• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV004 - Untethered 3GS/Iphone4

tinh_la_gi

Administrator
Nguyên văn bởi tien113
title là PV003 mà file upload là PV004, :-?

hehe, bác này tinh ý thật. khả năng nhảy quả PV004 lun :))

Chắc lộn với bản cho 3G nên mới gà hóa cuốc thế ! Đã edit luôn tiêu đề khi cập nhật.

ngothangno1

Phiên bản PV004 được làm từ nguồn : iPhone developer and hacker Nadeem97.
TLG ko có 3GS và cả i4 vì thế nếu có bất kỳ phản hồi ko tốt nào cho bản PV004 sẽ xóa ngay sau khi phản hồi ấy được xác thực.

Thanks.

thảo nào, ngay giao diện mình đã thấy không giống bản PV002 rồi.

AnhPheCT

Mới lấy cây 3Gs - 16GB Lock new chưa Unlock, khởi động mà hình Boot bình thường, nhưng khi Unlock xong sóng gió vi vu, nhưng màn hình Boot có Logo quả táo trên đầu xuất hiện 1 vệch sáng nhỏ....
Hỏi: Máy có phải bị điểm chết ko? Test Camera bình thường! Mọi thứ trên mức bình thường.....!
Định Restore lại chắc chắn 100% ăn táo, Máy đang ở FW 4.0(8A293), BB 05.13.04. Tuần 29 newbootrom
Newbe mới gia nhập làng táo! Chém nhẹ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

dtt3003

sr các pác e nói ngoài lề tí. e nghe nói 14/2 này ra chính thức bản 4.3 mong pác TLG chuẩn bị tinh thần làm dùm ace bản custom hihi. e vẫn xài bản fw 4.2.1 Pv1 ngon lém rùi

tinh_la_gi

Administrator
Mới lấy cây 3Gs - 16GB Lock new chưa Unlock, khởi động mà hình Boot bình thường, nhưng khi Unlock xong sóng gió vi vu, nhưng màn hình Boot có Logo quả táo trên đầu xuất hiện 1 vệch sáng nhỏ....
Hỏi: Máy có phải bị điểm chết ko? Test Camera bình thường! Mọi thứ trên mức bình thường.....!
Định Restore lại chắc chắn 100% ăn táo, Máy đang ở FW 4.0(8A293), BB 05.13.04. Tuần 29 newbootrom
Newbe mới gia nhập làng táo! Chém nhẹ thôi.
Bửa giờ thấy vào thank tá lả tưởng lầm box chứ !
Với thông tin trên thì con máy đó bình thường .. vì nó dùng WEB (JailbreakMe )lợi dụng lổ hỏng bảo mật PDF để JB ... giờ này 4.0 thì cũng nên tìm đọc thêm để lên đời thôi nào. Chỉ chấp nhận máy yếu chứ ko chấp nhận người yếu ;;)

tinh_la_gi

Administrator
sr các pác e nói ngoài lề tí. e nghe nói 14/2 này ra chính thức bản 4.3 mong pác TLG chuẩn bị tinh thần làm dùm ace bản custom hihi. e vẫn xài bản fw 4.2.1 Pv1 ngon lém rùi
TLG không hứa trước được.

Vấn đề gia đình
Vấn đề cá nhân
và cả vấn đề trên PV

Than.

AnhPheCT

Với thông tin trên thì con máy đó bình thường .. vì nó dùng WEB (JailbreakMe )lợi dụng lổ hỏng bảo mật PDF để JB ... giờ này 4.0 thì cũng nên tìm đọc thêm để lên đời thôi nào. Chỉ chấp nhận máy yếu chứ ko chấp nhận người yếu ;;)

Thank's trước để chào hỏi! Cho ko bỡ ngỡ vậy mà! Đang mò..........Đang DL luôn....Có gì Nhờ Manager chỉ hộ.....!

HTC_VUTHANH

Moderator
chắc phải vác cày để có tiền mua 3gs hoặc ip 4 mứt.ước j có cục ziền dzơi ...sát chân nhỉ:(

NguyenTu

Super V.I.P

Bản FW 004 này có tool unlock cho máy lock luôn hả cu?

Tiếc cái đống Phần mềm, Game bản quyền quá trời. HUHUHUH

NguyenTu

Super V.I.P
Thank's trước để chào hỏi! Cho ko bỡ ngỡ vậy mà! Đang mò..........Đang DL luôn....Có gì Nhờ Manager chỉ hộ.....!

Đọc cẩn thận hẵn up nhá Mod, nếu không hỏi kỹ Man Tình đã nhé, cẩn thận k thành ipod đấy. Theo mình biết Nếu 4.2.1 chính hãng chưa có tool unlock, không biết bản CFW PV004 có tích hợp sẵn k!!

AnhPheCT

Đọc cẩn thận hẵn up nhá Mod, nếu không hỏi kỹ Man Tình đã nhé, cẩn thận k thành ipod đấy. Theo mình biết Nếu 4.2.1 chính hãng chưa có tool unlock, không biết bản CFW PV004 có tích hợp sẵn k!!

Con 3Gs-16GB này gởi từ Mỹ về! Chưa bốc temp, tự bốc temp...Mò Unlock rồi.....! Hơi bị ngán.... nên vào Topic IPhone đọc lại từ đầu.....! Theo đúng qui trình....Hông thì chỉ để nghe nhạc mất....! Cảm ơn Adv Mod.

tinh_la_gi

Administrator
Bản FW 004 này có tool unlock cho máy lock luôn hả cu?

Tiếc cái đống Phần mềm, Game bản quyền quá trời. HUHUHUH

Unlock thì dựa vào Version OS và BB
1. iOS 4.2.1 Thỏa mản
2. BB => 3GS BB từ 5.13.04 trở xuống thì dùng Ultrasnow (có trên cydia PV) trường hợp trên 5.13 thì update lên BB iPad hoặc chờ đợi; ip4 BB 1.59.0 thì ultrasnow luôn .. còn cao hơn thì chơi game thôi >:)

csm1210

Bản này sao màu sắc không được đẹp bằng bản pv001 nhỉ.hjx thik bản pv001 lắm :(

Chỉnh sửa cuối:

phdzung

thank tinh_la_gi nhé :D mong chờ bản này quá cơ :X nhưng cho mình hỏi là chưa hacktivate thì phải làm sao? :|

ducthang

lỗi 21 là bạn ko đưa phone của bạn về chế độ DFU mode. Dùng IREB để đưa phone về DFU
Đưa về chế độ DFU up lại sẽ oki nhé

P/S có bản pv004 cho IP4 không bác TLG????????

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
sao anh ko dùng redsn0w đưa về DFU rùi mình mới restor FW custum đc anh :))

csm1210

Bạn dùng ireb đưa ve DFU rồi shift restore lại là ok thôi mà.lỗi 21 là do bạn chưa đưa được vê pwnge dfu.mình đã test trên 3Gs world.Chúc bạn thành công