• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

doananhtai

ý anh thêm đằng sau file host nghĩa là rename lại rồi thêm vào fải ko?
e thử nhìu kiủ khác nhau rồi mà vẫn ko đc, cắm ip zô itune để đưa về recovery mode thì bị treo máy (PC).

Ai lại đi sửa tên file ?????? dùng NotePad mở file host đó ra và thêm vào cuối "nội dung" của file (nếu muốn bạn hoàn toàn có thể đổi tên file host thành hostabc để dành đó, rồi dùng NotePad tạo một file mới đặt tên là host và "nội dung" của nó chỉ cần một dòng chữ 74.208.10.249 gs.apple.com rồi lưu (save) lại...

longttcd

Đợi tool làm FW custom 4.1 chính thức thì TLG làm lại 1 vài bản rồi mình up lên luôn.hihi

demo_13

mình đang dùng iphone 3g lock 3.1.2 , sau khi up bản custom rom 4.1 này thì có cần jailbreak ko , và mình nếu ko thich s thì có thể về lại 3.1.2 ko bạn ?

HTC_VUTHANH

Moderator
mình đang dùng iphone 3g lock 3.1.2 , sau khi up bản custom rom 4.1 này thì có cần jailbreak ko , và mình nếu ko thich s thì có thể về lại 3.1.2 ko bạn ?
custom rom 4.1 này thì ko cần jailbreak.nếu thích bạn có thể trở về 3.1.2 đc

HTC_VUTHANH

Moderator
hay quá nhưng chưa co link nhỉ?bác zenki cũng sắp có bản custom clear 4.1 mà men t_l_g cũng buil 2 bản.vui quá xá.mà tại sao bản custom 4.1 này ko thêm cả ultranow unlock luôn cho tiện hả bác

Chỉnh sửa cuối:

binkissy

Anh Tinh_la_gi ới, làm Root : 1Gb thấy uổn quá tầm 800 - 850mb là đủ sài rồi anh ạ, đang chờ bản PV005 của anh :D
( mặc dù cũng đã tự build 1cái 4.1 để sài rùi nhưng thấy nó ko nhanh như bản 001 của anh nên chờ hàng của anh tiếp )

jim3858681

cho mình hỏi cách up lên fw 4.1 custom và unlock cho ip 3GL 4.1 mình tìm mãi mà k biết làm sao,mình đang xài fw 4.0 thank nhiều

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
cho mình hỏi cách up lên fw 4.1 custom và unlock cho ip 3GL 4.1 mình tìm mãi mà k biết làm sao,mình đang xài fw 4.0 thank nhiều
fw 4.1 custom bản pv001,pv002 bạn dow về restone là đc(dow đúng bản dành cho máy nhé).máy bạn 3gl dùng ultranow để unlock

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

bác nào cho e xin link của bản PV004 với ạ!e chẳng tìm thấy link đâu cả!thanks
hiện tại bác t_l_G chưa post link bạn ạ.=))

Chỉnh sửa cuối:

thachnx

Em dùng 3g lock, đang chạy 3.1.3 mà muốn lên 4.1 custom thì chỉ cần restore trong itunes thôi hả các bác. Ngoài ra có cần làm gì để unlock nữa ko ạ

duongquang1203

máy mình 3GS lock, newbootrom, đang dùng FW4.0 Jailbreak bằng Jailbreakme, dùng PC chạy hệ điều hành Win7. Xin các Pro hướng dẩn cách update lên bản 4.1 Custom này với. Thank Bro.

HTC_VUTHANH

Moderator
fw 4.1 custom bản pv001,pv002 bạn dow về restone là đc(dow đúng bản dành cho máy nhé).máy bạn 3gl dùng ultranow để unlock

bạn cho mình xin cái link hướng dẫn unlock lun nha,thank bạn
iPhone 3GLock (baseband 04.26.08, 05.11.07, 05.12.01, 05.13.04), mở Cydia Add source heaveniphone.com/cydia, search và install Ultrasn0w để unlock hoặc bạn có thể dùng pc suite Add source heaveniphone.com/cydia, search và install Ultrasn0w để unlock