình chạy đuôi flv thì coi bình thường nhưng chạy các đuôi khác thì coi không được. ai biết cách đổi đuôi bày mình với

uhm mình chạy đuôi flv thì coi bình thường nhưng chạy các đuôi khác thì coi không được. ai biết cách đổi đuôi bày mình với
Đuôi khác là đuôi dạng gì vậy? Trên WM thì CorePlayer là chuẩn nhất rồi đó bạn.

kbuor_thong

như là mp4 đó bạn.
Bạn vào Menu--->Tools--->Settings--->Select Page--->File Associations Tick chọn ô MPEG4 files nhé, tương tự muốn nó hỗ trợ định dạng nào thì tick chọn định dạng đó, chọn tất cả thì Select All. Một số người không chọn tất cả mà chỉ chọn một số định dạng vì số định dạng còn lại sẽ được đọc bằng một soft khác chuyên nghiệp hơn đối với loại định dạng đó.

lovebin

cho e hỏi cái này có chạy được mp4 ko,e đang dùng toshiba tg01 ko biết có xem được video HD ko nhỉ

vanminh21985

cho mình hỏi với mình cũng dùng phần mền này chạy trên con HTC HD2 và dùng hệ điều hành WM 6.5 nhung mà khi xem nhũng clip HD thì chỉ thấy tiếng và không xem đc hình ảnh,có ai biết cách khác phục ko chỉ cho mình với
nó báo lỗi Video codec (AVC akaH.246) not supported by the player! (0109)
vanminh21985@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

binhnhox

chả hiểu sao con pharos 117 khi sử dụng corplayer ( từ phiên bản 1.3.6 cho đến bản trước đó ) thì không phát hình được , trước kia sài con O2 altomlife chạy cứ phà phà hình ảnh âm thanh rất tốt , có bác nào biết cách khắc phục thì hướng dẫn dùm

AnhPheCT

chả hiểu sao con pharos 117 khi sử dụng corplayer ( từ phiên bản 1.3.6 cho đến bản trước đó ) thì không phát hình được , trước kia sài con O2 altomlife chạy cứ phà phà hình ảnh âm thanh rất tốt , có bác nào biết cách khắc phục thì hướng dẫn dùm

Vào cấu hình check cho các chuẩn hổ trợ. Xong xem bình thường...!

quan_si123

Chả hiểu sao nình cài con Touch HD 1 của mình cài corplayer tất cả các phiên bản lun , coi phim file MP4 thì hình bị nhòe và giật kinh khủng .còn mình cài vào con Touch pro 2 ( cũng cùng 1 phim ) mà sao con Touch pro 2 chạy mượt mà ,hình không bị nhòe nói chung coi phê lòi mắt,vậy cho mình hỏi con Touch HD 1 của mình cài vào sao lại bị như vậy thế . ACE nèo béc chỉ mình với ,cám ơn nhìu :D

Chả hiểu sao nình cài con Touch HD 1 của mình cài corplayer tất cả các phiên bản lun , coi phim file MP4 thì hình bị nhòe và giật kinh khủng .còn mình cài vào con Touch pro 2 ( cũng cùng 1 phim ) mà sao con Touch pro 2 chạy mượt mà ,hình không bị nhòe nói chung coi phê lòi mắt,vậy cho mình hỏi con Touch HD 1 của mình cài vào sao lại bị như vậy thế . ACE nèo béc chỉ mình với ,cám ơn nhìu :D
Nếu máy đã HSPL rồi thì bạn úp các bản rom cook của AnhPheCT rồi cài CorePlayer sẽ hết hiện tượng trên....