• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng trao đổi Việt hóa Fimware cho S60V2

manhtu

Gặp đúng các cao thủ rồi, các Pro cho em hỏi là em đang dùng n70 Me , bây giờ em muốn nâng cấp lên ver mới nhất thì nó có nguy hiểm gì cho máy không vậy. Và sau khi nâng cấp nó có khác gì không. Em đang ở Hà Nội thì có cần thiết phải mang ra bảo hành của Nokia không hay là chỉ cần chạy ở bất kì cửa hàng điện thoại nào cũng được.
Giá mỗi lần chạy là bao nhiêu vậy
Em cảm ơn các Pro
Xin mod đừng del bài của em, mấy khi được gặp cao thủ

Nếu bạn có máy tính thì thử một lần cho biết, Ver mới nhất cả N70 đc up ở bên Thảo luận bạn sang đó down công cụ và FW mới về chạy.
Lỡ có toi thì ra hàng chắc tầm 50k chạy lại.
Chưa thử hạ ver mà chỉ có nâng và flash lại bằng ver.
Tiếc là chưa sửa được hình bắt tay khởi động như bên v3 và v5.:ar!

MinhThang

Manager
Làm bằng NSU thì theo bài này, kể cả nâng lên version cao hơn NSU cũng được: http://www.pdaviet.net/showthread.php?14848-Thảo-luận-sử-dụng-N70-N70ME&p=758662#post758662
Còn JAF thì up lên, down xuống, flash version hiện tại đều ok: http://www.pdaviet.net/showthread.p...FW-N70-bằng-JAF-(BB5)-kô-box-(dùng-cable-USB)
Phoenix thì cũng vậy, chưa thử xuống với Phoenix

Hướng dẫn rất cụ thể, vừa đọc xong và đưa chú ý chủ đề cho anh em dễ theo dõi.
=D>=D>=D>

manhtu

Ngoài lề tí: Bạn nào dùng 6681 cho mình xin cái Screensaver gốc của máy nhé.
Thanks trước nhé!

kehuydiet11_9

không hiểu tại sao mọi người không hướng dẫn làm bằng Phoenix làm bằng những công cụ như jAF mình cảm thấy khó hiểu lắm!mình thấy làm băgf phoenix dễ hơn nhiều mà!

manhtu

không hiểu tại sao mọi người không hướng dẫn làm bằng Phoenix làm bằng những công cụ như jAF mình cảm thấy khó hiểu lắm!mình thấy làm băgf phoenix dễ hơn nhiều mà!

Phoenix thì bạn qua đây xem hướng dẫn nhé, rất cụ thể: CLICK HERE
Flash với JAF nhanh hơn Phoenix mà bạn.
Hôm nay lỡ tay xóa mấy cái font trong rom đi flash lại cuối cùng là dead phone, phải mang ra hàng cho mấy thằng gà nó chạy lại bằng box.
Vừa tự tay flash lại cho máy bản rom tự cook, lại ngon lành cành đào

kehuydiet11_9

Hôm nay lỡ tay xóa mấy cái font trong rom đi flash lại cuối cùng là dead phone, phải mang ra hàng cho mấy thằng gà nó chạy lại bằng box.
die phone có thể tự khắc phục được mà!trước mình tự làm lại phone die bằng phonix mà!không cần mang ra tiệm đâu!

manhtu

die phone có thể tự khắc phục được mà!trước mình tự làm lại phone die bằng phonix mà!không cần mang ra tiệm đâu!

Hì hục với nohssiwl cũng có đc đâu, nhưng giờ thì ngon lành rồi.
Chạy lại quả rom tự edit và thêm vào pm Backup, bộ gõ unikey, sửa lại skin...

Phoenix thì bạn qua đây xem hướng dẫn nhé, rất cụ thể: CLICK HERE

Kiến thức uyên thâm thế mà lại để cho bọn gà nó luộc!!

Trong khi có sẵn công cụ mà không biết tận dụng\-/

Phoenix >> Sư tổ làm sống lại mọi lúc mọi nơi\-/

kehuydiet11_9

phone die thì bạn cứ kết nối với máy tính bình thường!ròi tích vào chỗ die phone của phonix là được mà!mình đã tét thành công!tuy la bi die nhưng khi cắm phone vào kết nối với pc mà!

manhtu

Chạy dead phone báo lỗi thế này
Mã:
Product flashing failed. HRESULT 0x84212007 (-2078203897) None of supported Programming Devices were detect or the connection is not opened

kehuydiet11_9

chạy bằng phonix có vấn đề gì sao?bạn đã kết nối pc với phone die chưa?cắm dây kết nối với pc xong phải ấn vào nút bật nguồn thì pc mới nhận phone

anttim

hi vọng một ngày nào đó cho cái N70 lên đời bằng tiếng Việt \-/ mong các pro sớm tìm ra lối thoát . chúc cho mọi sự thành công :D

anttim

N70 ma co tieng viet. May chay nhu rua. Thoi. Vi ram qua yeu and thap nua.
thật không vậy bạn ? N73 ram còn thấp hơn N70 vậy mà vẫn tiếng Việt ầm ầm đó thì sao hả ?
mà gõ tiếng việt có dấu bạn nhé không thì sẽ bị del bài đó

kehuydiet11_9

Xin các bố, chém thì chém trượt đừng có vào đây mà nói láo, thích thì tôi đưa luôn cho cái N70 lên màn hình, vào được theme xem các bố có làm được lên bằng Phoenix tôi cho cả triệu luôn, sư tổ tinh tướng lại còn lắm lời
có nhất thiết phải bậy bạ thế không??diễn đàn là nơi giao lưu và học hỏi!cùng đề xuất ý kiến của mình đã làm được!thấy sao thì nói lên vậy!làm được sao thì nói lên anh em cùng tham khảo!ai không làm được thì hỏi!chứ có phải nơi để bạn toẹt ra những câu phat ngon bùa bãi thế không!thử xem lại ý thức và văn hóa của bạn đi nhé!

kehuydiet11_9

Thôi anh chả thèm nói với chú làm gì. Ở đây anh không oai, còn tự dưng chú cảm thấy anh chém chú thì đầu chú quá ngắn. Ừh thì anh là cái loại bất lịch sự cũng không cần chú vào đây chém ba câu vớ sờ vẩn nọ kia. Còn anh bức xúc mà nói nhiều là do mathien bảo manhtu là kiến thức uyên thâm mà bị gà nó chém, bảo là có công cụ mà không biết dùng >> Có khác gì khích bác người ta? Đừng có đọc mấy cái loại lý thuyết vớ vẩn rồi bảo là làm được nhé! Được hay không thì hãy thử sờ vào máy làm rồi hẵng nói. Nếu giỏi thì viết ra hàng loạt cái bài hướng dẫn tự tay mình test đi nhé! Còn anh cũng chẳng cần làm MOD ở đâu cả, ở đây anh nói là các MOD đang hiện thời ở PDAViet này. Còn ở PDAViet này anh tham gia cũng không nhiều. Anh cũng không phải đã ở những diễn đàn lớn mà chửi cả Admin.
vậy bạn nghĩ những MOD ở đây nghe những câu bức xúc của bạn đó ở đây một cách như thế sao?chẳng nhẽ không thể nói những câu nhẹ nhàng rồi góp ý được sao!ai chém gió sẽ tự cảm thấy xấu hổ với mọi người thôi!còn dùng những ngôn từ như bạn đã nói ở trên chỉ làm cho mọi người thêm phản cảm về bạn!bạn nói làm bố của trẻ con rồi thì mong bạn hãy cư xử như là một người bố!

MinhThang

Manager
Đây là DD nơi để các bạn trao đổi chia sẻ học hỏi lẫn nhau, tuyệt đối không dùng DD làm nơi tranh luận với lời lẽ khích bác nhau gây mất đoàn kết. Một lần nữa đề nghi 2 bạn quay lại chủ đề chính, nếu là tranh luận phải dùng lời lẽ tế nhị mang tính văn hóa mạng, sau bài này ai vi phạm tôi sẽ xử lý nghiêm theo Nội qui của PV.

Chỉ sợ rằng một khi hướng dẫn chi tiết Dead với Phoenix xong thì quá tội cho những anh đã bỏ tiền ra mua BOX để hành nghề kiếm cơm. Lỡ mai mốt ai đó trên DĐ biết mặt thì khó đường mà sống.:D

manhtu

đúng là không biết cách làm mà vẫn tưởng mình đúng!bạn nghĩ cứ phone bị die là không thể kết nối vào pc sao?bạn đã thử giữ phím nguồn khi kết nối phone die với pc chưa??đã thử kẹp nguồn rồi nối các điểm trên main của phone để pc nhận được phone die chưa?sao phải dùng hộp box khi đã có những công cụ có sẵn!nếu không biết thì nên hỏi một cáh tế nhị!đừng cậy mình có nhiều bài viết mà đã khoe hiểu biết của bạn nha!bạn nên biết nói hai chữ khiêm tốn đi nhé!

Nếu không ấn giữ phím nguồn thì sao biết đc là nó chạy chứ.
Nếu kẹp các điểm tiếp xúc trên main thì chỉ có dùng box thôi bạn nhé, anh em toàn dùng cable chứ có như ngoài hàng đâu mà sẵn dụng cụ. Ngày chiều qua cũng đã được chiêm ngưỡng nhưng pha kẹp nguồn và nối các điểm tiếp xúc trên main của mấy thằng thợ và nó dùng DCT BB5 gì đó để chạy flash lại con máy của mình.

nếu dùng mấy cái dây đồng mà kẹp thì mình chịu thua!mình cũng đâu có tiền mua hộp box!chẳng qua là ngày xưa là thợ của cửa hàng người ta thuê thì có mà dùng tạm thôi!còn nếu là chỉ dùng cable USB thì chỉ cần kết nối phone die vào pc va bật giữ phím nguồn là có thể nối pc với phone die

Mình làm đúng như bạn nói và kết quả là Phoenix hiện thông báo như bài mình post hôm qua rồi nhé. Cũng còn phải tùy vào có hỗ trợ chạy hay không nữa chứ có phải con máy nào cũng như nhau đâu.

Chỉ sợ rằng một khi hướng dẫn chi tiết Dead với Phoenix xong thì quá tội cho những anh đã bỏ tiền ra mua BOX để hành nghề kiếm cơm. Lỡ mai mốt ai đó trên DĐ biết mặt thì khó đường mà sống.:D

Biết mà không chịu hướng dẫn=>có tội rất lớn với anh em diễn đàn nhé bác.
Và tất nhiên đây là BOX SYMBIAN S60V2 nên chỉ nói đến những máy v2 chứ nói v3 làm quái gì chứ