• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng nhau khoe & chia sẻ màn hình Home HTC HD2 (Leo)

MrBeOaRT

:D

doquangtuyen

Chào bạn matmeo41087, giúp mình bỏ nền đen của music tab với, cám ơn nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:

datnguyen888

AnhPheCT ơi, sao em up file cai dong ho vao bàn Rom V.38 nhưng không hiển thị AM hay PM trên mặt đồng hồ. có cách gì không anh?

lungtung

AnhPheCT ơi, sao em up file cai dong ho vao bàn Rom V.38 nhưng không hiển thị AM hay PM trên mặt đồng hồ. có cách gì không anh?
Thử chuyển qua chế độ 24h rồi chuyển lại 12h đi bạn sau đó reset

AnhPheCT

Vào CHTEditor có chức năng show AM/PM đấy chỉnh màu cho nó đậm chữ AM/PM lên để màu trắng làm sao thấy được. phải chọn là 12h hoặc vào Regtrys tim khóa
[HKEY_LOCAL_MACHINE\nls\overrides]
"STFmt"="HH:mm:ss tt" (Đây là 24H giờ tt là AM/PM ví dụ giờ của Bạn là 18:30:03 PM ).

lungtung

Vào CHTEditor có chức năng show AM/PM đấy chỉnh màu cho nó đậm chữ AM/PM lên để màu trắng làm sao thấy được. phải chọn là 12h hoặc vào Regtrys tim khóa
[HKEY_LOCAL_MACHINE\nls\overrides]
"STFmt"="HH:mm:ss tt" (Đây là 24H giờ tt là AM/PM ví dụ giờ của Bạn là 18:30:03 PM ).
Em muốn để chế độ 24h nhưng trên đồng hồ nó hiện thêm chữ AM or PM. Đã làm theo cách chỉnh reg như bác hướng dẫn nhưng trong đồng hồ nó không hiện PM, AM ( trong cái đồng hồ kim widget main clock) còn trong đồng hồ của sense ( text clock thì lại hiện AM, PM). Nhưng nếu chuyển sang chế độ 24h thì nó lại hiện PM AM. Có cách nào khác để để chế độ 24h mà hiện được AM, PM không bác?

gicungdchd2

mấy pro giúp em cái này . em sài HD2 nhưng không thích chế độ cứ tắt xong bật màn hình lên lại khóa, làm ơn giúp em cách tắt cái tự động khóa thank

minhlc1958

Active Member
mấy pro giúp em cái này . em sài HD2 nhưng không thích chế độ cứ tắt xong bật màn hình lên lại khóa, làm ơn giúp em cách tắt cái tự động khóa thank

Bạn thử chỉnh registry như sau
HKCU\ControlPanel\Keybd và thay DeviceLockWhenSuspend bằng 0

kimbeo

Em muốn để chế độ 24h nhưng trên đồng hồ nó hiện thêm chữ AM or PM. Đã làm theo cách chỉnh reg như bác hướng dẫn nhưng trong đồng hồ nó không hiện PM, AM ( trong cái đồng hồ kim widget main clock) còn trong đồng hồ của sense ( text clock thì lại hiện AM, PM). Nhưng nếu chuyển sang chế độ 24h thì nó lại hiện PM AM. Có cách nào khác để để chế độ 24h mà hiện được AM, PM không bác?

Không có cách nào cả. Theo nguyên tắc về tiếng Anh khi dùng chế độ AM và PM thì dùng 12 tiếng còn 24h thì không còn chữ AM,PM nữa. ví dụ nếu mà nói 23 PM thì bị cười đó.

Bác này giống tui, nếu thích Android thì tui mua luôn Android chạy.