• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng bàn về chất lượng ảnh của SS Omnia

quylan87

I900 có chức năng chụp panaroma nhưng chỉ cho chụp với 320x240. Bạn nào biết cách chỉnh cho độ phân giải cao hơn xin chỉ giùm, xin cám ơn

titanevn

:);;)

attachment.php

titanevn

Ảnh này là Full size rồi (zoom nữa thì chắc chắn sẽ mờ); nói tóm lại là chụp không bằng máy ảnh thường được;

tuanbka

zoom số thì cái nào chẳng mờ
nhưng bạn thử để ý zoom trước khi chụp và zoom tấm ảnh thôi sẽ thấy khác nhau đó
ví dụ bạn chụp 1 tấm ảnh rồi zoom gấp 5x và so sánh với tấm ảnh đã được zoom cũng 5x trước khi chụp sẽ thấy zoom số cũng có tác dụng tý chút

tuanbka

zoom số thì cái nào chẳng mờ
nhưng bạn thử để ý zoom trước khi chụp và zoom tấm ảnh thôi sẽ thấy khác nhau đó
ví dụ bạn chụp 1 tấm ảnh rồi zoom gấp 5x và so sánh với tấm ảnh đã được zoom cũng 5x trước khi chụp sẽ thấy zoom số cũng có tác dụng tý chút

quylan87

Nếu muốn có zoom quang thì mua thêm ống kính zoom 2x gắn nam châm hay ống kính zoom 6x gắn bằng case chuyên dụng cho i900 đó các bạn

auduongbaolong

không sao đâu các bác ạ, lúc đầu mình cũng bị cảm giác như các bác là lúc vừa lấy nét chụp xong nét nhưng vừa xong nó bị mờ một tí, lu`c đầu thất vọng nhưng khi mang ra đi rửa ảnh thì ảnh trong và sáng, màu sắc đậm rõ nét không thua N82 đâu (mình cũng là con nghiện N82) chỉ thua khoản N82 chụp night vì không có xenon flash, với samsung phải chịu khó tùy chỉng theo từng hoàn cảnh chụp sẽ rất đẹp nó không auto nhiều như N82. thanks

LIENHUONG

có thể chụp bằng camera phụ của i900 nhu nokia ko vay ban
Cái camera phụ đó chỉ phục vụ cho 3 G (đang triển khai) hay soi gương (ko cần thiết vì phải qua mấy bước, nhìn tạm vào cái MH cũng được roài) :p

funny

Máy mình khi canh trên hình thì nhìn rõ nhưng khi chụp xong thì nó rất mờ. Mình thấy các bạn đưa hình chụp bằng con i900 này lên nhìn rất đẹp và sắc nét nữa. Các bạn làm như thế nào thế mà hay thế. Chỉ giúp dùm mình với. Mong các bạn gửi email cho mình nha: Canri@yahoo.com.vn

foxcrazy93

Ừ mình cũng đang dùng i900 chụp hình hay run tay chụp xong xem lại nó hay bị mờ . Chả dám dùng đến cái đèn flash của i900 :|

foxcrazy93

Máy mình khi canh trên hình thì nhìn rõ nhưng khi chụp xong thì nó rất mờ. Mình thấy các bạn đưa hình chụp bằng con i900 này lên nhìn rất đẹp và sắc nét nữa. Các bạn làm như thế nào thế mà hay thế. Chỉ giúp dùm mình với. Mong các bạn gửi email cho mình nha: Canri@yahoo.com.vn

Theo mình ngĩ sau khi bấm chụp bạn để yên vài s cho nó chuẩn roài mới xem . Kinh nghiệm mình chụp xong để yên đó chờ vài s sau quay lại xem hình có thể chất lượng hơn :D

titanevn

Xem trên điện thoại thì ko thấy đẹp đâu, vì chất lượng màn hình chứ ko phải vì chất lượng ảnh;

bạn copy ra máy tính xem sẽ chuẩn hơn.

quank31a9

Đèn Flash Của I900 chụp ban đêm rất chi là vip các bạn thử đi biết liền à

Dao2nd

Đèn Flash Của I900 chụp ban đêm rất chi là vip các bạn thử đi biết liền à
Chưa ai khen flash của i900 cả! flash của i900 chụp rất hay bị lóa sáng. Nếu có đủ ánh sáng thì chụp ảnh du lịch rửa cũng đủ thỏa mãn.
Hàng của mình nè:

p/s: hôm rùi đi ct Lào Cai hứng trí tác nghiệp í mà.

Chỉnh sửa cuối:

heogay83

sao mình chụp ko được nét như các bác nhỉ, bác nào hảo tâm hướng dẫn mình chụp với được ko. Trong tình huống nào thì chọn option như nào, chỉ giúp mình cụ thể được ko vậy. thanks

ndnva

Nói chung ảnh của I900 cũng bình thường thôi, chỉ nét ở giữa ảnh và trong điều kiện ánh sáng đầy đủ. Ngoài ra cũng tùy từng bản ROM nữa.

syneli

Chất lượng ảnh chụp của SS i900

Tôi cũng cho rằng chất lượng ảnh của i900 ko được tốt nếu ko muốn nói là quá kém. Trước đây tôi đã dùng i780 và so sánh thấy ảnh chụp của i780 còn đẹp hơn i900 nhiều mặc dù camera của i780 chỉ có 2MPX