• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

Zenki

Super V.I.P
mình up bản PV001 có ai hướng dẫn mình kích hoạt Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin ko???

Nếu muốn kích hoạt những chức năng đó thì tại sao không dùng bản PV002?

kennychauus

tại vì lúc mình up là chưa có bản pv002 , mình up rùi thì bản pv002 mới ra !!!:( Đã bik kích hoạt 2 thứ rùi , anh em chỉ cho mình cách hiển thị % pin

Chỉnh sửa cuối:

bantia

Help me, please!!!
restore về bản 3.1.2 gốc, sau đó unlock và JB rồi restore bản 4.1 PV02, mình đã bị rồi và đã hỏi bác tinh_la_gi và đã khắc phục được
Bị lỗi 1604 thì bạn dùng IREB để fix lỗi và tiến hành restore trở lại.

cách này làm mãi vẫn ko được, cách trên ok ngay

Chỉ mình cách fix lỗi youtube với
fix lỗi youtube chỉ bằng cách up bản PV02 của 3GW vào em 3GL, sau đó dùng sim nhà mạng active là xài vô tư, vô youtube ầm ầm

hell_boy2602

mình sài 3gs fw 4.0.1, chưa lưu shsh mà bị ăn táo:(( vậy mình restore fw custom PV001 của man TLG được ko? Mong các bạn giúp đỡ.
àh, còn cái này nữa. khi e mua máy thì fw là 4.0.1 đã jailbreak, nhưng ko bít jailbreak = chương trình zi:D Níu = jailbreakme thì có restore đc ko?

Chỉnh sửa cuối:

doananhtai

mình sài 3gs fw 4.0.1, chưa lưu shsh mà bị ăn táo:(( vậy mình restore fw custom PV001 của man TLG được ko? Mong các bạn giúp đỡ.
àh, còn cái này nữa. khi e mua máy thì fw là 4.0.1 đã jailbreak, nhưng ko bít jailbreak = chương trình zi:D Níu = jailbreakme thì có restore đc ko?

Máy mới thì là NEW BOOTROM làm sao mà cài cái FW Custom cho Old bootrom này được... (hy vọng bạn không mua nhằm máy cũ của năm 2009 để có được cái old bootrom).

Bây giờ dùng tiny umbreilla xem thử có trên cydia không ? Bạn chưa lưu nhưng có thể may mắn "ông" bán máy đã nhấn "make my life easy, thanks" trên cydia ngay sau khi jailbreak trước khi bán cho bạn...

hell_boy2602

thanks bạn nhìu lắm:D Máy mình old bootrom. Tại mình coi bài viết ở đây ghi là:
** Nếu ở IOS 4.0, 4.0.1 jailbreakMe, phải thực hiện patch lại iboot 3GS (bootrom cũ) như sau :

- Download và giải nén file sprit2pwn_r3 , Pwn_old_boot_3GS.4.0-4.0.1.zip, sử dụng các Tool kết nối như: (iPhoneFolder hay ifunbox) copy tât cả các file này vào thư mục /tmp
- Vào Cydia add source : http://www.heaveniphone.com/Cydia/, cài đặt thêm MobileTerminal IOS 4.
- Mở MobileTerminal IOS 4, gõ lệnh sau:

su
- nhập password :
alpine
cd /tmp
chmod 755 pwn_old_boot_r3.sh
./pwn_old_boot_r3.sh
Reboot lại iphone, bạn có thể restore FW Custom.
nên mình sợ máy của mình JB = JBMe:D
vậy níu JB = JBMe mình restore có đc ko?

doananhtai

thanks bạn nhìu lắm:D Máy mình old bootrom. Tại mình coi bài viết ở đây ghi là:
nên mình sợ máy của mình JB = JBMe:D
vậy níu JB = JBMe mình restore có đc ko?

Bạn đã trích dẫn rồi đó... nếu là JailbreakMe thì phải thực hiện patch lại. . Do vậy, nếu jailbreakMe mà KHÔNG patch lại thì KHÔNG restore được.

Nếu là JailbreakMe thì khi boot máy sẽ có xọc nham nhỡ trên màn hình "quả táo" khi boot máy. =>
nếu có xọc thì chắc chắc là JailbreakMe => khỏi thử.
nếu không xọc thì hy vọng là FW Custom và có thể restore được. (vì theo mình được biết 3Gs oldbootrom ở 4.0.1 không có cách JB nào khác ngoài JBME và FW Custom).

hell_boy2602

T.T vậy là JBMe rồi:( Ở màn hình boot có sọc thấy ghê:-s Nhưng máy mình bị treo rồi thì làm sao thực hiện ~ bước đó đc? Mong bạn hướng dẫn thêm:(

doananhtai

T.T vậy là JBMe rồi:( Ở màn hình boot có sọc thấy ghê:-s Nhưng máy mình bị treo rồi thì làm sao thực hiện ~ bước đó đc? Mong bạn hướng dẫn thêm:(

Treo táo rồi thì hết cách patch..... chỉ còn cầu may SHSH "may mắn" có ở trên cydia mà thôi....

doananhtai

vậy e có thể restore lại 4.0.1 gốc rồi JB rồi patch lại rồi restore fw custom đc ko a?

Tất nhiên rồi... nếu bạn có SHSH của 4.0.1 thì restore lại 4.0.1 gốc rồi JBME rồi patch rồi restore fw custom và sau đó cố gắng giữ fw custom và sẽ không còn phải lo lắng gì về SHSH nữa...

(Không biết là có shsh trên cydia không, Bạn cứ đổi host trỏ tới 74.208.10.249 gs.apple.com rồi cứ shift+restore tới 4.0.1 gốc.. nếu có shsh thì nó chạy còn không thì báo lỗi liền chẳng đụng chạm gì đến iphone đang treo táo của bạn, cứ yên tâm mà thử.)

hell_boy2602

Tất nhiên rồi... nếu bạn có SHSH của 4.0.1 thì restore lại 4.0.1 gốc rồi JBME rồi patch rồi restore fw custom và sau đó cố gắng giữ fw custom và sẽ không còn phải lo lắng gì về SHSH nữa...

(Không biết là có shsh trên cydia không, Bạn cứ đổi host trỏ tới 74.208.10.249 gs.apple.com rồi cứ shift+restore tới 4.0.1 gốc.. nếu có shsh thì nó chạy còn không thì báo lỗi liền chẳng đụng chạm gì đến iphone đang treo táo của bạn, cứ yên tâm mà thử.)
e ko bít cách đổi host giống a nói. a có thể hướng dẫn cụ thể cho e ko?

doananhtai

e ko bít cách đổi host giống a nói. a có thể hướng dẫn cụ thể cho e ko?

vào windows\system32\drivers\etc tìm file host.... thêm vào ở cuối file dòng chữ 74.208.10.249 gs.apple.com

Sau đó chọn start, chọn run... gõ cmd để ra màn hình đen command và gõ lệnh: ping gs.apple.com nếu nó ra: ... reply from 74.208.10.249:... thì xem như bạn đã đổi host thành công... sau đó shift+restore....

doananhtai

cám ơn anh nhìu lắm!
nhưng e làm nó ko ra reply from 74.... ma là reply from 17....:(

Vậy là chưa đổi được (vẫn còn trỏ đến apple)
Bạn xem lại host có thực sự lưu lại những gì bạn thêm không và nhớ rằng không có dấu # ở đằng trước nhen (dấu đó là dấu hủy bỏ dòng bạn thêm) . Nếu mọi thứ đều đúng nhưng ping vẫn không ra 74... Thì thử reboot lại máy tính xem...

hell_boy2602

ý anh thêm đằng sau file host nghĩa là rename lại rồi thêm vào fải ko?
e thử nhìu kiủ khác nhau rồi mà vẫn ko đc, cắm ip zô itune để đưa về recovery mode thì bị treo máy (PC).