• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV004 - Untethered 3GS/Iphone4

AnhPheCT

vậy chơi luôn......»»»»»» dính nâng basend huxhux...sao bây giờ ???

Hỏi rãi đều các 4rum! Có Up đâu mà biết nâng BB! Bản này Custom là gì mà nâng! IP4 Word mà sợ nâng gì??

votinhhan

sao chủ topic cho mỗi link mà ko hướng dẫn cách làm nhỉ bác :d
lại phải coi lại mấy topic khác trước khi làm vậy.
Thanks a tatdat,thanks mọi người nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

máy world mà sợ gì bạn, với lại custom đâu có nâng BB

vậy e tối xào luôn nhé a,ko lăn tăn do dự nữa.
Ps:chưa jb bao giờ nên chắc có lỗi sinh ra mất.kệ,chắc ko khó lắm đâu a ha.
Cảm ơn anh,...thanks mọi người nhé.

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

sao chủ topic cho mỗi link mà ko hướng dẫn cách làm nhỉ bác :d
lại phải coi lại mấy topic khác trước khi làm vậy.
Thanks a tatdat,thanks mọi người nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

vậy e tối xào luôn nhé a,ko lăn tăn do dự nữa.
Ps:chưa jb bao giờ nên chắc có lỗi sinh ra mất.kệ,chắc ko khó lắm đâu a ha.
Cảm ơn anh,...thanks mọi người nhé.

Bản custum của TLG đã nhúng sẵn untethered JB rồi nên chỉ cần hackactive thôi bạn àh, mà bạn là máy world, restore xong chỉ cần để sim vào dùng itunes active xong là xài vô tư vì cydia TLG cũng đã nhúng sẵn trong bản này rồi!

sỏy nha, wen xem TLG chỉ cho link của 3gS thôi sao không thấy link IP4 vậy???

votinhhan

à mà bản này dùng vho 3gs hay sao bác chủ thớt.tên topic cả 3gs/4g.
Nhưng dòng ở dưới có mỗi 3gs.
Ko có link ip4 sao bác.thanks all!!!!!!

ducthang

à mà bản này dùng vho 3gs hay sao bác chủ thớt.tên topic cả 3gs/4g.
Nhưng dòng ở dưới có mỗi 3gs.
Ko có link ip4 sao bác.thanks all!!!!!!
Chỉ dùng cho 3gs vì bác TLG không có IP4 để buil CFW

vinhquang0712

đã cài FW custom ios 4.2.1 cho 3gs ,nhưng vào youtube bị báo lổi không thể kết nối Youtube có cách nào fix lổi này không bác.

vipboy_9x

Moderator
đã cài FW custom ios 4.2.1 cho 3gs ,nhưng vào youtube bị báo lổi không thể kết nối Youtube có cách nào fix lổi này không bác.
Lỗi đó thường là lỗi khi sử dụng custom lock hoặc máy đã hackactive thì mới phát sinh lỗi đó.
Cách khắc phục là bạn vào Soure_----Cydia.pushfix.info
Cài Pushfix thử xem coi có hết hay không.
Còn không được nữa thì bạn Tìm bản FW custom khác restore.
Tham khảo thêm ở đây

greenboy

máy em đang là 3gs new bootrom 4.2.1 bb 6.15.00 đang tethered jb bởi redsn0w thì có restore bản custom này đc ko a?

và nếu restore đc thì có thành untethered jb đc ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

máy em đang là 3gs new bootrom 4.2.1 bb 6.15.00 đang tethered jb bởi redsn0w thì có restore bản custom này đc ko a?

và nếu restore đc thì có thành untethered jb đc ko ạ?

Ko cần đâu chạy greenpois0n RC6.1 để untethered là xong. Máy Lock nếu chạy xong bị unhackactivate thì dùng Redsn0w 0.9.6b6 JB lại cái là Ok.

dig31

Cái bản này là cho mỗi 3GS thôi hả các bác >_<. Em loay hoay nghịch giờ con ip4 của e bị ăn táo, của e là bản lock aT&T FW 4.01 thì giờ nên restore lại 4.01 hay bản nào thì tốt hả các bác? Giúp e với :((

mikadoofvn

Em hoi hoi ngu 1 ti,em restore xong duoc fw nay roi,nhung cu bi dinh o man hinh active,the lam cach nao de vao homescreen,em dung resnow de jb lai van ko duoc IP 3GS,lock,newboot (sr vi dang online tren IP)

suzuki_sport_rgx

Em hoi hoi ngu 1 ti,em restore xong duoc fw nay roi,nhung cu bi dinh o man hinh active,the lam cach nao de vao homescreen,em dung resnow de jb lai van ko duoc IP 3GS,lock,newboot (sr vi dang online tren IP)
Bản custom này theo bác chủ đã nói là chưa hackactive mà, sau khi restore xong bạn phải dùng sim nhà mạng acitve, hoặc dùng resn0w 0.96b6 để jb và active nếu như bạn kg có sim nhà mạng.

lovelydaisy

đọc quá trời mục luôn nhưng mình kg thấy (or kg hiểu) những vấn đề mình quan tâm nên xin hỏi ngay đây luôn nhé hic. mới xài 3gs lock old bootrom FW3.1.2 bb 05.11.07 . bây giờ mình muốn restore custom FW 4.2.1 này thì dùng redsnow đúng kg bros. sao mình vẫn confused cái là tại sao phải download FW 4.2.1 gốc về để trong computer (mình sợ restore nhầm FW gốc thì auto update baseband luôn là tiêu). có bài viết chi tiết nào hướng dẫn restore FW custom chi tiếtt kg cho mình xin cái. many thanks

TatDat_Canon

đọc quá trời mục luôn nhưng mình kg thấy (or kg hiểu) những vấn đề mình quan tâm nên xin hỏi ngay đây luôn nhé hic. mới xài 3gs lock old bootrom FW3.1.2 bb 05.11.07 . bây giờ mình muốn restore custom FW 4.2.1 này thì dùng redsnow đúng kg bros. sao mình vẫn confused cái là tại sao phải download FW 4.2.1 gốc về để trong computer (mình sợ restore nhầm FW gốc thì auto update baseband luôn là tiêu). có bài viết chi tiết nào hướng dẫn restore FW custom chi tiếtt kg cho mình xin cái. many thanks

ban có thể không cần dơn bản gốc nếu bạn sử dụng IREB (search trên bác google nhiều vô kể) đưa iphone về DFU rồi restore (muốn xài bản này phải có shsh file của 4.2.1 nha bạn)

tubua

các bác giúp em với máy em 3gs quốc tế đang sài firmware 4.1 giờ restore lại bản CUSTOM iOS 4.2.1 - PV004 bao lối 3194 giờ làm sao vậy các bác mong chỉ giúp em với cảm ơn nhiều.lúc trước em có sài bản 4.2.1 gốc rồi hạ xuống 4.1 giờ không thể nào up lên được 4.2.1 nữa

HTC_VUTHANH

Moderator
các bác giúp em với máy em 3gs quốc tế đang sài firmware 4.1 giờ restore lại bản CUSTOM iOS 4.2.1 - PV004 bao lối 3194 giờ làm sao vậy các bác mong chỉ giúp em với cảm ơn nhiều.lúc trước em có sài bản 4.2.1 gốc rồi hạ xuống 4.1 giờ không thể nào up lên được 4.2.1 nữa
báo lối 3194 là do bạn hok có shsh file của 4.2.1 đó;;)
lúc trước em có sài bản 4.2.1 gốc rồi hạ xuống 4.1 giờ không thể nào up lên được 4.2.1 nữa
lúc trước bạn restone đc bản 4.2.1 là do lúc dó 4.2.1 là fw mới nhất apple chưa khóa còn bây giờ đã za fw mới hơn lên apple đã khóa lại và bạn muốn restone đc bản đó bắt buộc phải có shsh