• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV004 - Untethered 3GS/Iphone4

AquaSta

Moderator
Chết Tui rồi! Up bản này sao nó lại nâng BB là 05.15.04. Vào Cydia Ultrasnow ko có sóng rồi! Giờ chẳn lẽ ngân BB lên 06.15 sao???

:( hic sao baseband lại nâng lên thế anh? Anh xem lại là xem có phải chạy nhầm fw gốc không? Nếu bản này mà nâng baseband thì mệt :| Mà em nghĩ anh tình không làm lộn đâu. Bây giờ anh phải nâng baseband lên 6.15.00

AnhPheCT

:( hic sao baseband lại nâng lên thế anh? Anh xem lại là xem có phải chạy nhầm fw gốc không? Nếu bản này mà nâng baseband thì mệt :| Mà em nghĩ anh tình không làm lộn đâu. Bây giờ anh phải nâng baseband lên 6.15.00

Chạy OS này để Restore nè: http://appldnld.apple.com/iPhone4/061-9895.20101122.Cdew2/iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Restore.ipsw.
Xong Chạy bản PV004. Cài Cydia bằng redsn0w win 0.9.6b6 Xong vào thấy BB nâng lên 05.15.04 (trước nó là 05.13.07) Vào Cydia dùng Ultrasnow máy seaching..... hoài. Vậy chỉ còn cách nâng lên 06.15 ư? Cái mình sợ nhất giờ đã xẩy ra với máy Mình.... Pó chiếu....!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Mình đã biết sai ở đâu rồi! Sai ở chổ là Mình Restore iOS 4.2.1 máy sẻ nâng BB lên 05.15 và bị ăn táo. Các Bác nên cẩn thận trả giá băng BB iPad đấy!
Nêu Restore iOS 4.1 thì ko bị nâng BB, ko bị ăn táo. Xong Up bản PV004 topic này, dùng redsn0w win 0.9.6b6 để Active và cài Cydia, Vào Cydia cài Ultrasnow 1.2 sóng gió vivu, Nếu lỡ như tớ Restore iOs 4.2.1 thì còn cách duy nhất redsn0w win 0.9.6b6 nâng lên BB iPad (06.15). Xong máy sóng gió vivu.
Xác nhận dùng redsn0w và Ultrasnow unlock máy sóng gió bình thường ko cần SIM nhà mạng. Đã làm chuột bạch thêm 1 con nữa ko bị nâng BB.

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình đã biết sai ở đâu rồi! Sai ở chổ là Mình Restore iOS 4.2.1 máy sẻ nâng BB lên 05.15 và bị ăn táo. Các Bác nên cẩn thận trả giá băng BB iPad đấy!
Nêu Restore iOS 4.1 thì ko bị nâng BB, ko bị ăn táo. Xong Up bản PV004 topic này, dùng redsn0w win 0.9.6b6 để Active và cài Cydia, Vào Cydia cài Ultrasnow 1.2 sóng gió vivu, Nếu lỡ như tớ Restore iOs 4.2.1 thì còn cách duy nhất redsn0w win 0.9.6b6 nâng lên BB iPad (06.15). Xong máy sóng gió vivu.
Xác nhận dùng redsn0w và Ultrasnow unlock máy sóng gió bình thường ko cần SIM nhà mạng. Đã làm chuột bạch thêm 1 con nữa ko bị nâng BB.
bác restone fw gốc 4.2.1 bị nâng BB là đúng zùi:(
Nạp baseband 6.15 là cách duy nhất để máy bạn có thể nghe gọi được.Hiện tại baseband 6.15 xài chưa thấy phát sinh lỗi gì,chỉ không thể restore được FW gốc của Apple thôi.Mà chuyện này không quan trọng vì đa số người xài IP hiện nay chỉ chơi FW Custom (FW Custom là FW đã được JB,không nâng baseband,nâng bộ nhớ root nhiều hơn )
BB 6.15 cũng có sao đau bác.quan trọng có sóng gió là tốt zùi:D

NguyenTu

Super V.I.P
Chạy OS này để Restore nè: http://appldnld.apple.com/iPhone4/06...a_Restore.ipsw.
Xong Chạy bản PV004. Cài Cydia bằng redsn0w win 0.9.6b6 Xong vào thấy BB nâng lên 05.15.04 (trước nó là 05.13.07) Vào Cydia dùng Ultrasnow máy seaching..... hoài. Vậy chỉ còn cách nâng lên 06.15 ư? Cái mình sợ nhất giờ đã xẩy ra với máy Mình.... Pó chiếu....!.

Bán cái con bị nâng BB đi mod, hehhe

AnhPheCT

Bán cái con bị nâng BB đi mod, hehhe

Nâng BB lên 06.15 thành Word luôn rồi.....! Mua hôn bán luôn nè! Đang ôm 2 con 3Gs 16GB và 8GB nè!! Bữa nào rãnh đem đấu giá luôn.....!
@ Bị sai rồi nên tìm đọc lại mới biết.....Đọc hết 4rum của Mình có ai cảnh báo ko nên restore bằng iOS 4.2.1 bị nâng BB đâu! Nên bị dính chấu....!

NguyenTu

Super V.I.P
Nâng BB lên 06.15 thành Word luôn rồi.....! Mua hôn bán luôn nè! Đang ôm 2 con 3Gs 16GB và 8GB nè!! Bữa nào rãnh đem đấu giá luôn.....!
@ Bị sai rồi nên tìm đọc lại mới biết.....Đọc hết 4rum của Mình có ai cảnh báo ko nên restore bằng iOS 4.2.1 bị nâng BB đâu! Nên bị dính chấu....!

4 Triệu con 3Gs 8G nhé, hehehe, bị nâng BB rồi, =))

ducthang

sai rồi nên tìm đọc lại mới biết.....Đọc hết 4rum của Mình có ai cảnh báo ko nên restore bằng iOS 4.2.1 bị nâng BB đâu! Nên bị dính chấu....!
Bác dùng IP thì phải qua Taoviet hay heveni thì mới chi tiết về ip hơn

AnhPheCT

Bác dùng IP thì phải qua Taoviet hay heveni thì mới chi tiết về ip hơn

Muộn rồi! Nó biến thành........ Word lụi luôn rồi! Từ đây IP này sẽ là chuột bạch test iOS thôi.....!

nin1009

Chết Tui rồi! Up bản này sao nó lại nâng BB là 05.15.04. Vào Cydia Ultrasnow ko có sóng rồi! Giờ chẳn lẽ ngân BB lên 06.15 sao???

mình cũng dang xài bản này không có bị nâng BB đâu,coi chừng bạn up lộn bản 4.1 gốc đó,thành thật chia buồn,nếu vậy chỉ còn có cách lên BB của Ipad để unlock thôi

HTC_VUTHANH

Moderator
Con đó bản World nhá, hehehe mà con đấy bồ tặng nên vô giá rồi!!
vô giá hả bác:-/.theo em hiểu VÔ = KHÔNG -> KHÔNG GIÁ.KHÔNG GIÁ = tặng em miễn phí hả.em xin cái địa chỉ nhở:p:D
PS:Ơ cái khoản quà cáp nỳ em nhận đc:))

panrai

Super V.I.P
Lấy SHSH về, hạ BB xuống lấy luôn. hehheeh

đả là bb ipad rùi làm gì còn lưu SHSH anh ;;),3gs 8g hình như máy mới tầm khoản 9t anh mua 10t hình như cũng chấp nhận đc anh à \-/

NguyenTu

Super V.I.P
đả là bb ipad rùi làm gì còn lưu SHSH anh ;;),3gs 8g hình như máy mới tầm khoản 9t anh mua 10t hình như cũng chấp nhận đc anh à \-/

thì lấy đc SHSH mới 10T chứ, hehehe, a có gà về Iphone đâu. 9T là mua đc quốc tế rồi đấy, thông tin bí mật, hàng xách tay đang hạ nhá, nghe hóng con buôn nó nói với nhau 16G, 3Gs mới cứng cong, có 12T àh, hêhh

AnhPheCT

thì lấy đc SHSH mới 10T chứ, hehehe, a có gà về Iphone đâu. 9T là mua đc quốc tế rồi đấy, thông tin bí mật, hàng xách tay đang hạ nhá, nghe hóng con buôn nó nói với nhau 16G, 3Gs mới cứng cong, có 12T àh, hêhh

2 Cây 3Gs 8GB và 16GB đều lỡ Word......! ha ha .... mua bao nhiêu bán luôn 2 cây!...................!

nin1009

hôm nay mình xài tự nhiên đang điện thoại bị khởi động lại rồi đứng táo luôn,mình không hiểu tại sao nữa,mình đang up lại bản PV001 :D,bản PV001 xài chưa bao giờ mình gặp bất cứ lỗi nào hết:D:D