• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV004 - Untethered 3GS/Iphone4

phdzung

hôm nay mình xài tự nhiên đang điện thoại bị khởi động lại rồi đứng táo luôn,mình không hiểu tại sao nữa,mình đang up lại bản PV001 :D,bản PV001 xài chưa bao giờ mình gặp bất cứ lỗi nào hết:D:D

mình sài iOS 4.1 PV004 cũng chưa bao h gặp lỗi gì :D chỉ vì 4.2.1 thì make it mine chưa hỗ trợ thay logo thủ công nên chưa dùng, tiếc thế ^^

thangna

bản cho ip4 đâu bác ơi, chờ mãi siêu phẩm này của bác nghển hết cả cổ rồi :D

TruongHan

Super V.I.P
Cuối cùng thì cũng ăn táo rồi,mừng quá.... hổm rày đợi cho nó ăn táo để restore luôn cho sạch =))=))

ngothangno1

xin hỏi bác TLG chút. bác có còn dự án fw dành cho game thủ yêu tốc độ nữa không ah? mình rất kết fw đó của bác, hy vọng bác ko bỏ rơi dự án đó :D

hell_boy2602

các a giúp e với:(( E đang sài 3GS fw4.2.1 - BB 06.15, đang sài tự nhiên bị reset liên tục:( H e restore lại bản PV004 của a Tinh, nhưng cắm cáp vào máy tính là máy tư reset liên tục, ko thể tắt được:( E đã giữ home + power nhưng vẫn ko được, máy vẫn tự reset:(

suzuki_sport_rgx

các a giúp e với:(( E đang sài 3GS fw4.2.1 - BB 06.15, đang sài tự nhiên bị reset liên tục:( H e restore lại bản PV004 của a Tinh, nhưng cắm cáp vào máy tính là máy tư reset liên tục, ko thể tắt được:( E đã giữ home + power nhưng vẫn ko được, máy vẫn tự reset:(
Cố tìm cách đưa về DFU xem sau, hoặc dùng rednow như trong hình
[/IMG]

TruongHan

Super V.I.P
fải tắt máy thì mới dùng redsnow đc mà bạn:( Anyway, thank ban đã wan tâm.

Có 2 trường hợp.Nếu may mắn thì máy chỉ hết pin,lấy cục sạc sạc vài tiếng rồi cố dùng redsnow đưa về DFU để restore lại
Trường hợp không may là máy bị hư baseband (không biết trước đây máy bạn có unlock = phần cứng không,nghĩa là đã thay baseband )

hell_boy2602

từ hôm wa tới h, e làm đi làm lại wai mà vẫn bị báo lỗi 9:( máy này 2nd của ngta cho e nên e cũng ko bít là có bị thay bb chưa:( nhưng lúc e sử dụng thì thấy sóng gió chập chờn, cứ 1-2 cục gòi lại no service:(

AnhPheCT

từ hôm wa tới h, e làm đi làm lại wai mà vẫn bị báo lỗi 9:( máy này 2nd của ngta cho e nên e cũng ko bít là có bị thay bb chưa:( nhưng lúc e sử dụng thì thấy sóng gió chập chờn, cứ 1-2 cục gòi lại no service:(

Lỗi 9 là do máy Bạn đã hết PIN rồi (Pin <1%), nên bây giờ còn cách kích nguuông ngoài hòai làm sau đó để SẠC PIN. Máy đang bị ăn táo, DFU mod, Recovery Mod ko nhận sạc đâu, Bạn có cố cũng vô ích.

hell_boy2602

Lỗi 9 là do máy Bạn đã hết PIN rồi (Pin <1%), nên bây giờ còn cách kích nguuông ngoài hòai làm sau đó để SẠC PIN. Máy đang bị ăn táo, DFU mod, Recovery Mod ko nhận sạc đâu, Bạn có cố cũng vô ích.
vậy bây h phải làm sao a? thay cục pin #???

AnhPheCT

vậy bây h phải làm sao a? thay cục pin #???
Tìm thông tin trên google thì thay PIN khác vào, tốt nhất Bạn nên đem ra 1 cữa hàng Uy tín nào đấy! Tỉ lệ 50/50 (50% là do PIN < 1%, còn lại 50% lad do Ổ cứng Iphone nữa). Chúc may mắn!

votinhhan

Các bác xin cho hỏi: máy mình IP4 đang dùng ios 4.1 chỉ lưu SHSH 4.2.1 ,bb 02.10.04 dùng bản này tốt chứ ak?
nếu sau khi dùng bản này ko thích thì ko thể quay lại 4.1 phải ko? ( do chỉ lưu SHSH 4.2.1),thì khi đó chỉ có thể dùng 4.2.1 phải ko ak.
máy mình WORLD dùng 4.2.1 có thoải mái không ak,nghe nói lên 4.2.1 sau khi hết pin là lại phải reboot bằng redsn0w ak.như vậy thì...cũng ko bằng bản hiên tại 4.1 nhỉ các bác.
xin chỉ giáo.THANKS ALL.!
PS: XIPSAM nhiều wa'.:D

AnhPheCT

Các bác xin cho hỏi: máy mình IP4 đang dùng ios 4.1 chỉ lưu SHSH 4.2.1 ,bb 02.10.04 dùng bản này tốt chứ ak?
nếu sau khi dùng bản này ko thích thì ko thể quay lại 4.1 phải ko? ( do chỉ lưu SHSH 4.2.1),thì khi đó chỉ có thể dùng 4.2.1 phải ko ak.
máy mình WORLD dùng 4.2.1 có thoải mái không ak,nghe nói lên 4.2.1 sau khi hết pin là lại phải reboot bằng redsn0w ak.như vậy thì...cũng ko bằng bản hiên tại 4.1 nhỉ các bác.
xin chỉ giáo.THANKS ALL.!
PS: XIPSAM nhiều wa'.:D

IP4 Word dùng bản này ko thành vấn đề, vấn đề là Bạn chưa lưu SHSH FW4.1 nên lên rồi sẽ ko xuống được. Bạn tải thử tinyumbrella-4.21.11 lưu lại SHSH lần nửa xem có lưu được FW 4.1 ko nesu ko được thì lên sẽ ko xuống được, Bản FW4.2.1 Custom PV004 ko nâng BB này ko bị kick reboot bằng Redsn0w đâu. máy Word vô tư dùng. FW càng cao thì dộ họa, thêm nhiều hieuj ứng....chắc chắn rằng ít nhiều sẽ hao PIN hơn FW thấp...Cái ra sao thường cải tiến ít nhiều so với cái trước... Qui luật là vậy!

votinhhan

đang lăn tăn vụ này quá nhưng chỉ sợ làm lên 4.2.1 mà ko thích dùng bằng 4.1 thì.....thất vọng ?????????
bác nào đã dùng qua 2 đời 4.1 vs 4.2.1 cho vài cảm nhận giúp mình cái,vì mình chỉ có lên mà ko thể xuống nên LĂN TĂN quá :-?:-/:-??

AnhPheCT

đang lăn tăn vụ này quá nhưng chỉ sợ làm lên 4.2.1 mà ko thích dùng bằng 4.1 thì.....thất vọng ?????????
bác nào đã dùng qua 2 đời 4.1 vs 4.2.1 cho vài cảm nhận giúp mình cái,vì mình chỉ có lên mà ko thể xuống nên LĂN TĂN quá :-?:-/:-??

IP4 mà sợ test FW 4.2.1 Custom thì sau ngày 11/3 thì làm sao dám test FW 4.3??? Potay! 3Gs chạy FW 4.2.1 khỏi chê vào đâu được!

votinhhan

IP4 mà sợ test FW 4.2.1 Custom thì sau ngày 11/3 thì làm sao dám test FW 4.3??? Potay! 3Gs chạy FW 4.2.1 khỏi chê vào đâu được!

vậy chơi luôn......»»»»»» dính nâng basend huxhux...sao bây giờ ???