• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng bàn về chất lượng ảnh của SS Omnia

tranducdau

theo mình thì chất lượng ảnh của Omnia không ok lắm. chỉ khi chụp ngoài trời, ánh sáng đủ thì được. khi thiếu ánh sáng thì ảnh bị hạt. Nếu dùng flash thì do đền yếu nên chỉ được vùng trung tâm thôi. Nếu chụp cùng điều kiện thì thua mấy cái Nokia. nhất là điều kiện thiếu sáng

ntanh2605

So với nokia có cùng số M.Pixe thì SS thua là phải rồi, ống kính của Nokia là Cari Zeiss còn của SS chỉ là loại thường thôi. Với 1 PPC như I900 thì chất lượng ảnh thế cũng là quá ok so với những anh chàng giá trên trời nhưng camera chỉ có 2 3 chấm :D

cuong315

lúc đầu em cũng thấy như các bác nói,nhung đã xài lâu thì mới thấy camera i900 good thật so zới 1 ppc,sao thua N82 dc bác,do wm chi hổ trợ 65k màu còn N82 thì 16 tr màu,trong môi trường thiếu sáng 1 tý thì dung mode shot night thì thật sự tuyệt nhất trong các dòng ppc,còn đèn flash thi chỉ dùng để làm đèn pin thui,chụp hình mà dùng nó thêm tức

tonychanh

i900 chỉ dc cái giới thiẹu, nản, mình thấy , cái htc diamond bi chê rất nhiều, tuy nhien nó ko có bị i900 vùi lăp, tát ca nhửng khuyết diểm của sam sung điêu bị che giấu

sam sung nghe loa ngoài thì tốt, nhung loa trong thì công dở, thiếu bass, âm thanh ko dc trong ..nản
quay về vấn đề chính là chụp hình
cho dù ánh sáng tốt , chụp vẩn bị hạt , thật là thất vọng
đây là nhửng bức ảnh chụp cháu của mình, diều kiện anh sáng tốt , ánh sáng trung hòa

kết qua: ảnh bì mờ , có nhửng hạt bụi li ti, có nhưng tấm hình bị nét răng cưa, chụp 5 chấm mà thua 2 chấm cơ đây
đây là nhửng bức ảnh chụp 5 chấm i900

hình chụp chế độ nhân diện nụ cười, máy nhân diên tốt nhung laị bi răng cưa

chế đô chụp macro wa kem , ko thể lấy nét vùng trung tâm, màu sắc quá đậm lèo lẹt, ko thể lấy nét rỏ ở vùng nhụy hoa dc, tôi nghỉ , chế đô macro nay dể cho có , chứ thưc sư , ko hửu dụng, mún lấy nét rỏ xa ít nhất 20cm, mà zoom , mà lai zoom số, phong to ảnh sẻ bi vở(củng như ko)

dk chụp: ánh sáng mat trời tốt
chọn chết dộ chụp xanh lá cây
đây là thành wa

màu xanh la cây tuoi tắn , nhung hoa lại wa lòe lẹt

ko thể lấy nét dc nhụy hoa:

tam nay chup cach xa 20 , nhung viền xung quanh hình lại bi mờ

đều yếu kém nhất là máy chi cho chê do auto lấy nét , mà ko thể chup bằng tay , thật nản nhỉ, mình ước có phép lạ, là có 1 phần mềm hổ trơ camera lay nét bằng tay bằng cách chạm vào màng hình, đúng là dream các bạn nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

hetveo

em hí hửng cái camera 5.0px của Omnia quá , nhưng chụp ảnh quay phim 1 hồi thì thấy nên vứt đi nếu so với 3.2 của Nokia E90 . Tất nhiên so với dòng PPC thì cũng tạm được , ko kém hơn cái Camera của HTC Touch HD . So với Iphone 2G thì cũng tạm same same . Mỗi tội máy ngu xử lí chậm , hay bị lóa sáng . quay phim thì cùi . Mỗi cái dèn LED sáng mù mắt thay đèn pin là khoái

hiep_misi

thực ra cùng một phân giải thì máy ảnh compact cho ảnh đẹp hơn camera phone.một máy ảnh có phân giải 3.2 chụp ảnh đẹp hơn camera phone 5.0

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

sao mình quay video thì nó cứ giật giật chậm chậm có cách nào cho nó quay nhanh hơn để bắt kịp hình ảnh ko?cái i900 này mà chụp hình vs quay film đủ sáng thì c0n` thua cái 5800 nữa.chia tay 5800 vì chụp có 3.2M qua gặp anh i900 này nản hơn :(

huuchon

may pro oi
sao cai i900 cua minh,tat ca hinh chup bang dt khi dua vao may vi tinh deu ko doc duoc va bi khóa
nhu vay la sao
co ai bit chi minh cach chinh di

titanx

em hí hửng cái camera 5.0px của Omnia quá , nhưng chụp ảnh quay phim 1 hồi thì thấy nên vứt đi nếu so với 3.2 của Nokia E90 . Tất nhiên so với dòng PPC thì cũng tạm được , ko kém hơn cái Camera của HTC Touch HD . So với Iphone 2G thì cũng tạm same same . Mỗi tội máy ngu xử lí chậm , hay bị lóa sáng . quay phim thì cùi . Mỗi cái dèn LED sáng mù mắt thay đèn pin là khoái

đúng rồi đó, thấy quảng cáo 5 chấm thấy khoái, chụp xong đưa ra màn hình máy tính thấy nản. Mình thấy sau khi uprom 6.5 của Sonblack xong ( hehe, giờ samsung i900 giống HTC TOUCH HD quá trời) , chỉnh contract lên 3, saturation lên 3 thấy chất lượng tốt hơn lúc để bản rom gốc. Còn bác nào có cao kiến để giúp AE cải thiện con Samsung i900 này hơn không đưa lên forum nhé.

mấy ông nói nghe hay wa !!! nokia sao ong kinh xin con cai nay sai loai thuong ma sao so sanh duoc. man hinh i900 hien thi co 65 ngan mau con cua nokia toan 16tr màu. may ong phai dem so sanh voi may cai may window mobile thi moi chinh xac duoc